ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบ 2-3 หมื่นมีหมวกกันน็อครุ่นไหนแนะนำบ้างครับ ใส่แล้วหัวไม่ใหญ่ครับ  (อ่าน 4356 ครั้ง)

ออฟไลน์ byrdham

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ตอนนี้เล็งไว้สองตัวคือ arai rx7 กับ agv corsa ครับ

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
เชียร์ x-lite ครับ เบาด้วย

ที่สำคัญ เงินเหลือพอสมควรเลย

ปล.คห ส่วนตัวนะครับ เรื่องหมวกนี่ แล้วแต่ความชอบครับ เค้าเชียร์ว่าดี แต่เราใส่แล้วหน้าไม่รับก็ไม่มีประโยชน์  mon57
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Arty

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
Arai Rx7 rr5 คาบ ใส่แล้วหัวไม่โตคาบ      mon57

ออฟไลน์ virginist (สต๊อบ)

• **
  • Moto GP point: +3/-0
ใช้ X-Lite 802r อยู่ ขี่ 200 ก็ยังไม่ส่ายนะครับ เบาด้วย ^^

ออฟไลน์ Shinjiito

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
Corsa ผมว่ามุมมองกว้างกว่านะครับ เสียงจากภายนอกเข้าเยอะพอสมควร จะบีบๆแก้มหน่อยครับ
ยังไงก็จะซื้อหมวกราคาแพงๆทั้งที ต้องไปลองใส่เองครับ มันแล้วแต่ลักษณะของหัวเราด้วยครับ mon2

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ขอบคุณที่แนะนำครับ x lite ก็น่าสนใส่แล้วดูหัวใหญ่มั้ยครับ

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • **
ขอบคุณที่แนะนำครับ x lite ก็น่าสนใส่แล้วดูหัวใหญ่มั้ยครับ
ส่วนตัวผมว่า ใส่แล้วก็ไม่ได้ใหญ่มากมายอะไรครับ...แต่เรื่องเบานี่ เบาจริงๆ  mon32
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ nut_architect

• *
อยากเป็น SD ใส่AGV ครับ  mon16

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><

ออฟไลน์ turboman

• Moto GP point: +9/-2
x lite 802 R หรือ Nolan

ตาม ปอนด์ เลยครับน้ำหนัก คุณภาพและราคา สมเหตุสมผลครับ  mon57

• *
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ สอบถามอีกอย่างครับ x lite 802 r ทุกลายเป็น made in italy ใช่ปะครับ ช่วยแนะนำร้านซื้อที่น่าเชื่อถือด้วยครับ

ออฟไลน์ ~him-nyack~

• Ego Superbike Parts & Accessories
  • *
  • Ego Racing "Straight From USA"
    • www.facebook.com/EgoSPAA

HOTBODIES DEALER IN THAILAND
WOODCRAFT DEALER IN THAILAND
Pre-order ของแต่งหรืออะไหล่เดิมจาก USA
Tel.086-777-4598
LINE: egoshop

ออฟไลน์ oat78

• *
 0 arai ครับ เรียบด่วน เดี๋ยวนี้ราคาเกือบเท่าพวกของหิ้วเลย  abc34

ออฟไลน์ art31357

• **
เชียร์ X-Lite 802 อีกเสียงครับ

AGV stealth sv กัดหู + บีบแก้มมาก

ออฟไลน์ hippu

• *
ผมใช้ Bell MX6  ใบสบายดี ไม่อึดอัด  mon2

ออฟไลน์ ballaslibra

• Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
เชียร์ Arai ครับ ซื้อจากร้าน About Bike ลองหาลิงค์ใหน Facebook ดูได้ครับ
ราคาไม่แรง คนขายใจดีต่อได้นิดหน่อย แต่เป็นปีเก่านิดนึง
ถ้าอยากได้หมวกใหม่ๆ ราคาแพงนิดนึง
Fast Corner แถวแยกนราธิวาส พระรามสามครับ ใหม่มือหนึ่งและไม่ค้างสต๊อก

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
airoh อีกแบรนด์ มุมมองกว้างด้วย ราคาไม่แรง

ออฟไลน์ yong150

• I'm BCC 150
  • Moto GP point: +1/-0
ลอง BELL   Star   ดูมั้ยครับ 

ออฟไลน์ Capt.Jack

• *
shoei neotech ก็ดีนะครับ เปิดหน้าดูดบุหรี่ได้ด้วย อิอิ