ผู้เขียน หัวข้อ: Review : Ducati Multistrada Test Ride 24/08/2013  (อ่าน 8268 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Review : Ducati Multistrada Test Ride 24/08/2013
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:23:21 AM »
สวัสดีนะครับ  mon42 กระทู้นี้ เกิดจากความตั้งใจของผมเอง ที่อยากจะมาเขียนเรื่องราวดี ๆ แบ่งปันประสบการณ์ ให้เพื่อนๆ สมาชิก ได้รับรู้ จากการที่ทางคลับเรา  ได้รับโอกาสจากทาง Ducati Thailand ให้เข้าร่วมทดสอบรถ Ducati Multistrada 2013 ตัวประกอบไทยนี่ละครับ

โดยการทดสอบครั้งนี้ ไม่ใช่การทดลองขี่ วิ่งวนหน้าศูนย์ทองหล่อ หรือไปลองเทสรถ ที่สนามMotor Sport Land (แดนเนรมิตรเก่า) นะครับ เพราะการวิ่งบนถนนลาดยาง หรือถนนปูนอย่างเดียว มันคงไม่สามารถดึงสมรรถนะ ของตัวรถ แนวทัวร์ริ่ง กึ่งลุย ๆ สไตล์เจ้า Multi ออกมาไม่หมดแน่ๆ เราจึงไปขี่กันที่ แก่งกระจานครับ .. ตอนแรก นึกว่า สนามแก่งกระจาน แต่เปล่าครับ เราจะไปเข้าโค้ง ฝ่าโคลน หินกรวด ที่ป่าแก่งกระจานกัน :P .. แค่ฟังก็ตื่นเต้นแล้วครับ .. เฝ้ารอว่าเมื่อไร จะถึงวันจริงซักที ลุ้นด้วยว่าจะมีฝนรึเปล่า .. และแล้ว ก็มาถึงเช้าตรู่วันเสาร์ที่ 24 สิงหาคม 2556  เรามีนัด กันที่ ศูนย์ดูคาติ ทองหล่อ เวลา 07.00น. ครับ ...  มาี่ร่วมเดินทางไปพร้อมๆกับผมนะครับ ^^

ปล. ภาพประกอบ มาจากกล้องของพี่โจ (ตามเครดิตในภาพเลยครับ) / และอีกส่วนหนึ่ง มาจากกล้องมือถือผมเองครับ ผสม ๆ กันไปนะครับ เพราะตอนขี่รถ ถ่ายไม่ได้ครับ 555+

ปล.2 ต้องขอออกตัวไว้ก่อน ว่าผมไม่ได้มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ หรือระบบมากนัก แต่จะนำฟิลลิ่งการขับขี่ ระบบ โหมดต่าง ๆ ที่ได้ใช้ รวมทั้งช่วงความเร็วสูง และประสบการณ์ การเดินทางไปกับเจ้าหน้าที่ ที่มีความชำนาญ ความปลอดภัยในแบบ DRE มาเล่าให้ฟังนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 02:02:33 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

Ducati Bikers Thailand

Review : Ducati Multistrada Test Ride 24/08/2013
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:23:21 AM »
//

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
Re: Review : Ducati Multistrada Test Ride 24/08/2013
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:12:27 PM »
เจร็ดดดดดดดดดดดดดดดด นี่แค่ภาพเปิดตัวนะครับนี่  mon4 mon4 mon4

ออฟไลน์ ZENIT Pro

• SPONSOR
  • Moto GP point: +0/-0
Re: Review : Ducati Multistrada Test Ride 24/08/2013
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:42:53 PM »
แจ่ม mon57

ออฟไลน์ Berserk-2022

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:56:09 PM »
รอชมภาพอยู่คับ.. อยากเห็น ๆ ๆ

mon5    mon10    mon61

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 03:35:10 PM »
เช้านี้ เรานัดกันเวลา 7.00น. ครับ ยังเช้ามาก ศูนย์บริการยังไม่เปิด พี่ๆน้องๆพนักงานยังไม่มากันเลย มีแต่ทีมเซอร์วิส และเพื่อนร่วมทริป ที่จะไปปฎิบัติภาระกิจด้วยกัน ก็เริ่มเดินทางกันมาแล้วครับ (ผมสายไปนิดหน่อย ^^' )

มองเข้าไป  เจ้านกยักษ์ สีแดงเดือด จอดเรียงราย เด่นเป็นสง่า นับ ๆ รวมกัน ได้ทั้งหมด 9 คัน เป็นสีแดง 8 และ สีขาว 1 คัน

เมื่อทุกคน มากันพร้อมแล้ว ก็เริ่ม ด้วยการกล่าวต้อนรับกิจกรรม และที่สำคัญ คือ มีการสอนการใช้งาน เจ้า Multistrada เบื้องต้น โดยเฉพาะโหมดต่าง ๆ ที่มีให้เลือกสรรกัน ถึง 4 โหมด ซึ่งเป็นสิ่ง ที่ทางผู้ออกแบบภูมิใจนำเสนอ ในคอนเซ็ป four in one หรือ 4 รูปแบบการขับขี่ ในคันเดียว นั่นก็คือ  Sport, Touring, Urban และ Enduro ซึ่งผมเอง เคยขี่ไดเวลมาแล้ว บอกตรง ๆ ครับ ปกติ คิดแค่ว่า ขี่ออกทริป ก็กด Touring ถ้าขี่ในเมือง ก็กด Urban ส่วน Sport เอาไว้แข่ง หรืออยากซิ่งจริง ๆ ซึ่งน้อยมาก  เดิมผมจึงไม่ได้ให้ความสำคัญกับการเปลี่ยนโหมดซักเท่าใด ... แต่ความคิดนี้ กำัลังจะเปลี่ยนไปในอีกครึ่งวัน mon6

โฉมหน้า เพื่อนๆพี่ๆ ที่จะร่วมเดินทางไปด้วยกันในวันนี้ครับ abc23 คึุกคักกันน่าดู มีทั้งจากตัวแทนคลับ และจากสื่อมวลชนครับ

ทีมงาน ในขบวนที่จะเป็นผู้นำขบวน และมาแชล คอยดูแล การขับขี่ เส้นทางต่าง ๆ เพื่อความปลอดภัยของเราในวันนี้ครับ แนะนำจากซ้ายไปขวา หลายคนคงรู้จักกันดี  กับ ครูนก / พี่เล็ก / คุณตูน  mon61

ซักพัก ทางคุณตูน ก็เชิญพวกเรา มาดูวิธีการปรับโหมดต่าง ๆ ที่ตัวรถ 

เมื่อปรับเป็นแล้ว เนื่องจากคันที่มาให้ลองนี้ เป็นตัว S Version ซึ่งมีระบบ DES ( Ducati Electronic Suspension) ???  ประโยชน์มันคืออะไร ผมก็คิดในใจ เพราะช่วงล่าง ปกติ มันก็น่าจะรองรับได้ทุกน้ำหนักอยู่แล้ว  แต่เมื่อทางคุณตูน อธิบาย พร้อมภาพประกอบ ผมว่า มันอัจฉริยะมาก กับการ กำหนด น้ำหนัก สัมภาระ ให้สมดุลย์กับการเดินทาง (สังเกตุในรูป ดูภาพในวงกลม ทางขวามือของหน้าจอครับ ผมเห็นตอนแรก ก็สงสัย นึกว่า ผลไม้อะไร มี 1 ลูก 2 ลูก กับกระเป๋า  mon16 ) มีหลายโหมดครับ ทั้ง ขี่คนเดียว / ขี่คนเดียวพร้อมสัมภาระ / ขี่โดยมีคนซ้อน / และขี่โดยมีคนซ้อน แถมพ่วงสัมภาระ

ภาพนี้คือ หน้าจอที่บอกว่า เข้าสู่โหมด Touring มีแรงม้ากี่ตัว DCT และ ABS เท่าไหร่ รวมถึง น้ำหนักบรรทุกเป็นแบบใด นะครับ(หน้าจอปรับได้ละเอียดมาก) ในภาพคือ โหมด Touring มีม้า 150 ตัว DCT 05 / ABS 03 และเดินทางคนเดียวพร้อมสัมภาระ ( เลขยิ่งมาก เซ็นเซอร์ยิ่งไว นะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 11:16:56 AM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 04:23:56 PM »
อีกสิ่งนึง ที่ผมว่า มันสะดวกมากเลย นั่นคือ ชิลด์บังลม หน้า ที่ใหญ่ แต่สามารถ ใช้มือบีบ เพื่อปรับระดับขึ้นลงได้ 6 เซ็นติเมตร ซึ่งเวลา ทำความเร็วสูงๆ  นั้น 6 เซ็นนี้ สร้างความแตกต่าง ในการ ก้มหัว การบังลม และการจัดทิศทางลมมากๆครับ

เมื่อเราพร้อมแล้ว เราก็ออกเดินทางครับ เราวิ่งพระราม 4 ไปขึ้นสะพานกรุงเทพ แล้วเข้าถนนพระราม 2 ไปเพชรบุรี ครับ ภาพช่วงที่ขี่ จะเป็นภาพจากทางพี่โจ (ตากล้อง) เป็นหลักนะครับ บางภาพอาจมาจาก Test ride ก่อนหน้านี้ เอามาใช้ประกอบกันแทนนะครับ ผมเริ่มต้นการออกเดินทางด้วยโหมด Urban ครับ ม้า 100 ตัว เน้นมุด ก็โอเค เหลือเฟือ ปลอดภัยดีแล้วครับ

ผมเองนั้น ได้รถที่มีกระเป๋าข้างติดมาด้วยครับ ตอนแรก ก็กังวล เหมือนกัน ว่าจะขี่แล้ว ติดๆๆไปตลอดทางไหม เพราะเรายังไม่ออกจากกรุงเทพเลย ช่วงที่รถติดระหว่างออกจากเมือง ก็ระวังมากหน่อยครับ แต่ยังดี ที่ครูเล็ก ผู้นำขบวน จะใช้รถติดกระเป๋าตลอด ดังนั้น ช่องที่ครูเล็กไปได้ เราก็ไปได้ครับ 555 มุดตามอย่างเดียว แต่จากที่รู้สึกตอนมุด อยากจะนำเสนอ 2 เรื่องครับ คือ 1. เรื่องน้ำหนักรถ เห็นรถคันใหญ่ขนาดนี้ ตอนแรกนึกว่าจะหนักนะครับ แถมยังสูงด้วย (เบาะนั่งสูง 850 มม.)  แต่เอาเข้าจริง ทางดูคาติ ได้ออกแบบและรีดน้ำหนักตัวมันลงมาแล้วครับ จนเหลือ 189 กิโลกรัมเท่านั้น พอเราต้องเอาขาลง (ผมสูง 174 ยืนได้กลางๆฝ่าเท้านิดๆครับ) หรือรักษาบาลานซ์รถ จึงไม่ยากเกินไปครับ 2.เรื่องกระเป๋าข้าง ออกแบบมาได้แนบกับตัวรถดีนะครับ ไม่รู้สึกเกะกะเลย  mon42 ลอง ๆ กะจากสายตา ความกว้างกระเป๋า จะใกล้เคียง กับ ความกว้างกระจกครับ .. การมุด คุณตูนสอนเทคนิกให้ ว่าถ้าจะมุดเปลี่ยนเลน ให้เราขี่จนรู้สึกว่าล้อหลัง พ้น มุมรถยนต์ เสียก่อน ค่อยหักเลี้ยวครับ กระเป๋าจะพ้นมุมรถยนต์ไปด้วย ซึ่งก็จริงครับ ..

เมื่อเลยช่วงในเมืองออกมา ถึงเส้นถนนพระราม 2 เป็นเส้นที่เริ่มทำความเร็วได้ เราก็ไม่ลืมครับ ที่จะปรับโหมดการขับขี่ เป็น Touring ให้สมกับที่เค้าเทรนมา mon42 ความรู้สึก คือ มันดึง เพิ่มขึ้นครับ (เพิ่ม50ม้า) บางจังหวะ มีรถเปลี่ยนเลน ทำให้ขบวนยืดออก ก็ได้ทำการลองกดคันเร่ง ดูครับ เครื่องยนต์ของเจ้ามัลติคันนี้ คือ  TESTASTRETTA 11° ความจุกระบอกสูบ 1198cc.  150 แรงม้า และ แรงบิด 12.1 กิโลกรัมเมตร ที่ 7500 รอบ/นาที ถือว่า เป็นแรงบิดสูงสุดที่มาในรอบต่ำครับ ผลที่ได้คือ ต้องเกร็งแขนให้ดีครับ มันแรงมากเลย ไม่ผิดหวังเลยครับ แม้จะแตกต่างจากไดเวล แต่ก็รู้สึกได้ถึงความแรง ที่ยังเหลือ ๆ ครับ mon48

สิ่งหนึ่งที่ผมรู้สึกได้ คือ ชิลด์หน้านั้น ที่ความเร็ว ตั้งแต่เริ่มต้น ถึงไม่เกิน 150 จะบังลมได้ดี สบาย ๆ ครับ แต่ถ้าขี่ถึง 200 แล้ว เวลาเร่งบิด ลมจะซัดใส่ชิลด์แรงมากครับ ต้องจับแฮนด์ให้มั่นๆหน่อย จะได้มั่นใจนะครับ abc18

ในส่วนของท่าทางในการขับขี่นั้น .. หลายคนบอกว่า สะดวกสบายครับ ซึ่งก็จริงครับ ผมเอง สูง 174 ซม. เวลา นั่ง จะหลังเกือบตรง หรือก้มหมอบใต้ชิลด์นิด ๆ ก็ทำได้ไม่ยากเย็นนัก แขนกางออก รถก็สูงพอควรครับ มองเห็นทัศนวิสัย ได้กว้างไกลดีมากมาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 11:17:46 AM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 04:35:35 PM »
และแล้ว เราก็เดินทางมาถึงจุดหมายแรกครับ คือบริเวณสันเขื่อน ??  mon40 ผมจำชื่อไม่ได้ .. mon32 แต่อยู่ในแก่งกระจานนี่ละครับ
เพื่อเก็บภาพสวย ๆ ทั้งวิวและตัวรถ .. กล้องดี รถดี วิวดี .. ถึงคนจะไม่หล่อ มันก็จะหล่อขึ้นมาทันทีครับ mon16

ตลอดการเดินทางทริปนี้ นอกจากจะมีทีมรถตู้เซอร์วิส จากศูนย์ดูคาติแล้ว ยังมี รถพยาบาล ตามมาดูแลเมื่อเกิดเหตุฉุกเฉินด้วยนะครับ mon48

ชอบภาพนี้ .. เค้าบอกให้ยืนครับ ยืน abc52

อันนี้ ขอลุยแอ่งน้ำขัง นิดนึง  mon4

บ้างก็ถ่ายรูป  (พี่โจหามุมได้สุดๆครับ abc29)

บ้างก็ยืนรอ และดูวิว พร้อมกับลุ้น เมฆฝนไปพลางๆ mon16

ไหนๆก็รอถ่ายรูป เราก้มมาแถวล้อหน้ากันดีกว่า

ชุดโช๊คหน้า เป็น USD ขนาด 48 มม.  ติดตั้งระบบ DES (Ducati Electronic Suspension)
ชุดเบรกหน้าของ Brembo ขนาดจาน 320 mm. แม่ปั๊มเบรก Brembo 4 ลูกสูบต่อข้าง
พร้อมติดตั้งระบบ ABS

สำหรับความรู้สึกในการเบรกนั้น ผมว่า มั่นใจ และแน่นมากครับ ยิ่งรถได้ออกแบบพัฒนา ถึงขนาดเรื่องน้ำหนักการบรรทุก เพื่อคำนวน การยุบตัวของโช๊คหน้า และหลัง รวมถึงการถ่ายเทน้ำหนัก ผมเอง ก็ไม่ได้เก่งทางทฤษฎีเท่าไร รู้แต่ว่า เร่ง เบรค สบาย ชัดเจน แน่นหนึบ ดีครับ

ฝาครอบเครื่องยังเงา ๆ ใหม่ ๆ อยู่ อิอิ abc24 กับเครื่อง  TESTASTRETTA 11°
ที่มี เลข   11° นั้น เพื่อน ๆสงสัยกันไหมครับ ว่าคืออะไร มันก็คือ องศาโอเวอร์แล็ปของวาล์วนั่นเอง

โอเวอร์แล็ปคืออะไร?
โอเวอร์แล็ปคือจังหวะที่วาล์วไอเสียกำลังจะปิดและวาล์วไอดีกำลังจะเปิด โดยในเครื่องยนต์มรรถนะสูง ๆ ซึ่งจะยอมแลกความนุ่มนวลเพื่อให้ได้พละกำลังที่มหาศาล โดยใช้องศาโอเวอร์แล็ปสูง อย่างที่ใช้กับ Superbike 1198 นั้นใช้องศาโอเวอร์แล็ปสูงถึง 41° ส่วนที่ใช้ใน Multistrada 1200 จะลดลงเหลือ 11° เพื่อที่จะเน้นเรื่องความนุ่มนวลของกำลังเครื่องมากกว่า ขณะเดียวกันยังทำให้มีความประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิงเพิ่มขึ้นถึง 15% อีกทั้งยังลดค่าไอเสียลงไปถึง 65%

มาดูที่ล้อหลังกันบ้าง  mon61 สำหรับตระกูลโปรอาร์ม ^^

เป็นล้อ อลูมิเนี่ยมอัลลอยด์ ขนาด 6.00 x 17 นิ้ว / ยางขนาด 190/55-ZR17 (Tubeless)
ชุดเบรกหลังของ Brembo ขนาดจาน 240 mm. แม่ปั๊มเบรก Brembo 2 ลูกสูบ พร้อมติดตั้งระบบ ABS ที่ทำงานเป็นอิสระจากกัน ระหว่างล้อหน้า-หลัง สามารถปิดระบบหรือปรับค่าได้เช่นเดียวกับเบรกหน้า
บังโคลนล้อหลังสไตล์รถแกรนเอ็นดูโร่ ครับ

รูปนี้ ถ่ายให้เห็นกระเป๋าข้างครับ ไม่ได้เกะกะเลยครับ ออกแบบมาหลบ ๆ ได้ดีครับ mon57

เมื่อเสร็จจากจุดนี้ เราเตรียมเดินทางไปตลุยทางโคลน ทางกรวด ฝุ่นแดง น้ำขัง (ตามที่ทางทีมงานเค้าบอกมา  mon6) กันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 11:46:37 AM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:56:00 AM »
ระหว่างทางที่จะไปลุย ขอเก็บภาพสวย ๆอีกซักมุม mon43

แล้วเราก็เริ่มเข้าไปในเขาครับ abc18 เส้นทาง ก็ตลุย ๆ พื้นดินแฉะ ๆ กับหิน ๆ กรวด และร่องน้ำขัง มีโคลนบ้าง ฝุ่นแดงบ้าง ประมาณนี้ครับ การขี่ ส่วนใหญ่ ต้องยืนแล้วครับ ก็เลยไม่ลืม ที่จะปรับโหมดการขับขี่ ให้รับกับเส้นทาง นั่้นคือโหมด  Enduro มี 100 แรงม้า  mon48

.. ความรู้สึกที่ยืน คือ มันยืนง่ายดีครับ ทรงตัว ไปตามทาง ย่อขาเล็กน้อย ให้รถมันพาเราไป ไม่มีติดขัดใด ๆ ครับ

ภาพสวยมาก  mon48

ตอนนั้น จำได้แค่ว่า ตื่นเต้นมากครับ ปกติ ไม่เคยใช้รถแนวลุย ๆแบบนี้ เห็นโคลน เห็นหลุม ก็ห่วงรถ 555+ ผมว่าผมเองคงไม่เหมาะจะใช้รถแนวนี้ละครับ abc52 เพราะมันคงต้องลุยเต็มพิกัด แล้วค่อยกลับไปล้าง อย่างที่หลาย ๆ คนที่เค้าชอบลุยป่าเค้าทำกันเนอะครับ mon17

ออฟไลน์ ratti21

• กระพริบตา
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
  • nratti21
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 01:30:49 PM »
งามทั้งรถและคน ลองเปลี่ยนแนวสักระยะซิครับแล้วจะติดใจ mon57 mon57 mon43
วินาที

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:33:10 PM »
หลังจากเทส ลุยกันมาเต็มที่ภาคเช้าแล้ว เราก็แวะปั๊ม เติมน้ำมันครับ เพื่อไปทานข้าวกันต่อ mon61

นี่ละครับ โฉมหน้า รถของตากล้อง (พี่โจ) พี่ขี่เร็ว ขี่ไว ไล่ตามถ่ายขบวน แซงหน้า ไปเก็บตัว ตามมุมต่าง ๆ พี่โจ เก่งมากครับ มืออาชีพจริงๆ เก็บภาพสวย ๆ มาให้เราได้ชมกัน mon57 mon57 mon57 mon57

ตัดภาพฉับ มาต่อกันที่ร้านอาหารเลยครับ ริมเขื่อนแก่งกระจานเลย วิวสวยครับ mon48

จอดรถเรียงราย

เรามาดูสภาพกัน abc24

งามไปอีกแบบครับ abc6

เอารูปอาหารมาฝากรูปนึง mon17

โฉมหน้าทีมงานดูคาติแบงคอก ครับ  mon57 คุณตูน ควบน้องเขียวมารึนั่น mon16

นี่คือ พี่โจครับ กับรถคู่ใจวันนี้ mon16 (โดนแกล้ง)

เตรียมตัวไปกันต่อครับ เราจะไปแวะดื่มกาแฟกัน abc34

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 02:35:38 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 03:03:49 PM »
เส้นทาง ที่จะไปดื่มกาแฟครับ ถนนดี วิวสองข้างทาง งามมากครับ  mon17 มีฟามสุข

และแล้ว เราก็มาถึงครับ  mon61 ชื่อร้าน padung camp ครับ กาแฟอร่อยไหมไม่รู้ เพราะกลัวปวดหัว เลย สั่งน้ำอัญชันโซดามะนาวแทน  อันนี้ อร่อยครับ  mon48

เก็บภาพไปเรื่อย ๆ เพลินๆ abc36

มีถนนช่วงนึง เป็นซอยเข้าไป ไม่มีรถ และปลอดภัยพอครับ เราจึง จัดคิว ถ่ายรูปกันเล็กน้อย mon47 ใครเป็นใคร มาดูกัน

คนแรกก่อนเลย กับ คุณวุฒิ จาก DCDC ครับ  mon42 เจ้าตัวบอกไม่ชอบถ่ายรูป เลยออกจะเขิน ๆกล้องครับ abc6

ถัดมา ผมเอง mon6

พี่ร่วมทริปท่านนี้ คือ พี่กฤษครับ พี่กฤษ และพี่กู้ เป็นหัวเรือใหญ่ ดูแล DOCT อยู่ตอนนี้ mon57

พี่ท่านนี้ ชื่อพี่บอย ครับ มาจากนิตยสารมอเตอร์ไซค์ แต่ชื่ออะไรจำไม่ได้ abc52

พี่ท่านนี้ ก็เช่นกันครับ มาจากสื่อมวลชนครับ

คนนี้  mon47 คุณยุทธ จาก DCG ครับ

คนนี้  abc23 พี่ตูน ทีมงานจาก Ducati Thailand

คุณฝ้าย mon42 ทีมงานจาก Ducati Thailand

น้องทราย abc6 ทีมงานจาก Ducati Thailand

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 03:46:47 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »

ออฟไลน์ Tasto[DCT]

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 03:19:50 PM »
ขอขอบคุณ สำหรับข้อมูลดีๆๆ ครับ mon57

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 03:43:16 PM »
mon43 เมื่อถึงเวลา ก็เตรียมเดินทางกลับบ้านกันละครับ mon61

มุมสวย ๆ  mon48

แวะปั๊มสุดท้าย ปตท. ฝั่งตรงข้ามคลองโคน ครับ ก่อนยิงยาวเข้าทองหล่อเลย mon61

รถเซอร์ิวิส ที่คอยตามดูแลครับ mon32

บรรยากาศ ในเมือง mon48 รถติดม้าก  mon29

เมื่อมาถึงที่ศูนย์เรียบร้อยทุกท่าน เราก็มานั่งสรุปกิจกรรม การขับขี่ของวันนี้ทั้งหมดอีกครั้งครับ

พี่โจ กล่าวถึงพวกเราเล็กน้อย mon47

เมื่อทางคุณฝ้าย และคุณตูนกล่าวสรุป อีกรอบ เท่านี้ ก็เป็นอันเสร็จสิ้นกิจกรรมดี ๆ อีกหนึ่งวันครับ

ต้องขอขอบคุณทาง ดูคาติ ไทยแลนด์ ที่มอบโอกาสดี ๆ นี้ ให้นะครับ

และหวังว่า กระทู้นี้ จะเป็นประโยชน์ ในการให้ข้อมูล มุมมอง ของตัวรถ แก่เพื่อน ๆ จากการใช้จริงของผมเอง ในหนึ่งวัน ไม่มากก็น้อยนะครับ

ลากันด้วยภาพชุดสุดท้ายนี้นะครับ ขอบคุณครับ ที่อ่านมาถึงข้อความนี้ mon10

.
.
.
.
.
.
.
เก็บตกเล็กน้อย ใครที่เคยไปศูนย์แล้วได้กินแม็กนัม บ้างคับ(มุมซ้ายล่าง)  ผมไม่เคยเลยอะ  วันนั้นจะกิน ก็เหนื่อย อยากหาข้าวกินมากกว่า 555+ วันหลังไม่พลาด แต่มันจะเหลือไหมเนี่ย  abc35

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 05:07:54 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 03:58:56 PM »
ขอบคุณครับที่เป็นตัวแทนไปทดลองขี่และนำมาเล่าสู่กันฟังครับ
 mon57
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 04:01:56 PM »
สุดยอดครับพี่ รูปสวยมากกกก  mon4 mon4 mon4

ออฟไลน์ turboman

• Moto GP point: +9/-2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 04:39:24 PM »
อยากไปบ้างอะ มีกิจกรรมอย่างชวนบ้างนะครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 05:09:59 PM »
ขอบคุณครับที่เป็นตัวแทนไปทดลองขี่และนำมาเล่าสู่กันฟังครับ
 mon57
mon42 ขอบคุณพี่วุฒิที่ติดตามนะค้าบ

สุดยอดครับพี่ รูปสวยมากกกก  mon4 mon4 mon4
  mon4 mon4 mon4 mon4 ของคนอื่นเค้าทั้งน้านนนนน

อยากไปบ้างอะ มีกิจกรรมอย่างชวนบ้างนะครับ
  mon61 ได้ค้าบโด จัดไป mon57

ออฟไลน์ somterk

• ของขวัญที่ล้ำค่าหาได้จากมิตรภาพที่ดี
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 05:48:38 PM »
 mon57 เรื่องสนุก ภาพสวยมากคร้าบบ เปิดตัวขายประมาณเมื่อไหร่ครับเนี่ย  mon17

ออฟไลน์ Kim_TU

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 05:52:11 PM »
รีวิวเยี่ยมครับพี่กอล์ฟ
 mon57

ออฟไลน์ monsterjeff

• *
  • One life ,Live it
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 09:05:44 PM »
 mon57 mon57 mon43 good job