ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนท่อกันเองระวังประกันหมดนะครับ  (อ่าน 9179 ครั้ง)

ออฟไลน์ ESAN Monster

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
Re: เปลี่ยนท่อกันเองระวังประกันหมดนะครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 08:07:32 AM »
แต่ผมก็จอง termig ศูนย์ไปละ   abc5 abc5
โดนไปเท่าไหร่อะครับ สนใจเหมือนกัน แล้วข้างนอกถูกกว่าเยอะมั้ย
[[  ร้อนไม่กลัว  กลัวไม่หล่อ  O_o  ]]

Ducati Bikers Thailand

Re: เปลี่ยนท่อกันเองระวังประกันหมดนะครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 08:07:32 AM »
//

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:49:31 AM »
อ้าว แล้วถ้าเป็นของแต่งที่ไม่เกี่ยวกับเครื่องยนต์ล่ะครับ  mon49 mon49 mon49
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ toddoit (ต๊อด DCG!!)

• DCG : DucaGrean
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 10:18:39 AM »
เจ้าของทู้ ข้อแรกงงอ่ะคับ ไม่เข้าใจ คำว่าประกันหมด คือขาดจากความเป็นประกันภัยไปเลยป่าวคับ ถ้าแค่เปลี่ยนของแต่งแล้วประกันหมดทันที อย่างนี้ก็แย่นะ
- เท่าที่รู้มาจากประสบการณ์ของเพื่อน พูดง่ายๆ อะไรที่เราไปเปลี่ยนมา(ของแต่ง) เค้าก็แค่ไม่รับประกันชิ้นนั้นนะคับ ไม่น่าถึงประกันหมด
ส่วนข้ออื่นๆ เข้าใจคับ ถ้าเข้าใจผิดขออภัยนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 10:22:13 AM โดย toddoit 796 (ต๊อด) »
[2011  Monster 796][2012  Streetfighter 848][Now Panigale 1199ABS]

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 11:25:43 AM »
เจ้าของทู้ ข้อแรกงงอ่ะคับ ไม่เข้าใจ คำว่าประกันหมด คือขาดจากความเป็นประกันภัยไปเลยป่าวคับ ถ้าแค่เปลี่ยนของแต่งแล้วประกันหมดทันที อย่างนี้ก็แย่นะ
- เท่าที่รู้มาจากประสบการณ์ของเพื่อน พูดง่ายๆ อะไรที่เราไปเปลี่ยนมา(ของแต่ง) เค้าก็แค่ไม่รับประกันชิ้นนั้นนะคับ ไม่น่าถึงประกันหมด
ส่วนข้ออื่นๆ เข้าใจคับ ถ้าเข้าใจผิดขออภัยนะคับ

คุณต๊อดเข้าใจถูกแล้วครับ ประกันจะหมดเฉพาะของชิ้นที่เราถอดออกมาครับ
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ dezcibell<Bell>

• Moto GP point: +3/-0
  • Freestyle
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 11:56:42 AM »
แต่ผมก็จอง termig ศูนย์ไปละ   abc5 abc5
โดนไปเท่าไหร่อะครับ สนใจเหมือนกัน แล้วข้างนอกถูกกว่าเยอะมั้ย
ผมโดน แคมเปญ  ท่อกรองกล่อง + กันรอยถัง + ครอบท้าย 59990  ครับ  แต่ของยังไม่มาเลยคับ
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 06:03:53 PM »

ประกันตัวนี้น่าจะหมายถึง Warranty ครับ ไม่ใช่ Insurance

เรื่อง Insurance คือ ถ้าไปล้มมาแล้วของแต่งเสียหายเค้าจะใช้เป็นของ Standard ครับ เช่นถ้าท่อแต่งบุบ/เสีย เค้าจะใช้เป็นท่อเดิมครับ ถึงแม้ว่าจะเป็น Termig ที่ซื้อจากศูนย์
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:39:33 PM »
ส่วนตัวผมว่า..มันก็โอเคถ้าคุณจะบอกว่าเปลี่ยนท่อข้างนอก...ของแต่งจากข้างนอกแล้วประกันหมด...อันนี้เข้าใจ..Fair Enough....แต่ที่นี้ในฐานะคนจ่ายเงิน...คณอย่ากีกันทางการค้าและทางเลือกด้วยของแบรนด์เดียวสิครับ....อย่างนี้ถึงจะแฟร์กับผมด้วย....ถ้าที่ศูนย์มี อครา,มิว,โยชิ,ฯลฯ ให้ผมได้"มีโอกาสเลือก" ผมจะ"สาระแน"ไปวิ่งเต้นหาของแต่งเองให้เสียค่าน้ำร้อนน้ำชาศุลกากรมันทำไม...ในเมื่อไม่ให้ทางเลือกผม...เมื่อผมเลือกแล้วมาตั้งเงื่อนไขกันแบบนี้...ผมว่า"ก็หน้าเลือด"เกินไปนิดนึง..

ใครจะบอกว่ารับไม่ได้ก็ไปซื้อแบรนด์อื่น...ผมก็จะตอกกลับว่า"เงินกรู"...ยอมรับครับว่า...ผมมีความสุขกับรถคันนี้...ผมมีความสุขกับ "ดูคาติ" และก็เชื่อว่ามีอีกหลายๆคนที่มีความสุขและความรู้สึกเดียวกันกับผม..ทำการค้าน่ะไม่ว่าหรอกครับ....แต่ให้มันอยู่บนพื้นฐานของความดูแลเอาใจใส่...ถ้อยทีถ้อยอาศัยระหว่าง"ลูกค้า"และ"พ่อค้า"...จะได้อยู่กันยาวๆ..

ไม่มีไรครับ...ขอระบายหน่อย...เพราะเท่าที่อ่านๆมา..ดูเหมือนเป็น"ลูกค้า" ดูคาติแล้ว...จะ"เสียเปรียบ"ศูนย์ทุกอย่างเลย... mon49 mon49 mon49

• SPONSOR
  • G-Force
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:58:24 PM »

ไม่มีไรครับ...ขอระบายหน่อย...เพราะเท่าที่อ่านๆมา..ดูเหมือนเป็น"ลูกค้า" ดูคาติแล้ว...จะ"เสียเปรียบ"ศูนย์ทุกอย่างเลย... mon49 mon49 mon49

ชอบประโยคนี้ครับ เห็นด้วยอย่างแรง  mon57 mon57
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ LoVE @ 1sT BiKE [Au]

• Moto GP point: +1/-0
  • European Motorizer
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:02:05 AM »
อยากจะแชร์ประสบการณ์หน่อยอะครับ

บ้านผมเคยใช้รถยี่ห้อ w เป็นรถตู้ เอเยนต์ก็นามสกุลเดียวกับ เอเยนต์ ดูคาติ ไทยแลนด์ เนี่ยแหละครับ

ซึ่งตอนใช้นั้นเจอประสบการณ์เลวร้ายมากครับ ทั้งอะไหล่แพง รอนาน ค่าแรงแพง จุกจิกมาก ซ่อมก็ไม่ดี หายบ้างไม่หายบ้าง

ยังจำได้ตอนเด็กๆ นั่งไปอยู่ดีๆในรถก็ร้อน พ่อบอกแอร์มีแต่ลม ทั้งๆที่เพิ่งซ่อมมา โทรไปถามก็บอกรถคุณมันเก่าแล้ว แล้วคิดตังค์ค่าซ่อมได้ไงอะ

เข็ดเลย เลิกยุ่งเกี่ยวกับธุรกิจของตระกูลนี้อีกเลย

กระทั่งมาชอบและได้จอง ดูคาติ ศึกษาดูเวบไปเรื่อยๆ จนเจอทีมบริหาร อืม.......... ไปบอกพ่อ พ่อยังบอกเลยว่า นี่ถ้ารู้ก่อนนะว่าเจ้าของเดียวกัน พ่อก็ไม่ซื้อให้หรอก
Yee

• SPONSOR
  • G-Force
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:31:03 AM »
อยากจะแชร์ประสบการณ์หน่อยอะครับ

บ้านผมเคยใช้รถยี่ห้อ w เป็นรถตู้ เอเยนต์ก็นามสกุลเดียวกับ เอเยนต์ ดูคาติ ไทยแลนด์ เนี่ยแหละครับ

ซึ่งตอนใช้นั้นเจอประสบการณ์เลวร้ายมากครับ ทั้งอะไหล่แพง รอนาน ค่าแรงแพง จุกจิกมาก ซ่อมก็ไม่ดี หายบ้างไม่หายบ้าง

ยังจำได้ตอนเด็กๆ นั่งไปอยู่ดีๆในรถก็ร้อน พ่อบอกแอร์มีแต่ลม ทั้งๆที่เพิ่งซ่อมมา โทรไปถามก็บอกรถคุณมันเก่าแล้ว แล้วคิดตังค์ค่าซ่อมได้ไงอะ

เข็ดเลย เลิกยุ่งเกี่ยวกับธุรกิจของตระกูลนี้อีกเลย

กระทั่งมาชอบและได้จอง ดูคาติ ศึกษาดูเวบไปเรื่อยๆ จนเจอทีมบริหาร อืม.......... ไปบอกพ่อ พ่อยังบอกเลยว่า นี่ถ้ารู้ก่อนนะว่าเจ้าของเดียวกัน พ่อก็ไม่ซื้อให้หรอก

เห็นด้วย 1000% ครับ แต่ถ้าอยากขับ ducati ศูนย์ต้องทำใจครับ  abc52

ออฟไลน์ witness (เกมส์)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
  • Hypermotard 796 Owner
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:46:30 PM »

เห็นด้วย 1000% ครับ แต่ถ้าอยากขับ ducati ศูนย์ต้องทำใจครับ  abc52
ชื่อเสียงโด่งดังนะครับ ทีมบริหารนี้  abc41

ถ้าเปลี่ยนกับศูนย์แล้วโดนโบกนี่ เราจะบอกได้ไหมว่าท่อก็ซื้อศูนย์มา