ผู้เขียน หัวข้อ: ถามนิดครับ คนที่เปลี่ยนท่อ เราต้องไปจูนเครื่อง หรือตั้วเครื่องใหม่ไหมครับ  (อ่าน 2209 ครั้ง)

ออฟไลน์ aonimen

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เพราะพี่ที่เขา ขี่ ฮาเลย์  เขาไปเปลี่ยนท่อมา ตอนแรกไม่รู้ว่าต้องไปตั้งค่าปรับจูนอะไร ผล รู้สึกว่าเครื่องเดินไม่เรียบ เสียงแปลกๆๆ เพื่อนเขาเลยแนะนำว่า ไปจูนเครื่องยัง เขาก็มีโปรแกรมใส่ค่าต่างๆ ท่อยี่ห้ออะไร รถรุ่นอะไร พอได้ค่าแล้ว ก็มาตั้งที่มอไซเขา ผล เครื่องเดินเรียบ กว่าก่อนเยอะ  ผมถามเขาว่าเพราะอะไร เขาบอกว่า ตัวรถมันมีระบบปรับจูนการปล่อยน้ำมัน ไอเสีย ถ้าเราเซ็ทค่าให้ตรงตามท่อ มันก็จะดีครับ

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
ถ้าเป็นท่อแต่งตรงรุ่น ใส่ได้เลยครับ ไม่ต้องทำอะไรครับ
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ zeda

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
ถ้ามีกล่องมาด้วยก็ไม่ต้องจูนครับกล่องจะปรับระดับการฉีดน้ำมัน กรองแต่งจะทำให้อากาศเข้าให้เหมาะสมกับการคายไอเสียออกมาแล้ว
แต่ถ้าไม่มีกล่องควรจูน
เพราะ ส่วนผสมที่เหมาะสำหรับ อากาศเข้า ออก และน้ำมัน เปลี่ยนไป
ลองอดข้าว นั่งหายใจออกเร็วๆ หายใจเข้าน้อยๆ หน้ามืดอะ
แต่เอาหล่อย่างเดียวก็ไม่เป็นไรครับ