ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นเปลี่ยนปั๊มเบรกล่างกัน เปลี่ยนแล้วดียังไงครับ เห็นเป็นbrembo เหมือนกัน มันจะต่างกันมากไหมครับ  (อ่าน 2509 ครั้ง)

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2012, 11:21:08 PM โดย vahahaha »

ออฟไลน์ pokzaa

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
 abc52 เท่าที่ทราบ(เน้นว่าเท่าที่ทราบ) ตัว m4 ดูเหมือนว่าจะมีขนาดกระบอกใหญ่สูบใหญ่กว่าครับ ทำให้มีแรงกดมากกว่า

แต่ตามความคิดผม การที่ทาง ducati ออกแบบ ให้795 ใช้แบบที่ติดรถก็เพียงพอ หากต้องการเพิ่มประสิทธิภาพก้เปลี่ยนผ้าเบรคที่มีคุณภาพและวัสดุที่ดี ก็เพียงพอ แต่ก็ห้ามกันไม่ได้ในเมื่อเราพอคนอื่นบอกอยากได้อีก แบบนี่ ก็ต้องอัพสเตปขึ้นอีกน่ะครับ ทั้งสวยทั้งดีว่างั้น แล้วแต่ใจแล้วครับ  mon61

ออฟไลน์ gayray

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
มีพี่เคยบอกว่า เราใช้รถ อย่าให้รถใช้เรา แต่ผมว่ามองคนละมุมครับ อย่างแรกเลยของเบรคM4 คือสวยกว่าแน่นอน เบรคได้ดีกว่า ระยะสั้นกว่า ครับผม ผมชอบที่จะแต่งรถเพราะมันเหมือนศิลปะ ทำแล้วไม่เดือดร้อนใคร ก็ลองดูครับ ขอให้มีความสุขกับมันก็พอครับ

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
ประสิทธิภาพไม่แน่ใจครับ

แต่ที่เห็นได้ชัดเจน คือ มันสวยกว่าของเดิมครับ

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +18/-0
ส่วนตัวผมว่าปั้มล่างดีอยู่แล้วครับ เปลี่ยนปั้มบนก่อนดีกว่า
2012 Monster 795 - KhonKaen

ตอนนี้อยากเปลี่ยนปั๊มครัชล่างจังครับ จะได้นุ่นมือขึ้นหน่อย

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
ตอนนี้อยากเปลี่ยนปั๊มครัชล่างจังครับ จะได้นุ่นมือขึ้นหน่อย

ตอนนี้ก็นุ่มมากแล้วนะครับ เทียบกับคลัทช์สาย
2012 Monster 795 - KhonKaen

ตอนนี้ก็นุ่มมากแล้วนะครับ เทียบกับคลัทช์สาย

ผมขับในเมืองเป็นหลักครับ เวลามุดบ้างที่รู้สึกเมื่อยมือครับ เลยคิดว่าถ้านิ่มหน่อย

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign

อยากได้เหมือนกันครับ มันเมื่อยมือมากๆ แต่ถ้าขี่มือเปล่า ไม่ใส่ถุงมือ มันนุ่มกว่ามากเลยครับ
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ @prapat@

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-1
อยากสวย อย่ากลัวแพง อยากแรง อย่ากลัวพัง  mon49

เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
ใส่ก่อน หล่อก่อน ครับ

อิอิ

m4 มี เอี๊ยดสสสสสสสสสสสสสสสสสส เพราะหนึบจริงๆ