ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนเรื่องมอเตอรไซ (รับจ้าง)  (อ่าน 2800 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yunchai007

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เตือนเรื่องมอเตอรไซ (รับจ้าง)
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 09:01:34 AM »
สวัสดีครับ ผมเองก็ขี่ monster อยู่บ่อยๆ วันนึง ติดรถยนต์ไปกับแฟน ขับมาได้นิดนึง บอกว่าลืมของ ผมจึงบอกให้จอดข้างทาง เดี่ยวนั่งมอเตอรไซกลับไปเอาให้ เพราะรถติดมาก อีกย่างที่กลับรถก็ไกลมาก ในใจคิดว่าเดี่ยวถึงบ้านแล้วจะเอา monster ออกไปดีกว่า
ผมเดินข้ามถนนไป เจอกลุ่มมอเตอไซรับจ้างอยู่ ได้คิวเป็นคนขี่ผู้หญิง ขี่ยี่ห้ออะไรจำไม่ได้เหมือนๆ fino น้องเค้าขี่โฆต น่ากลัว รถบรรทุก 2 ข้างยังเค้าไปเบียด แทรก ผมนี่กลัวโดนอัดเป็นเซนวิช ขี่มาได้เรื่อยๆ ซอยบ้านผมมันต้องเลี้ยวขวา แทนที่ไอ้คนขี่มันจะชิดขวาก่อนเลี้ยว ทะลึ่งอยู่ซ้ายแล้วรอตัดเข้าขวา ตอนที่มันตัดเข้าขวามา มีรถตู้วิ่งมาด้วยความเร็วมาก (เพิ่งลงสะพานมา) เบรคอี๊ดเลย มันหักรถเบนออกซ้ายไปนิดเดียว ไม่งั้นคงชนฝั่งที่ผมซ้อนอยู่พอดี รถตู้จอดเสร็จลงมาด่าต่อ "มึงอยากตายหรือไง" ในใจคิด ผมไม่อยากตายครับ แต่อีบ้านี่แม่ง ขี่รถไม่เป็นแล้วยังมารับจ้างอีก

ผมจะไม่นั่งมอเตอรไซรับจ้างอีกเลยครับ กลัวตายมาก  mon33

Ducati Bikers Thailand

เตือนเรื่องมอเตอรไซ (รับจ้าง)
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 09:01:34 AM »
//

ออฟไลน์ nut1550

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: เตือนเรื่องมอเตอรไซ (รับจ้าง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 09:32:50 AM »
ต้องทำใจครับถ้าคิดจะนั่ง  แทบอยากจะบอกผมขี่แทนพี่นั่งได้ไหม ถ้าเป็นไปได้   mon61

ออฟไลน์ Yunchai007

• *
Re: เตือนเรื่องมอเตอรไซ (รับจ้าง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 10:06:08 PM »
นั่นสิ คราวหน้าขอขี่แทนละกันครับ mon47

ออฟไลน์ Bankstory

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
  • Tel.0806261869
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 11:16:07 PM »
ไม่ต้องไปดรีมเวิลด์ นั่งพี่วินก็เสียวได้

ออฟไลน์ Biere

• Review by Biere
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 11:48:07 PM »
ผมเห็นพี่วินพาผู้โดยสารล้มต่อหน้าหลายครั้งแล้วครับ เสียวมาก ไม่กล้านั่ง