ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเจอมั้ย เล่าให้ฟัง ขำๆ (ห้ามถือหมวกกันน๊อคเข้าห้าง)  (อ่าน 11861 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirapong (อัน)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-0
เออเนอะ เพิ่งนึกได้น่าจะเปิดกระทู้ที่จอดรถตามห้ามต่างๆเผื่อคนไม่รู้จะได้ไม่ต้องไปแบบ fish fish snake snake

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ CJ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
แต่ละคนเชี่ยวๆที่จอดรถใจกลางเมืองทั้งนั้น ดีนะ คุณวิไม่แนะนำข้ามไปจอดฝั่งไดมารู(บิ๊กซีปัจจุบัน)
ถ้าเป็นเมื่อก่อน คงแนะนำจอดกลางสยามหน้า center point แต่ถ้าบอกตอนนี้ คง งง กันล่ะครับว่าตรงไหนหว่า
เอาเป็นว่าเมื่อก่อนจอดหน้า Imagine สยาม  mon47(โคตรแก่เลยตรู)
แล้วถ้าใครอ่านโพสผมแล้วนึกสถานที่ออก รู้ตัวไว้เลยนะคุณนะเลยเลข3 mon8

ออฟไลน์ MomoArshi(Art)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +6/-0
ผมว่าที่จอดรถเมกาบางนาเจ๋งสุดแล้วอ่ะ.. mon4
ไม่เสียตังค์...อยู่ในร่ม...ที่จอดมหาศาลยังงัยก็ไม่เต็ม..ช่องจอดกว้างมาก...มีที่จอดหลายจุดสะดวกสบาย..
ที่จอดโปร่งไม่ทึบมองเห็นได้จากหลายมุม...ผมว่าปลอดภัยดี...อากาศถ่ายเทสะดวกดีกะรถนะผมว่า..
ชอบเวลามาจอดที่นี่อ่ะ..พอดีมาจัดงานที่นี่บ่อย mon6

ส่วนเรื่องห้ามถือหมวกเดินไปเดินมาน่าจะเพราะเพิ่งโดนทีเด็ดมา
มีโจรใส่หมวกกันน็อกเข้ามาทำเหมือนเป็นแมสเซ็นเจอร์ยกเค้าร้านไปน่ะครับ..
พอดีมาจัดงานที่เมกาพอดีตอนนั้น..แต่รายละเอียดไม่แน่ใจ..ก็น่าเห็นใจนะครับ mon40
อ่อ..ที่บิ๊กซีก็ฝากหมวกกันน็อกได้นะครับ mon42

ออฟไลน์ virginist (สต๊อบ)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
แต่ละคนเชี่ยวๆที่จอดรถใจกลางเมืองทั้งนั้น ดีนะ คุณวิไม่แนะนำข้ามไปจอดฝั่งไดมารู(บิ๊กซีปัจจุบัน)
ถ้าเป็นเมื่อก่อน คงแนะนำจอดกลางสยามหน้า center point แต่ถ้าบอกตอนนี้ คง งง กันล่ะครับว่าตรงไหนหว่า
เอาเป็นว่าเมื่อก่อนจอดหน้า Imagine สยาม  mon47(โคตรแก่เลยตรู)
แล้วถ้าใครอ่านโพสผมแล้วนึกสถานที่ออก รู้ตัวไว้เลยนะคุณนะเลยเลข3 mon8
mon48 mon48 mon48

ของจริงอ่า ไทยไดมารู ผมเกิดไม่ทัน mon16

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
เคยไปที่ CTW เขาให้จอดกับมอเตอร์ไซค์เล็ก โห เข้าลำบากอย่างแรง คิดไม่ออกว่าจะเอาออกยังไงตอนกลับ เลยยอมวนไปจอดสยามเซนเตอร์ เทอร์มินอล 21 กับ เอ็มโพเรียมก็สบายครับจอดบ่อย

สรุปจากเพื่อน ๆ ว่าถ้าเข้าเมือง

1. พารากอน/สยาม - จอดที่สยามเซนเตอร์ มีที่สำหรับ bb 4 ชม 10 บาท หมวกหิ้ว
2. CTW - จอดที่อาคารสำนักงาน ที่จอดกว้างขวาง ฟรีไหมครับ หมวกหิ้ว
3. ไดมารู?? เอ่อ ครับจอดได้
4. Terminal 21 - จอดได้รวมกับรถเล็ก แต่กว้างพอสำหรับรถใหญ่ ฟรี 3 ชม หมวกหิ้ว
5. เอมโพเรี่ยม - จอดได้มีที่สำหรับรถใหญ่ ฟรี ฝากหมวกได้

ออฟไลน์ wiwat

• สุขนิยม
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
ซื้อรถมาก็แพงแต่เหมือนประชาชนชั้น 2 ยังไงไม่รู้ ทางด่วนก็ห้ามขึ้น ข้ามแยกก็ห้ามขึ้น วิ่งขวาก็ห้ามวิ่ง จอดรถก็กลางแดด น่าจะแก้กฎหมายจราจรบ้างได้แล้ว mon43