ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :)  (อ่าน 4835 ครั้ง)

ออฟไลน์ haris

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • Ducatiharis
สวัสดีครับ ผมชื่อซี อยู่ลาดพร้าว44 เพิ่งได้ M795 มาเมื่อวานครับ ยังเก้ๆกังยังขี่ไม่คล่องเลย  mon17  ยังไงก็ช่วยแนะนำผมด้วยน่ะครับพี่ๆ  mon10

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Minivip

• Monster Girls
Re: สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 12:13:17 AM »
ยินดีต้อนรับนะค่ะ

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
Re: สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 12:16:36 PM »
ขี่ทุกวันก็ขับได้เองล่ะครับ
ดีใจด้วยครับผม mon57

ออฟไลน์ WOWBIKE SHOP

• SPONSOR
  • Moto GP point: +5/-1
  • ยินดีบริการ ทุกท่านคาบ
    • https://www.facebook.com/wowbike.thailand
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 12:20:09 PM »
ยินดี กลับ รถ คันใหม่ ด้วยคาบ ขี่บ่่อยๆ ก้ เก่งคาบ mon61
สอบถามสินค้า ได้ที 085-2399937 082-8634442[ทาง Line  ราคา ปลีก-ส่ง ดูสินค้าได้ทีhttps://www.facebook.com/wowbike.thailand

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 04:56:32 PM »
ขอบคุณพี่ทุกคนน่ะค๊าฟ เริ่มคล่องแล้วครับผม  mon61 มีเทคนิคดีๆรบกวนแนะนำผมด้วยน่ะคับ  mon10

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 09:11:15 AM »
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?board=10.0

หน้านี้เลยคร้าบบผม  mon43

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 12:13:02 AM »
http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?board=10.0

หน้านี้เลยคร้าบบผม  mon43

ขอบคุณครับพี่ :)

ผมรบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับใครพอมีความรู้เรื่องเคลมประกันบ้างครับ...?
เนื่องด้วยผมจอดรถอยู่ดีๆตรงแยกทางออกคอนโดก็มีคู่กรณีพุ่งข้ามเบียดเลนเข้ามาใส่ M795 ของผมที่เพิ่งออกมาได้ไม่กี่วัน  mon48 ทำให้มันล้มกองอยู่กับพื้น
ตัวรถก็เลยเกิดตำหนิถลอก ตรงตัวกันปลายแฮน/ปลายครัช/ปลายท่อ(นิดนึง) /ที่ใส่เกียบิด ฝั่งซ้ายมือ และผมมาสั่งเกตุเจอตรงชุดสีเกิดจากแฮนมันไปเบียดตัวถังตอนล้มนิดหน่อย ซึ่งรอยเล็กมากแต่ผมก็ยังอยากได้รถสภาพเดิมๆ อยู่ กรณีนี้ถ้าเราต้องการให้ทางศูนย์เคลมโดยการเปลี่ยนเคสตัวถังได้ไหมคับแล้วโดยปกติแล้วเวลาปลายท่อถลอกเค้าจะเปลี่ยนให้หรือแก้ให้ครับ ผมสามารถเรียกสิทธิอะไรได้บ้าง ขอบคุณครับผม (ประกันชั้น1ของทางศูนย์คับ)

ปล. ตอนถูกชนผมไม่ได้เรียกประกันมาครับ เนื่องจากผมยังไม่ได้หนังสือประกันเลยไม่รู้จะติดต่อไปที่ไหน แต่ถ่ายรูปป้ายทะเบียนและบัตรประชาชนคู่กรณีไว้และตกลงกับคู่กรณีแล้ว และมียามตรงคอนโดที่ผมอยู่เป็นพยาน ตรงนี้พอจะใช้ยืนยันได้รึป่าวครับว่าเราไม่ผิด ขอบคุณอีกครั้งรับ

ออฟไลน์ Karner

• M795 น้องหมูแดง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 12:52:54 AM »
โอ้ววว mon19   เสียใจด้วยครับ รถใหม่แท้ๆ ผมก็อารมณ์เดียวกันครับแต่ไม่มากเท่านี้   
 mon40  ผมว่าติดต่อที่เซลล์ที่เราซื้อมาเลยครับ  แล้วให้เซลล์ จัดการเรื่องประกัน  เพราะประกันเราตั้งแต่วันที่ออกรถเลยครับ  ประกันน่าจะของไทยศรีครับ  แล้วประกันเขาจะติดต่อคู่กรณีเองละครับ  คงเรียกเต็มที่ แล้วเอาเข้าศูนย์เคลมได้เลยครับ เปลี่ยนตรงไหนหรือจะทำยังไง  อาจจะแล้วแต่ช่างเลยครับ  mon57
Name : KarN (ลาดกระบัง)
Ducati Monster 795 (หมูแดง)
Phone : 0896164255
Email: apichatam_46@hotmail.com
Facebook : KarNer Anfield

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 02:29:27 AM »
โอ้ววว mon19   เสียใจด้วยครับ รถใหม่แท้ๆ ผมก็อารมณ์เดียวกันครับแต่ไม่มากเท่านี้   
 mon40  ผมว่าติดต่อที่เซลล์ที่เราซื้อมาเลยครับ  แล้วให้เซลล์ จัดการเรื่องประกัน  เพราะประกันเราตั้งแต่วันที่ออกรถเลยครับ  ประกันน่าจะของไทยศรีครับ  แล้วประกันเขาจะติดต่อคู่กรณีเองละครับ  คงเรียกเต็มที่ แล้วเอาเข้าศูนย์เคลมได้เลยครับ เปลี่ยนตรงไหนหรือจะทำยังไง  อาจจะแล้วแต่ช่างเลยครับ  mon57

ขอบคุณมากครับ เป็นรอยจุดละนิดละหน่อยไม่มาก แต่ก็น่ะครับ รถใหม่เพิ่งออกมาก็เสียดายเป็นธรรมดาอยู่นิ่งๆแท้ๆ  mon48 ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากให้เขาเปลี่ยนส่วนที่มีตำหนิมากกว่าแก้งาน ถึงแม้มันจะนิดหน่อยก็ตาม ยังไม่ค่อยได้ขับก็ต้องเข้าอู่ซะแล้ว  mon8

ออฟไลน์ ฮ้อพาณิชย์

• สักวัน จะตามให้ทัน
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • ฮ้อพาณิชย์
    • www.ohozaa.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 12:03:47 PM »
โทรแจ้งประกันแล้วปรึกษาเลยครับต้องรู้ว่าทำของที่ไหนไว้ ประกันคุ้มครองตั้งแต่วันออกรถแล้ว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 12:32:35 PM »
โทรแจ้งประกันแล้วปรึกษาเลยครับต้องรู้ว่าทำของที่ไหนไว้ ประกันคุ้มครองตั้งแต่วันออกรถแล้ว

ขอบคุณมากคับผม ประกันเป็นของไทยศรีครับ ทางประกันเคลมให้ครับ แต่สงสารคู่กรณีเขาไม่มีประกัน คงจะโดนประกันเรียกเยอะ mon6
ขอบคุณพี่ๆทุกคนน่ะครับผม คืบหน้ายังไงเดร๋ยวผมจะมาเล่าเป็นประสบการณ์ให้ฟังน่ะครับ  mon32

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 02:32:43 PM »

ขอบคุณมากคับผม ประกันเป็นของไทยศรีครับ ทางประกันเคลมให้ครับ แต่สงสารคู่กรณีเขาไม่มีประกัน คงจะโดนประกันเรียกเยอะ mon6
ขอบคุณพี่ๆทุกคนน่ะครับผม คืบหน้ายังไงเดร๋ยวผมจะมาเล่าเป็นประสบการณ์ให้ฟังน่ะครับ  mon32

ดีนะครับที่ยังมีคู่กรณี ถ้าไม่มีโดนค่า Excess แพงแน่เลยครับ mon19

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 03:35:03 PM »
ถ้าเปลี่ยนก็อ้วกครับ mon19  ประกันเรียก  เยอะมากครับ  ของแต่ละชิ้นไม่ถูกเลย
Email: apichatam_46@hotmail.com

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 04:30:38 PM »
ทำเรื่องกับประกันเรียบร้อยแล้วครับผม ผมก็ได้แต่ลองช่วยต่อรองให้คู่กรณีครับสงสารเขาไม่มีประกัน เห็นประกันแจ้งว่าต้องเปลี่ยนทุกชิ้นที่เป็นตำหนิครับไม่มีแก้งาน คงจะเหยียบหลักแสน คุยกับประกันเห็นว่าคู่กรณีสามารถผ่อนจ่ายค่าเสียหายได้ครับผม ส่วนตัวรถผมเข้าเคลมได้ทุกชิ้นครับประกันรับผิดชอบทุกอย่าง ประกันชั้น1ของไทยศรีเขาทำงานดีจริงๆครับ จัดการให้ทุกอย่างเลยครับ ผมแทบไม่ต้องทำอะไรเลย mon57

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 11:20:48 PM »
ทำเรื่องกับประกันเรียบร้อยแล้วครับผม ผมก็ได้แต่ลองช่วยต่อรองให้คู่กรณีครับสงสารเขาไม่มีประกัน เห็นประกันแจ้งว่าต้องเปลี่ยนทุกชิ้นที่เป็นตำหนิครับไม่มีแก้งาน คงจะเหยียบหลักแสน คุยกับประกันเห็นว่าคู่กรณีสามารถผ่อนจ่ายค่าเสียหายได้ครับผม ส่วนตัวรถผมเข้าเคลมได้ทุกชิ้นครับประกันรับผิดชอบทุกอย่าง ประกันชั้น1ของไทยศรีเขาทำงานดีจริงๆครับ จัดการให้ทุกอย่างเลยครับ ผมแทบไม่ต้องทำอะไรเลย mon57

โอ้ววววววว  เปลี่ยนหมด mon3  คู่กรณีคงเข็ดกับรถอย่่างเราอีกนานครับ   mon48

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:06:52 AM »

โอ้ววววววว  เปลี่ยนหมด mon3  คู่กรณีคงเข็ดกับรถอย่่างเราอีกนานครับ   mon48

ผมว่า เค้าคงไม่อยากเข้าใกล้ BB ไปอีกนานละครับ ไม่แน่ อาจจะซื้อมาคันนึงประชดเลย  mon47

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 12:06:27 AM »
 abc23 abc23 abc23 abc23   คู่กรณีเข็ดมากครับ ผมก็เข็ดเหมือนกันครับฮ่าๆๆ อีกตั่งสองสัปดาห์กว่าจะได้รถคืนอุส่าซื้อแต่ไม่ได้ขี่นี้เซ็งเลยครับไปทำงานต้องขึ้นรถเมล์แทน abc35 ตอนนี้ได้แต่จ่ายค่าผ่อนรถแล้วตั่งตารอ   mon3 เท่ากับผมขาดทุนไปเดือนนึง ฮ่าๆๆ ไม่อย่างงั้นคงได้ขับออกไปเที่ยวละ  mon16

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:35:25 AM »
บังเอิญช่วงหลังๆ ผมไปนั่งอ่านหนังสือแถว CDC ผมเพิ่งรู้ว่าที่นี่แหล่ง Ducati เลยแต่ละคนมาเท่ๆทั้งนั๊น มีพี่ๆคนไหนไปชิวที่นี่กันบ้างครับ ผมยังไม่เคยกล้าเข้าไปทักซ๊ากกที  mon17

ออฟไลน์ Monsternu (หนูDCG)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 10:28:40 AM »
ยินดี กลับ รถ คันใหม่ ด้วยคาบ ขี่บ่่อยๆครับ mon43 mon43 mon43