ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่คับเข้ามาหาข้อมูลอยากถามเรื่องท่อคับ  (อ่าน 925 ครั้ง)

ออฟไลน์ shairngow

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สวัสดีทุกท่านคับ ผมกำลังเก็บเงินจะไปสู่ขอน้องม่อน795  796 อยู่คับ ตอนนี้มีเรื่องที่อยากทราบอยู่เรื่องหนึ่ง คือลองเข้าไปหาข้อมูลเก่าๆทั้ง20กว่าหน้าแล้วยังไม่มีข้อมูลที่ผมอยากทราบอะคับจึงขออนุญาติตั้งกระทู้ถามหน่อยนะคับ
คือผมอยากทราบว่าท่อแต่งขอตัว 795 796 เนี้ยของแบรนด์ไหน ที่เสียงหวานๆเพราะๆ และเสียงไม่แผดในรอบปลายมั้งคับ
แบบว่าผมชอบแนวนี้อะคับ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าคับ
ขอคาราวะ3จอก mon32 mon32 mon32

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ tyducatom

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-1
ตามความรู้สึก และที่เจอมานะครับ ผมว่า zard termig และ aka ครับ อาจเป็นเพราะ หม้อพักใบใหญ่ทำให้เสียง ทุ้มนุ่ม กว่า ท่ออื่นๆ
แต่สุดท้ายแล้ว ดุดัน อยู่ดี   mon43

ออฟไลน์ ballaslibra

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
แผดปลายหมายถึง รอบสูงแล้วดังสนั่นใช่มั้ยครับ
ผมว่ามันคือเอกลักษณ์ของท่อแต่งนะครับ
Termignoni ออกศูนย์พร้อม Silencer เสียงดังนุ่น แต่ไม่แผดปลายเพราะมีไอ้ Silencer นี่แหละ
น่าจะตอบโจทย์ได้ครับ

ออฟไลน์ Mr. KK

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
แผดปลายหมายถึง รอบสูงแล้วดังสนั่นใช่มั้ยครับ
ผมว่ามันคือเอกลักษณ์ของท่อแต่งนะครับ
Termignoni ออกศูนย์พร้อม Silencer เสียงดังนุ่น แต่ไม่แผดปลายเพราะมีไอ้ Silencer นี่แหละ
น่าจะตอบโจทย์ได้ครับ
เห็นด้วยครับ