ผู้เขียน หัวข้อ: 795..BY Energy ได้รถใหม่มาจับแต่งเปลี่ยนโฉมให้เข้ากับสเปกคนขี่ซะหน่อย  (อ่าน 6119 ครั้ง)

ออฟไลน์ MZ.Biker Model

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เนื่องจากผมอยากได้แนวเรสซิ่งหน่อย+ มุดมันส์ๆ แต่งบจำกัด  เน้นงบน้อย นะค๊าบบบ  mon8 mon8

วันที่1
ได้รถมาวันแรกก็ อยากจะทำรถให้ตรง ตามสเปก กับตัวผมคับ แต่ก็ติดตรง เงินมีน้อยเลยต้องค่อยๆทำ 

เริ่มจากท่อ ตอนแรกตั้งใจจะเอา SC ไปๆมาๆ วันรับรถ ที่ศูนย์มี ชุด ท่อ กรอง กล่อง แขวนอยุ่ ขี้เกียจไปหาท่อไกล เลยจัดก่อนออกศูนย์ซะเลย mon36..........แล้ววิ่งตรงจากศูนย์ไป APSHOP  ซะหน่อบ mon6 mon6 mon6

ไปเดิน วนๆเลือก เลยได้ แฮน กันสะบัด ท้ายสั้น ละก็จุกจิกนิดหน่อยฮะ

วันที่2
กระจกก็ใหญ่ไปมุดลำบากอยากได้ใหม่+อยากได้ปลอกแฮนด์+ตุ้มปลายแฮนด์ใหม่ เลยตรงไป AP Shop เหมือนเดิมฮะ...............แต่สรุปแห้วไม่ได้กระจก mon40

วันที่ 3

มันยังขาดกระจก จะไปเอา crg ก็ยังไงๆกลัวจะกินมาม่าจนผอมตาย แต่ก็อยากได้...ตัดสินใจเอาคล้ายๆก็ได้วะ เลยตรงไปร้านพี่ชายผมเอง ฮะ ง๊อไบค์ช๊อบ เนื่องจากผมอยากแต่งโทน ทองตัดดำ พาไปกลึงนิดหน่อยเพื่อใส่กับ ตุ้มแฮนด์แบบแบน rizoma ทอง  ง๊อไบค์ช๊อบ จัดการเสร็จสับ ออกมาพอใจมากฮะ

วันที่4
ยางเดิม angle มันยังขาดความพริ้ว+เรสซิ่งไม่ พอ เลยไปให้ AP shop จัดให้ Rosso corsa 120/70-160/60zr  หนึบหนับ พริ้ว กว่าเดิมมากฮะ ตัวรถพลิกง่ายขึ้นเยอะมากๆ

จัดไฟซีนอลมาใหม่คับ ร้านพี่ชายผมตามเคย ง๊อไบค์ช๊อบ  ไฟต่ำไม่รบกวนรถสวนมากคับ สว่างกำลังพอดี  แต่พอขึ้นไฟสูงนี่ สว่างทั้งหมู่บ้าน ระยะแสงกว้างและไกล เอาเรื่อง เรียกว่าใช้งานบนถนนที่มีรถสวนนี่ห้ามเปิดเลยทีเดียว

ที่บ้านมีแผ่นเศษเคฟล่าเหลือๆ อยากได้โช๊คดำได้เลยให้ ช่างพิเศษจัดให้ฮะประหยัดดี abc10

นานๆว่างทีวันนี้เลยได้ของมาอีกชิ้น ฮะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2013, 08:49:03 PM โดย Energy@kkt »

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon57 รถสวยคร้าบ

mon47 เดี๋ยวของแต่งมันจะค่อยๆเพิ่มโดยไม่รู้ตัวคับ.. พอรวมเงินอีกที mon19
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
รถสวยครับ นี่ขนาดงบไม่ค่อยมีนะครับนี่ 4 วันติดเลย  mon57 mon61 mon57

ออฟไลน์ POY

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
 mon57 สวยงามคับ เดวผมว่าต้องมีของมาเพิ่มอีกแน่ๆ   mon47

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
หุๆงบน้อย แต่คิดๆแล้วที่จัดไปไม่ต่ำกว่าสี่หมื่น ๆๆตกวันล่ะหมื่น หุๆมากกว่าเงินเดือนผมอีกคร้าบ abc10 abc10

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
หุๆงบน้อย แต่คิดๆแล้วที่จัดไปไม่ต่ำกว่าสี่หมื่น ๆๆตกวันล่ะหมื่น หุๆมากกว่าเงินเดือนผมอีกคร้าบ abc10 abc10
ผมโดนท่อด้วยอะฮะ ตอนแรกใจจะเอา Sc แต่มาเปลี่ยนใจที่หลังเลยตัดสินใจติดตั้งที่ศูนยฟ์เลย mon8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2013, 07:44:20 PM โดย Energy@kkt »

• *
mon57 รถสวยคร้าบ

mon47 เดี๋ยวของแต่งมันจะค่อยๆเพิ่มโดยไม่รู้ตัวคับ.. พอรวมเงินอีกที mon19
รถสวยครับ นี่ขนาดงบไม่ค่อยมีนะครับนี่ 4 วันติดเลย  mon57 mon61 mon57
mon57 สวยงามคับ เดวผมว่าต้องมีของมาเพิ่มอีกแน่ๆ   mon47

ขอบคุณค้าบบบ

ออฟไลน์ WOWBIKE SHOP

• SPONSOR
  • Moto GP point: +5/-1
  • ยินดีบริการ ทุกท่านคาบ
    • https://www.facebook.com/wowbike.thailand
สวยคาบ ลงตัว  mon57
สอบถามสินค้า ได้ที 085-2399937 082-8634442[ทาง Line  ราคา ปลีก-ส่ง ดูสินค้าได้ทีhttps://www.facebook.com/wowbike.thailand

ออฟไลน์ Biere

• Review by Biere
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
สวยมากครับ

ออฟไลน์ Firstrayong

• *
....อะไรที่ทำไปแล้วก็คือทำไปแล้ว.....

ออฟไลน์ tongfa

• **
  • Moto GP point: +2/-0
พี่ไฟหน้าชีนอนกินแบตไหมครับ แล้วทำแบบเปิดตลอดเวลาเลยหรือป่าวครับ  mon57

• *
พี่ไฟหน้าชีนอนกินแบตไหมครับ แล้วทำแบบเปิดตลอดเวลาเลยหรือป่าวครับ  mon57

ผมลอง เทสมา ก็ปกติดีทุกอย่างคับ เวลาติดเครื่องแบตมันช๊าตในตัวอยุ่แล้วหนิฮะ [ อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจเท่าไรนะคับ]  ผมทำเป็นไฟสูง ไฟต่ำ  เปิดตลอดเวลา ระยะแสงตอนไฟต่ำ ไม่กวนคนอื่นมากคับ แต่ไฟสูง นี่จะสว่างเอามากๆ อีกอย่างโคมไม่ละลายด้วยคับ   mon57

ออฟไลน์ Berserk-2022

• *
โห.. รถสวยมากเลยคับ นี่อ้ะนะ งบน้อย(ตรงไหนเนี่ย)
    mon61
อยากสอบถามรายละเอียดเรื่องเปลี่ยนไฟอ่ะคับ
พี่เปลี่ยนรีเลย์ด้วยรึป่าว ผมกลัวจะกินแบตฯอ่ะคับ
แล้วยี่ห้ออะไรอ้ะคับ ชี้เป้าหน่อยพี่ ผมกลัวมากๆเลย
เรื่องโคมละลายเนี่ย   mon8

ขอบคุณครับ   abc36    abc10    abc6

ออฟไลน์ TBBelle

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-1
โห.. รถสวยมากเลยคับ นี่อ้ะนะ งบน้อย(ตรงไหนเนี่ย)
    mon61
อยากสอบถามรายละเอียดเรื่องเปลี่ยนไฟอ่ะคับ
พี่เปลี่ยนรีเลย์ด้วยรึป่าว ผมกลัวจะกินแบตฯอ่ะคับ
แล้วยี่ห้ออะไรอ้ะคับ ชี้เป้าหน่อยพี่ ผมกลัวมากๆเลย

ขอบคุณครับ   abc36    abc10    abc6
mon57

ออฟไลน์ conairo

• *
 mon57 mon57

สวยงามครับ

ออฟไลน์ bartsman

• *
อยากทราบราคาที่ไปทำไฟนะครับร้านแถวไหนครับ
ขอบคุณครับ

• *
    mon61

โคมไม่ละลายแน่นอน คับ แบตปกติทุกอย่าง  ส่วนรายละเอียด ยี่ห้อ อะไรพวกนี้ผมจำไม่ได้จิงๆฮะ ผมให้พี่ชายที่รู้จักกัน จัดการคำนวนละหาซื้อมาให้ ทำออกมางานเนี๊ยบดีฮะ  แต่ปกติเค้ารับทำ er อยุ่ ส่วนDucati ผมไปเทสคันแรก ก็ออกมาถูกใจฮะ

อยากทราบราคาที่ไปทำไฟนะครับร้านแถวไหนครับ
ขอบคุณครับ
ผมทำไป 2500-3000 ไม่แน่ใจคับ ค่าไฟซีน่อล 2 ชุด ราวๆ 2500 ได้คับถ้าจำไม่ผิด  ร้านอยุ่ แถวๆราม 24ฮะ

ออฟไลน์ Biere

• **
จัดหนักเลย