ผู้เขียน หัวข้อ: จอง 796 ไว้แต่อยากเปลี่ยนเป็น SF 848 ตอนนี้ดีไหม บางคนบอกว่าราคาแพงไม่คุ้ม  (อ่าน 5152 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittypork

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
796 รับรถปลายมีนา เลยไปลอง SF มาชอบมากกๆ

ออฟไลน์ Teera (T)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
796 รับรถปลายมีนา เลยไปลอง SF มาชอบมากกๆ
ชอบอันไหนจัดอันนั้นคับ แต่ราคาก็ต่างกันพอสมควร
แต่sfหล่อกว่าแน่นอนคับ

ออฟไลน์ DeeperRealm

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-2

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
SF หล่อกว่าหลายเท่าถ้าไม่แคร์ว่าจะเป็น limited edition เพราะอิตาลี่งดการผลิตรุ่นนี้ครับ SF รุ่นต่อไปจะออกมายังไงยังไม่มีข่าวครับ แต่แนวโน้มอาจจะเป็นเครื่อง panigale 899 หรือ 1199 ครับ

แต่....
1. SF ใหม่กว่าจะออกก็คงอีก 3 ปี
2. หล่อกว่าเห็น ๆ และไม่แคร์ (ผมออก 795 ทันทีที่ออก ทั้งๆที่ก็คิดอยู่ว่า ABS น่าจะมา 796 น่าจะมา สรุปผมหล่อก่อนใคร 2 ปี และยังไม่คิดจะเปลี่ยน)
3. เครื่องแรง หวดกะตัวพันชิวๆ (จริงๆ 796 ก็เหลือๆ ครับ)

ออฟไลน์ starbuzks

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *

ออฟไลน์ xe-pOr-ex

• Moto GP point: +6/-0
ผมว่าถ้าพี่เลือกความคุ้ม พี่คงไม่เลือก Ducati ตั้งแต่แรกแล้วหละครับ^^

รถพวกนี้ อารมณ์เหนือเหตุผลครับ

....

และพี่มีความคิดลังเลจะเปลี่ยนรถ ตั้งแต่ยังไม่ได้รถ

ผมเดานะ ว่าพอได้รถไม่นานพี่เปลี่ยนรถใหม่อีกแน่ๆครับ ^^  (เพราะผมก็เป็น ฮ่าาา)

กัดฟันตอนนี้ ดีกว่าต้องยอมขายรถขาดทุน หลายหมื่น-แสน เพื่อเปลี่ยนรถเลยครับ.. ผมโดนมาแล้ว T^T

อีกหนึ่งความเห็นนะครับ ^^

ออฟไลน์ Biere

• Review by Biere
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
เห็นอัพกันหลายคนแล้วครับ ถ้าชอบจัดไปเลยครับ SF จะได้ไม่ต้องมาเปลี่ยนอีก เพราะ SF สุดยอดอยู่แล้วครับ ผมก็อยากได้ แต่ภรรยาไม่อนุมัติ จะโดนตีหัวเอา เลยแอบลุ้นรอประกอบในประเทศอยู่ เผื่อเธอจะอ่อนใจ  abc24

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
เอาตามที่ชอบเลยครับ

เพราะ ไม่ยั่งงั้น จะได้เปลี่ยนเสียเงินหลายครั้ง

ผมเปลี่ยนมา 2 คันละ คาดว่าคันที่ 3 กำลังจะมา  mon32 mon32 mon32

ออฟไลน์ กูละเซง

• **
สตรีท อีกเสียงครับ หล่อกว่า มันคือที่สุดออกเน็คเก็ท

ออฟไลน์ I3ank DEZ

• **
  • Moto GP point: +2/-0
เชียร์ sf อีกเสียงครับ ผมก็เป็นหนึ่งในคนที่ต้องยอมขาดทุนกับ 795 เพื่อมา sf ครับ    mon48

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
ถ้าถามผมๆให้ออก 796 นะ เพราะไงขี่ไปซักพักคุณก็ต้องขยับไป สปอต ละคุณก็จะมองผ่าน sf ไป ผมมองว่าถ้าจะขาย796 อาจออกง่ายกว่าเพราะราคามันถูกกว่าครับ

ออฟไลน์ kittypork

• *
ขอบคุณทุกข้อคิดครับ สรุปออก SF มาแล้ว มันเป็นรถที่ขี่มันส์สุดๆจริงๆ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
เลือกที่รัก เลยดีกว่าครับ mon57

เห็นหลายหัวข้อให้ไป SF อย่างเดียว .. เลยขอแชร์มุมมองต่างนิดนะคับ  mon10

โดยส่วนตัว ผมว่า มอนสเตอร์ ไม่ได้ขี้เหร่ หรือด้อยกว่าเลยครับ   ดูคลาสสิค และมีประวัติให้ติดตามมาตลอด  ไฟกลม ช่วงรถ ท่านั่ง เฟรมถัก ท่อคู่ .. ลงตัว ขี่ง่าย ซีซี 803 ก็เพียงพอแล้วนะครับ

ผมเอง ยังอยากเก็บไว้เลย ถ้ากำลังทรัพย์เพียงพอ  ..  แค่อยากบอกว่า มอนสเตอร์ มันมีเสน่ห์ ให้หลงไหลได้มากๆนะค้าบ abc6

ยินดีกับรถใหม่ ของจขกท.ด้วยนะครับ mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Biere

• **
ขอบคุณทุกข้อคิดครับ สรุปออก SF มาแล้ว มันเป็นรถที่ขี่มันส์สุดๆจริงๆ

ยินดีด้วยนะคร้าบบบบ

ออฟไลน์ DeeperRealm

• Moto GP point: +0/-2
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ขับขี่ปลอดภัยครับ  mon61