ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่อง 848Evo หน่อยครับ  (อ่าน 3077 ครั้ง)

ออฟไลน์ karnja

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
  • lover ducati
ขอปรึกษาเรื่อง 848Evo หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 08:47:49 AM »
พอดีรถผมมีอาการขับๆไปแล้วไฟหน้า ไฟท้าย ไฟเรือนไมล์ ติดๆดับ ถ้าดับนานสัก 4 วินาที แล้วติดใหม่ จะมีไฟเอ็นจิ้นโชว์ขึ้นมาด้วย และรออีกแปป ไฟเอ็นจิ้นก้จะดับไปเอง เคยอ่านเจอในเวป เค้าบอกว่า แผ่นชาร์ตไฟแบตเสื่อม ทำให้เกิดการจ่ายไฟเกิน ระบบเลยตัด ไม่รู้ว่ามีใครเคยเจออาการแบบนี้มั้ย ถ้าใครเคยเจอ รบกวนบอกวิธีการแก้ไขหน่อยครับ  mon48

Ducati Bikers Thailand

ขอปรึกษาเรื่อง 848Evo หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 08:47:49 AM »
//

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
Re: ขอปรึกษาเรื่อง 848Evo หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 03:29:32 PM »
พอดีรถผมมีอาการขับๆไปแล้วไฟหน้า ไฟท้าย ไฟเรือนไมล์ ติดๆดับ ถ้าดับนานสัก 4 วินาที แล้วติดใหม่ จะมีไฟเอ็นจิ้นโชว์ขึ้นมาด้วย และรออีกแปป ไฟเอ็นจิ้นก้จะดับไปเอง เคยอ่านเจอในเวป เค้าบอกว่า แผ่นชาร์ตไฟแบตเสื่อม ทำให้เกิดการจ่ายไฟเกิน ระบบเลยตัด ไม่รู้ว่ามีใครเคยเจออาการแบบนี้มั้ย ถ้าใครเคยเจอ รบกวนบอกวิธีการแก้ไขหน่อยครับ  mon48

แผ่นชาร์ตไฟแบตเสื่อม ลองซื้อตัวนี้มาเปลี่ยนก่อน ถ้าให้ชัวลองให้ 0 จิ้มคอมดูนะ

ออฟไลน์ karnja

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
  • lover ducati
Re: ขอปรึกษาเรื่อง 848Evo หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 09:59:14 AM »

แผ่นชาร์ตไฟแบตเสื่อม ลองซื้อตัวนี้มาเปลี่ยนก่อน ถ้าให้ชัวลองให้ 0 จิ้มคอมดูนะ
ขอบคุณครับ ซื้อมาเปลี่ยนแล้วหายเป็นปลิดทิ้งเลย แต่ งง ว่า ทำไมทางศูนย์ดูคาติพัทยาเค้าบอกว่าไม่ใช่สาเหตุนี้

ออฟไลน์ VTBS

• *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 06:36:56 PM »

ขอบคุณครับ ซื้อมาเปลี่ยนแล้วหายเป็นปลิดทิ้งเลย แต่ งง ว่า ทำไมทางศูนย์ดูคาติพัทยาเค้าบอกว่าไม่ใช่สาเหตุนี้

ขอถามทั้งสองท่านเป็นข้อมูลหน่อยครับ หรือใครรู้แล้วจะมาช่วยตอบก็ได้นะครับ รถกำลังจะมาแล้ว ไม่รู้ว่าอาการนี้เป็นเหมือนอาการประจำของรถรุ่นนี้หรือเปล่าครับ รถใหม่หรือเก่าก็เป็นหรือเปล่าครับ แล้วถ้าเปลี่ยนอะไหล่ตัวนี้ไปแล้วมันจะหายถาวรหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ ผมจะได้เตรียมตัวไว้ด้วย