ผู้เขียน หัวข้อ: กันสะบัด scott คับ  (อ่าน 3732 ครั้ง)

ออฟไลน์ samulano

• miSmerMXD
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
    • [Outstanding Сasual Dating  Verified Maidens]
กันสะบัด scott คับ
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 10:51:51 AM »
ขอสอบถามผู้รู้คับ
ผมซื้อกันสะบัดscott มาติดตั้งเองแต่ติดปัญหาคับ
ตัวที่ติดกับตุ๊กตาแฮนด์ ทำได้ไม่มีปัญหาคับ
งงที่ น็อต2ตัว ครงสวิตกุญแจคับ 2ตัวนี้ถอดยังไงคับ
ในเคยติดตั้งบ้างคับช่วยหน่อยคับ
ขอบคุณมากคับผม

Ducati Bikers Thailand

กันสะบัด scott คับ
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 10:51:51 AM »
//

ออฟไลน์ Wikran

• Ducati Owner
Re: กันสะบัด scott คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 10:55:22 AM »
ประแจบล๊อกทั่วไป หรือบล๊อกตัว T ตัวยาวๆหน่อยครับ
I love   MONSTER 795 ABS

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 11:04:03 AM »
ฮาๆๆปัญหาเดียวกับผมเลยนิ. ต้องโทรไปถามคนขาย. สรุปว่าในกล่องกันสะบัดเขาจะมีน๊อตตัวเมียเบอร์สิบ มาให้เราสองตัว. เราขันตัวแรกเข้าไปก่อน จนแกนโผล่ เอาตัวที่สองขันเข้าไปแล้วใช่ประแจล๊อคให้แน่นให้เหลี่ยมตัวบนตัวล่างตรงกัน แล้วที่นี้ก็เอาประแจบล๊อค หรือประแจแหวนก็ได้ขันออกมันหมุนทั้งแกน ขันเรื่อยๆจน สตัทน๊อตออกมาจนหมด ครับง่ายๆไม่ยากครับ หลังจากนั้นก็เอาน๊อตที่ให้มาประกอบกลับครับ ขอให้สนุกกับการติดตั้งครับ ทำเองหนุกดี abc24

• miSmerMXD
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
    • [Outstanding Сasual Dating  Verified Maidens]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 04:05:54 PM »
ประแจบล๊อกทั่วไป หรือบล๊อกตัว T ตัวยาวๆหน่อยครับ

ขอบคุณมากคับผม.  mon10 mon57

• miSmerMXD
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 04:06:45 PM »
ฮาๆๆปัญหาเดียวกับผมเลยนิ. ต้องโทรไปถามคนขาย. สรุปว่าในกล่องกันสะบัดเขาจะมีน๊อตตัวเมียเบอร์สิบ มาให้เราสองตัว. เราขันตัวแรกเข้าไปก่อน จนแกนโผล่ เอาตัวที่สองขันเข้าไปแล้วใช่ประแจล๊อคให้แน่นให้เหลี่ยมตัวบนตัวล่างตรงกัน แล้วที่นี้ก็เอาประแจบล๊อค หรือประแจแหวนก็ได้ขันออกมันหมุนทั้งแกน ขันเรื่อยๆจน สตัทน๊อตออกมาจนหมด ครับง่ายๆไม่ยากครับ หลังจากนั้นก็เอาน๊อตที่ให้มาประกอบกลับครับ ขอให้สนุกกับการติดตั้งครับ ทำเองหนุกดี abc24

ขอบคุณมากคับผม ละเอียดฟุดฟุด  mon42 mon10 mon57