ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติแบ่งปันเพื่อเป็นอุทาหรณ์แก่เพื่อนๆ biker คับ  (อ่าน 7571 ครั้ง)

ออฟไลน์ we@n-99

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
ผมเป็นสมาชิกใหม่ในเว็บนี้ และเมื่อวันที่ 28 ที่ผ่านมาได้ออกทริปร่วมกับกลุ่มไปเมืองกาญครับ มีเพื่อนได้ประสพอุบัติเหตุถึงแก่ชีวิตทันทีในที่เกิดเหตุ ซึ้งเป็นคนที่ขี่รถจัดว่าเก่งมากๆ และพาหนะคู่ใจคือ ไฮเปอร์ 1100 แต่ได้เกิดการผิดพลาดไม่ทราบว่าเพราะอะไร ซึ่งโค้งที่ว่าเป็นโค้ง s ที่ไม่ได้น่ากลัวอะไร แต่ได้เกิดการเฉียวกับรถปิกอัพบรรทุกมันเต็มคันที่สวนมา ทำให้ร่างกระเด็นลอยขึ้นและตกลงอีกด้านของรถ และถูกทับครูดไปกันถนนและราวเหล็กอีกประมาณ 5 เมตร เสียชีวิตทันทีครับ ความสูญเสียเพื่อนไม่อาจเทียบความรู้สึกให้ฟังได้ครับ จึงอยากแบ่งปันเหตุการณ์นี้ให้แก่เพื่อนๆ biker ขอจงมีสติในการขับขี่ครับ

และขออย่าให้เหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นอีกเลยกับพวกเราชาว biker คับ  ขอลิงค์เว็บไว้นะครับ
http://www.luciferthailand.com/board/index.php?topic=3693.45

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
Re: ขออนุญาติแบ่งปันเพื่อเป็นอุทาหรณ์แก่เพื่อนๆ biker คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 07:37:36 PM »
R.I.P ครับ

ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ Secret_sss [Wut]

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
Re: ขออนุญาติแบ่งปันเพื่อเป็นอุทาหรณ์แก่เพื่อนๆ biker คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:32:35 PM »
ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:36:09 PM »
ผมเป็นสมาชิกใหม่ในเว็บนี้ และเมื่อวันที่ 28 ที่ผ่านมาได้ออกทริปร่วมกับกลุ่มไปเมืองกาญครับ มีเพื่อนได้ประสพอุบัติเหตุถึงแก่ชีวิตทันทีในที่เกิดเหตุ ซึ้งเป็นคนที่ขี่รถจัดว่าเก่งมากๆ และพาหนะคู่ใจคือ ไฮเปอร์ 1100 แต่ได้เกิดการผิดพลาดไม่ทราบว่าเพราะอะไร ซึ่งโค้งที่ว่าเป็นโค้ง s ที่ไม่ได้น่ากลัวอะไร แต่ได้เกิดการเฉียวกับรถปิกอัพบรรทุกมันเต็มคันที่สวนมา ทำให้ร่างกระเด็นลอยขึ้นและตกลงอีกด้านของรถ และถูกทับครูดไปกันถนนและราวเหล็กอีกประมาณ 5 เมตร เสียชีวิตทันทีครับ ความสูญเสียเพื่อนไม่อาจเทียบความรู้สึกให้ฟังได้ครับ จึงอยากแบ่งปันเหตุการณ์นี้ให้แก่เพื่อนๆ biker ขอจงมีสติในการขับขี่ครับ

และขออย่าให้เหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นอีกเลยกับพวกเราชาว biker คับ  ขอลิงค์เว็บไว้นะครับ
http://www.luciferthailand.com/board/index.php?topic=3693.45

เสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:47:27 PM »
RIP ครับ ผมไปอ่านรายละเอียดมาแล้ว  mon8

ออฟไลน์ เอ้795

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:59:01 PM »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของผู้เสียชีวิตด้วยครับ 
 และเตือนไปถึงทุกท่านให้ขับรถด้วยความระมัดระวังด้วยครับ

mon8 R.I.P   mon8

ออฟไลน์ Poko_kung

• Moto GP point: +10/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:21:56 PM »
ขอแสดงความเสียใจกับ เพื่อนๆ และ ญาติของผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 11:27:14 PM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เป็นการสูญเสียที่ไม่มีใครอยากให้เกิดเลยครับ

ขอให้หลับสบาย และขอบคุณที่นำประสบการณ์มาบอกเล่าครับ mon32
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ aonimen

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 12:16:43 AM »
เสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Chanutpong (A)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 01:50:51 AM »
ขอแสดงความเสียใจดด้วยนะครับ..

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 08:14:17 AM »
ขอแสดงความเสียใจครับ
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ TuM_89

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 06:06:45 PM »
R.I.P ครับ mon32

ออฟไลน์ Black2010

• *
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ adenalyne

• Moto GP point: +5/-0
ขอให้ไปสู่ที่ๆ ดีๆ เถิด...

ผมไม่อยากได้ยินเรื่องพวกนี้เลยจริงๆ แต่มันก็เป็นเครื่องเตือนใจให้เราเสมอว่า "จงอย่าประมาท"

และอย่าคิดว่ามันคงไม่เกิดขึ้นกับเรา

ออฟไลน์ JOEY-8585

• *
  • LUCIFER GROUP
    • www.luciferthailand.com

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ DUCATAE

• Moto GP point: +2/-0
ขอแสดงความเสียใจครับ และขอบคุณที่ให้อุทาหรณ์ mon32

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
เสียใจด้วยครับพี่แว่น
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ TJ Wat

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เป็นเหตุการณ์ที่ทุกคนไม่อยากให้เกิดจริงๆครับ

หลับให้สบายครับ.
I love Ducati Diavel "Mr.Hercules"

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
เขาไปอ่านลิงค์แล้ว แทบจะร้องไห้คับ คนเขียนกระทู้คงรักและเคารพพี่เขามาก พี่แกคงเปนคนดีน่าคบจิงๆ
ขอแสดงความเสียใจคับ พี่เขาไปสบายแล้ว
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto