ผู้เขียน หัวข้อ: เอาของแต่งไปให้ที่ศูนย์ติดให้ เค้าคิดค่าติดตั้งแพงมั้ยคับ  (อ่าน 4793 ครั้ง)

ออฟไลน์ janebellissimo

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
พอดีว่าจะซื้อของแต่งจากหลายๆที่ แล้วเอาไปให้ศูนย์ติดให้ไม่รู้เค้าคิดค่าติดตั้งแพงมั้ยคับ

ออฟไลน์ maxza99

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
อภิมหาโคตรแพงคับ

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
แพงโคตรๆ ครับ

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign

เอาตามประสบการณ์เลยนะครับ เคยเอาของแต่งไปติดที่ศูนย์ ไม่ประทับใจครับ

1 แพง
2 นาน
3 บางทีก็ทำไม่ดี

แพงถ้าทำดี ยินดีจ่ายครับ แต่ถ้านานนี่คิดหนักละ แถมทำไม่ดีแล้วแพงอีกนี่ปวดหัวตึ้บ
ตัวผมเองไม่ชอบทิ้งรถไว้ที่ไหนนานๆ อาจจะเพราะรักรถ หรือหวงรถ

เมื่อเดือนก่อน เกียร์โยง Rizoma ของผมดังอ๊อดแอ๊ดๆ เพราะบูทมันไปสีกับตัวขายึด เอาไปให้ที่ศูนย์ทำให้ ศูนย์บอกไม่อยากทำให้ เพราะไปติดข้างนอกมา ผมก็บอกว่า คิดค่าใช้จ่ายมาเถอะ

ผล !!!!!! หลังจากรอรถครึ่งวัน ทำอย่างอื่นด้วย เอารถออกมาให้ ช่างบอกว่าแก้ไขให้แล้ว ผมลองขึ้นขย่มรถ อ๊อดแอ๊ดๆๆ เหมือนเดิม (แล้วเวลาที่ผ่านไปทำอะไรฟระ)
แก้ไม่ได้ ไม่พอ มีค่าแรงอีก ข้างละ 250 รวม 500 ผมถามพี่แซมไปว่า เท่าไหร่ผมก็ยินดีจ่าย ถ้าแก้ไขได้ แต่นี่แก้ไขไม่ได้แล้วจะมาเอาเงิน ???

วันรุ่งขึ้น ผมไปที่ร้านพี่ริน RSV ช่างดำถอดเกียร์โยงให้ แล้วทาจาระบีเข้าไป สรุป  เสียงหาย ค่าแรงพี่รินบอกไม่เป็นไร ไม่คิด ผมเลยให้ไปร้อยนึง

ของแต่งแนะนำอย่างนี้ครับ

1 ถ้าใส่เองได้ ใส่เองเถอะ ได้ความรู้ด้วย
2 ถ้าซื้อจากร้านไหนมา ก็ให้ร้านนั้นใส่ให้
3 หากติดไม่ได้จริงๆ แนะนำร้าน RSV ครับ เขาทำได้หมด คราวล่าสุดผมติด  proarm ก็มาจบที่ร้านพี่ริน ให้แกทำขายึด speed sensor ให้ ราคาสมเหตุสมผล แล้วก็ไปร้าน mpk mapกล่องเป็น 796

ผมไม่ได้บอกว่าศูนย์ไม่ดีนะครับ ศูนย์น่ะบริการดี เวลาผมเข้าศูนย์ทีไร ผมยังกะลูกค้าชั้น VIP ยิ้มแย้มทักทาย พร้อมจะต้องเสียเงินค่าแต่งรถทุกเมื่อ แต่จะด้วยรถที่เยอะมากๆ การบริการอาจจะไม่ทั่วถึง และที่สำคัญต้องทิ้งรถไว้นานๆ ซึ่งเป็นสิ่งที่ผมไม่ชอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2012, 09:32:35 PM โดย tauhoo (DCDC) »
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ naatto

เอาตามประสบการณ์เลยนะครับ เคยเอาของแต่งไปติดที่ศูนย์ ไม่ประทับใจครับ

1 แพง
2 นาน

แพงถ้าทำดี ยินดีจ่ายครับ แต่ถ้านานนี่คิดหนักละ แถมทำไม่ดีแล้วแพงอีกนี่ปวดหัวตึ้บ
ตัวผมเองไม่ชอบทิ้งรถไว้ที่ไหนนานๆ อาจจะเพราะรักรถ หรือหวงรถ

เมื่อเดือนก่อน เกียร์โยง Rizoma ของผมดังอ๊อดแอ๊ดๆ เพราะบูทมันไปสีกับตัวขายึด เอาไปให้ที่ศูนย์ทำให้ ศูนย์บอกไม่อยากทำให้ เพราะไปติดข้างนอกมา ผมก็บอกว่า คิดค่าใช้จ่ายมาเถอะ

ผล !!!!!! หลังจากรอรถครึ่งวัน ทำอย่างอื่นด้วย เอารถออกมาให้ ช่างบอกว่าแก้ไขให้แล้ว ผมลองขึ้นขย่มรถ อ๊อดแอ๊ดๆๆ เหมือนเดิม (แล้วเวลาที่ผ่านไปทำอะไรฟระ)
แก้ไม่ได้ ไม่พอ มีค่าแรงอีก ข้างละ 250 รวม 500 ผมถามพี่แซมไปว่า เท่าไหร่ผมก็ยินดีจ่าย ถ้าแก้ไขได้ แต่นี่แก้ไขไม่ได้แล้วจะมาเอาเงิน ???

วันรุ่งขึ้น ผมไปที่ร้านพี่ริน RSV ช่างดำถอดเกียร์โยงให้ แล้วทาจาระบีเข้าไป สรุป  เสียงหาย ค่าแรงพี่รินบอกไม่เป็นไร ไม่คิด ผมเลยให้ไปร้อยนึง

1 ถ้าใส่เองได้ ใส่เองเถอะ ได้ความรู้ด้วย
2 ถ้าซื้อจากร้านไหนมา ก็ให้ร้านนั้นใส่ให้
3 หากติดไม่ได้จริงๆ แนะนำร้าน RSV ครับ เขาทำได้หมด คราวล่าสุดผมติด  proarm ก็มาจบที่ร้านพี่ริน ให้แกทำขายึด speed sensor ให้ ราคาสมเหตุสมผล แล้วก็ไปร้าน mpk mapกล่องเป็น 796

ผมไม่ได้บอกว่าศูนย์ไม่ดีนะครับ ศูนย์น่ะบริการดี เวลาผมเข้าศูนย์ทีไร ผมยังกะลูกค้าชั้น VIP ยิ้มแย้มทักทาย พร้อมจะต้องเสียเงินค่าแต่งรถทุกเมื่อ แต่จะด้วยรถที่เยอะมากๆ การบริการอาจจะไม่ทั่วถึง และที่สำคัญต้องทิ้งรถไว้นานๆ ซึ่งเป็นสิ่งที่ผมไม่ชอบ

คันนี้รถพี่เต้าหู้หรอครับ เห็นที่ 0 เมื่อวันเสาร์ นั้งดูอยู่ตั้งนาน mon17
 รถสวยครับ mon57

• www.facebook.com/306studiodesign

1 แพง
2 นาน

คันนี้รถพี่เต้าหู้หรอครับ เห็นที่ 0 เมื่อวันเสาร์ นั้งดูอยู่ตั้งนาน mon17
 รถสวยครับ mon57

โอ้วๆ ขอบคุณครับคุณ naatto รถคุณ naatto ใช่ตัว 1100 evo สีดำรึเปล่าครับ รถ  idol ผมเลยครับ อยากแต่งแบบนี้มาก แต่หาท่อลงล่างหรือด้านข้างไม่ได้ mon48
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ boomtar

• Moto GP point: +2/-0
ผมยืนดูอยู่ข้างๆคุณนัท เห็นขี้บุหรี่แกสูบปลิวใส่ถังน้ำมันด้วยผมงี๊ถอดเสื้อออกมารีบเช็ดให้เลย 555
ปล.สีนี้หล่อกว่าเหลืองเยอะครับคุณเต้

ผมยืนดูอยู่ข้างๆคุณนัท เห็นขี้บุหรี่แกสูบปลิวใส่ถังน้ำมันด้วยผมงี๊ถอดเสื้อออกมารีบเช็ดให้เลย 555
ปล.สีนี้หล่อกว่าเหลืองเยอะครับคุณเต้

อ้าวไปที่ศูนย์กันทั้งสองคนเลยเหรอครับ ต้องขอโทษด้วยครับวันนั้นไม่รู้ใครเป็นใครบ้างครับ  mon32 mon32

ขอบคุณครับพี่ boomtar  mon6 mon6

อ้าวไปที่ศูนย์กันทั้งสองคนเลยเหรอครับ ต้องขอโทษด้วยครับวันนั้นไม่รู้ใครเป็นใครบ้างครับ  mon32 mon32

ขอบคุณครับพี่ boomtar  mon6 mon6
รีบไปเอารถพอดีกลัวเค้าขึ้นราคาน่ะเรดคารบอนราคาขยับแรง งวดหน้าเจอกันคับพี่เต้

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
ค่าแรงคิดเป็นนาทีคับ แพงไม่แพง คิดดู โหดมากกก
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
เมื่อวันจันทร์ขี่1198เข้าไปศูนย์ทองหล่อ วันศุกร์ไปรับกลับบ้าน สังเกตุได้ว่าพี่ รปภ. ยิ้มแย้ม ต้อนรับ ดีกว่าพนักงานทุกคน ยกเว้นน้องฝ่ายอะไหล่ มารยาทดีมากครับ mon32
ส่วนเรื่องค่าแรง ตอนแรกถามว่าเท่าไหร่ พี่แซมตอบว่า 400 พอถึงเวลาจ่ายเงิน ในบิลเขียน850 บาท  mon40งงมากครับ แต่เวลานั้นใกล้เวลารถติดแล้ว ไม่อยากต่อร้องต่อเถียง กลับบ้านดีกว่า mon61
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2012, 10:12:39 PM โดย jack66 »

ออฟไลน์ Teb

น่าจะประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2

น่าจะประมาณนี้ครับ

ชัดเจนครับ
ปวดคอ mon6

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
ค่าใส่กระปุ๊ก rizoma ใบละ 455 บาท  mon8 mon8 mon8

ออฟไลน์ naatto

ชื้อพี่เต้ หรอครับ mon17 mon32 รถผม 1100evo ในรูปเลยครับ ไป0 ก่อนเฮียเอาขี้มูกไปป้ายก่อน คนแรก  mon16

ชื้อพี่เต้ หรอครับ mon17 mon32 รถผม 1100evo ในรูปเลยครับ ไป0 ก่อนเฮียเอาขี้มูกไปป้ายก่อน คนแรก  mon16
โหเห็นจะๆเอาถังน้ำมันคันแกทำที่เขี่ยบุหรี่ บอกสีนี้ทนไฟ mon16

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
โหเห็นจะๆเอาถังน้ำมันคันแกทำที่เขี่ยบุหรี่ บอกสีนี้ทนไฟ mon16
mon47

จ๊ากกกกก  mon8 mon8 mon8

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
โหดโคตรๆ
ส่วนผม ทำเอง ประหยัด สนุก หมดค่าเลี้ยงเบียร์ตอบแทนน้องที่คอนโดตอนยืมเครื่องมือไม่กี่ขวด
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ WOWBIKE SHOP

• SPONSOR
  • Moto GP point: +5/-1
  • ยินดีบริการ ทุกท่านคาบ
    • https://www.facebook.com/wowbike.thailand

โหดโคตรๆ
ส่วนผม ทำเอง ประหยัด สนุก หมดค่าเลี้ยงเบียร์ตอบแทนน้องที่คอนโดตอนยืมเครื่องมือไม่กี่ขวด
mon57 mon61
สอบถามสินค้า ได้ที 085-2399937 082-8634442[ทาง Line  ราคา ปลีก-ส่ง ดูสินค้าได้ทีhttps://www.facebook.com/wowbike.thailand