อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนไม่อยากรอครับ ขายm795 แต่งเต็มครับ  (อ่าน 27947 ครั้ง)

ออฟไลน์ WOWBIKE SHOP

• SPONSOR
  • Moto GP point: +5/-1
  • ยินดีบริการ ทุกท่านคาบ
    • https://www.facebook.com/wowbike.thailand
Re: สำหรับคนไม่อยากรอครับ ขายm795 แต่งเต็มครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:29:38 AM »
ใครหาอยู่ไม่ผิดหวัง โซนอีสาน แต่งรถได้สวย ช่วยดันคาบ  mon57 mon57 mon57
สอบถามสินค้า ได้ที 085-2399937 082-8634442[ทาง Line  ราคา ปลีก-ส่ง ดูสินค้าได้ทีhttps://www.facebook.com/wowbike.thailand

Ducati Bikers Thailand

Re: สำหรับคนไม่อยากรอครับ ขายm795 แต่งเต็มครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:29:38 AM »
//

ออฟไลน์ เด็กส่งข้าว

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-5
  • เกรียนเทพ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:58:37 AM »
ขายm795ครับของแต่งเต็มครับ ขายเป็ฯเงินสดนะครับ

รถดูแลเป็ฯอย่างดีไม่เคยอัดตอนช่วงรันอิน 500kmแรกวิ่งไม่เกิน5000รอบ 500kmหลังวิ่งไม่เกิน6000รอบ รถวิ่งไม่ถึง4พันโล

สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ 0875171168 คิวครับ ติดต่อได้ 24 ชม

ขอมีตัวเลือกให้2ตัวเลือกครับ
1.เอาพร้อมชุดโปรเทอมิก 470000 ไปจ่ายเพิ่มกะ0เองอีก30000  ได้ของสิ้นเดือนนี้
2.ไม่เอาโปรเทอมิกผมขอขายที่ 450000

รายการของแต่งมีดังนี้ครับ
1.ครอบท้ายคาร์บอน ของ Shifttech
2.กาดโปรแอร์รันเนอร์คาร์บอน ของShifttech
3.ชุดกระปุกน้ำมัน rizoma
4.ปลอกแฮนด์ lux rizoma
5.ตุ้มปลายแฮนด์ rizoma
6.กระจกปลายแฮนด์ Classretro Rizoma
7.ชุดแฮนด์อ้วนและตุ๊กตา Rizoma
8.ท้ายสั้น R&G
9.ปั้มบนเบรมโบ้ ลายธงชาติ
10.ตอนนี้ตัวครอบโคมไฟที่เป็นสีเงินเป็นสีดำแล้วนะครับ ผมส่งไปทำเพาวเด้อโคตติ้งที่ กทม

รถสภาพตามรูปเลยครับ ยกเว้นแต่ท่อ มิวที่ไม่มีให้เพราะผมขายมิวเอาไปจองโปรเทอมิก

เพิ่มรูป หลังไปทำเพาเด้อโค้ตดำมาครับ

ถ้าของเเต่ง ตามรายการที่ว่าไว้ มันจะเป็นเเบบนี้ป่าวครับ
1.ครอบท้ายคาร์บอน ของ Shifttech                     6000
2.กาดโปรแอร์รันเนอร์คาร์บอน ของShifttech           3000
3.ชุดกระปุกน้ำมัน rizoma                                 5000
4.ปลอกแฮนด์ lux rizoma                                6000
5.ตุ้มปลายแฮนด์ rizoma                                  2000
6.กระจกปลายแฮนด์ Classretro Rizoma              8000
7.ชุดแฮนด์อ้วนและตุ๊กตา Rizoma                        10000
8.ท้ายสั้น R&G                                              4500
9.ปั้มบนเบรมโบ้ ลายธงชาติ                                        20000
10.ตอนนี้ตัวครอบโคมไฟที่เป็นสีเงินเป็นสีดำแล้วนะครับ ผมส่งไปทำเพาวเด้อโคตติ้งที่ กทม       กี่บาทดีละ

ผมบวกกันได้  64500 ถ้าตามราคานี้  เเต่ราคาจริงๆ ผมไม่รู้เท่าไหร่เล้ว  +-ไม่น่าจะเกิน 10 %
รวมกับราคารถ 4 เเสน  ก็ เต็มที่ 470,000 บาท ถ้าผมเลือกโปรเเกรมที่ 2 เท่ากับถูกไป 20000 เองป่าวครับ รึว่าผมคิดผิด

abc35

ออฟไลน์ Q DNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:13:33 AM »
ขายm795ครับของแต่งเต็มครับ ขายเป็ฯเงินสดนะครับ

รถดูแลเป็ฯอย่างดีไม่เคยอัดตอนช่วงรันอิน 500kmแรกวิ่งไม่เกิน5000รอบ 500kmหลังวิ่งไม่เกิน6000รอบ รถวิ่งไม่ถึง4พันโล

สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ 0875171168 คิวครับ ติดต่อได้ 24 ชม

ขอมีตัวเลือกให้2ตัวเลือกครับ
1.เอาพร้อมชุดโปรเทอมิก 470000 ไปจ่ายเพิ่มกะ0เองอีก30000  ได้ของสิ้นเดือนนี้
2.ไม่เอาโปรเทอมิกผมขอขายที่ 450000

1.ครอบท้ายคาร์บอน ของ Shifttech
2.กาดโปรแอร์รันเนอร์คาร์บอน ของShifttech
3.ชุดกระปุกน้ำมัน rizoma
4.ปลอกแฮนด์ lux rizoma
5.ตุ้มปลายแฮนด์ rizoma
6.กระจกปลายแฮนด์ Classretro Rizoma
7.ชุดแฮนด์อ้วนและตุ๊กตา Rizoma
8.ท้ายสั้น R&G
9.ปั้มบนเบรมโบ้ ลายธงชาติ
10.ตอนนี้ตัวครอบโคมไฟที่เป็นสีเงินเป็นสีดำแล้วนะครับ ผมส่งไปทำเพาวเด้อโคตติ้งที่ กทม

รถสภาพตามรูปเลยครับ ยกเว้นแต่ท่อ มิวที่ไม่มีให้เพราะผมขายมิวเอาไปจองโปรเทอมิก

เพิ่มรูป หลังไปทำเพาเด้อโค้ตดำมาครับ

ถ้าของเเต่ง ตามรายการที่ว่าไว้ มันจะเป็นเเบบนี้ป่าวครับ
1.ครอบท้ายคาร์บอน ของ Shifttech                     6000
2.กาดโปรแอร์รันเนอร์คาร์บอน ของShifttech           3000
3.ชุดกระปุกน้ำมัน rizoma                                 5000
4.ปลอกแฮนด์ lux rizoma                                6000
5.ตุ้มปลายแฮนด์ rizoma                                  2000
6.กระจกปลายแฮนด์ Classretro Rizoma              8000
7.ชุดแฮนด์อ้วนและตุ๊กตา Rizoma                        10000
8.ท้ายสั้น R&G                                              4500
9.ปั้มบนเบรมโบ้ ลายธงชาติ                                        20000
10.ตอนนี้ตัวครอบโคมไฟที่เป็นสีเงินเป็นสีดำแล้วนะครับ ผมส่งไปทำเพาวเด้อโคตติ้งที่ กทม       กี่บาทดีละ

ผมบวกกันได้  64500 ถ้าตามราคานี้  เเต่ราคาจริงๆ ผมไม่รู้เท่าไหร่เล้ว  +-ไม่น่าจะเกิน 10 %
รวมกับราคารถ 4 เเสน  ก็ เต็มที่ 470,000 บาท ถ้าผมเลือกโปรเเกรมที่ 2 เท่ากับถูกไป 20000 เองป่าวครับ รึว่าผมคิดผิด

abc35
คือผมพยายามจะขาย ทั้งคันแบบมีโปรท่อไม่อยากระเบิดของถ้าระเบิดผมคงยแกขายเป็นรายการแต่แรกแล้ว เพราะคนโทรเข้ามาสนใจของแต่งจำนวนมาก อะครับเลยทำราคาออกมาแบบนี้ แต่สุดท้ายแล้วการซื้อขายคือการพูดคุยให้พอใจทั้ง2ฝ่ายครับ ถ้าสนใจยังไงโทรมาพูดคุยดีกว่าครับพี่พีท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 11:22:35 AM โดย speedlover(อิ๊กคิว) »

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • เกรียนเทพ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:21:58 AM »
เพือ่นผมก็สนใจทั้งคันเเหละครับ เพราะเค้าเข้าใจว่าราคามันเป็นราคามือ 2
เพราะผมก็เคยขายรถทั้งคัน เอาราคา มือ 1 มากางให้ดู เพราะทุกคนก็รู้ๆกันอยู๋
หลังจากนั้นเท่าไหร่ก็ว่าไปครับ

ผมไม่ได้หมายถึงเรื่องระเบิดของเลย เพราะราคาที่ลงนั่นเป็นราคามือ 1 ที่หาซื้อได้ทั่วไปครับ
เพราะถ้าราคามือ 2 คงถูกกว่านี้เเน่นอน  เเต่อยู๋ที่ว่าจะมีของให้ซื้อรึป่าวเท่านั้นอะครับ

ที่ผมถามเนี่ยไม่ใช่อะไร เพราะเพื่อนผมเค้าสนใจ ผมก็เข้ามานั่งหาให้เรื่อยๆครับ (ถ้าราคาสมเหตุสมผล) mon32 mon32

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:23:53 AM »
เพือ่นผมก็สนใจทั้งคันเเหละครับ เพราะเค้าเข้าใจว่าราคามันเป็นราคามือ 2
เพราะผมก็เคยขายรถทั้งคัน เอาราคา มือ 1 มากางให้ดู เพราะทุกคนก็รู้ๆกันอยู๋
หลังจากนั้นเท่าไหร่ก็ว่าไปครับ

ผมไม่ได้หมายถึงเรื่องระเบิดของเลย เพราะราคาที่ลงนั่นเป็นราคามือ 1 ที่หาซื้อได้ทั่วไปครับ
เพราะถ้าราคามือ 2 คงถูกกว่านี้เเน่นอน  เเต่อยู๋ที่ว่าจะมีของให้ซื้อรึป่าวเท่านั้นอะครับ

ที่ผมถามเนี่ยไม่ใช่อะไร เพราะเพื่อนผมเค้าสนใจ ผมก็เข้ามานั่งหาให้เรื่อยๆครับ (ถ้าราคาสมเหตุสมผล) mon32 mon32
ครับ ผมพิมพ์ไม่ครบเองครับ ผมจะพิมว่าต้องการเน้นขายพร้อมโปรท่ออ่ะครับ ส่วนถ้าสนใจก็โ?รมาคุยได้ครับ ค้าขายราคาไม่ได้ตายตัวครับ เป็นทำมะดาครับที่คนขายก็อยากได้ราคาสูง คนซื้อก็อยากได้ราคาต่ำ ถ้าสนใจจริงๆก็โทรมาต่อรองราที่ทั้ง2ฝ่ายรับได้ดีกว่างับ พี่พีท mon32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 11:26:27 AM โดย speedlover(อิ๊กคิว) »

• **
  • เกรียนเทพ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:33:41 AM »

ครับ ผมพิมพ์ไม่ครบเองครับ ผมจะพิมว่าต้องการเน้นขายพร้อมโปรท่ออ่ะครับ ส่วนถ้าสนใจก็โ?รมาคุยได้ครับ ค้าขายราคาไม่ได้ตายตัวครับ เป็นทำมะดาครับที่คนขายก็อยากได้ราคาสูง คนซื้อก็อยากได้ราคาต่ำ ถ้าสนใจจริงๆก็โทรมาต่อรองราที่ทั้ง2ฝ่ายรับได้ดีกว่างับ พี่พีท mon32

รับทราบครับ เดี๋ยวผมให้เพือ่นมันดู เเล้วตัดสินใจเองเเระกันครับ ถ้าเค้าโอเค คงจะโทรไปหานะครับ

ปล.เเต่ผมสงสัยหน่อยครับ 450000 คือราคาที่ไม่มีท่อ ก็หมายถึงราคาที่ผมถามไป
เเต่ 470000 คือราคาที่คุณไปจ่ายมัดจำไว้เเล้ว เท่ากับ ลดลงมา อีก 1 หมื่นถูกต้องม่ะครับ
ผมจะได้อธิบายมันถูก เพราะผมเอง อ่านที่ตอบๆเเล้วก็ยังงง  ยิ่งบอกว่าขาดทุน 4 หมื่น ผมยังหาไม่เจอเลยครับ

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:47:50 AM »

ราคามันอยู่ที่คนสองคนครับ ถ้าตกลงกันได้ ไมีมีถูกไม่มีแพงนะครับ
เมือผมขาย ER6N ปี 2010 ผมขายไป 260,000 บาท คนซื้อไม่ต่อสักคำ
แต่คนอื่นบอกว่าแพงไป ไม่มีใครซื้อหรอก แต่ผมก็ขายได้ครับ
ถ้าสนใจโทรมาคุยเลยครับ ถ้าขายได้ คนขายก็ขายอยู่แล้วครับ  mon57
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:49:09 AM »

รับทราบครับ เดี๋ยวผมให้เพือ่นมันดู เเล้วตัดสินใจเองเเระกันครับ ถ้าเค้าโอเค คงจะโทรไปหานะครับ

ปล.เเต่ผมสงสัยหน่อยครับ 450000 คือราคาที่ไม่มีท่อ ก็หมายถึงราคาที่ผมถามไป
เเต่ 470000 คือราคาที่คุณไปจ่ายมัดจำไว้เเล้ว เท่ากับ ลดลงมา อีก 1 หมื่นถูกต้องม่ะครับ
ผมจะได้อธิบายมันถูก เพราะผมเอง อ่านที่ตอบๆเเล้วก็ยังงง  ยิ่งบอกว่าขาดทุน 4 หมื่น ผมยังหาไม่เจอเลยครับ
ขอลบ แล้วกันนะครับ ใครอยากได้ ข้อมูลและสนใจจริงๆ โทรมาถามเอาดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 01:39:23 PM โดย speedlover(อิ๊กคิว) »

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:49:41 AM »

ราคามันอยู่ที่คนสองคนครับ ถ้าตกลงกันได้ ไมีมีถูกไม่มีแพงนะครับ
เมือผมขาย ER6N ปี 2010 ผมขายไป 260,000 บาท คนซื้อไม่ต่อสักคำ
แต่คนอื่นบอกว่าแพงไป ไม่มีใครซื้อหรอก แต่ผมก็ขายได้ครับ
ถ้าสนใจโทรมาคุยเลยครับ ถ้าขายได้ คนขายก็ขายอยู่แล้วครับ  mon57
ขอบคุณครับพี่แจ็ค  mon32

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:51:49 AM »
เพื่อแก้ความงง ผมลบโปร2ออกดีกว่า  mon40

• **
  • เกรียนเทพ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:57:45 AM »
อ้ออ.....มีค่าประกันด้วยนี่เอง เเถมคิดค่าทะเบียนด้วย  -*-
เพระส่วนนี้ผมไมได้คิด 

ขอบคุณหลายๆ ครับ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 12:04:14 PM »
อ้ออ.....มีค่าประกันด้วยนี่เอง เเถมคิดค่าทะเบียนด้วย  -*-

ตามนั้นและครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 01:39:49 PM โดย speedlover(อิ๊กคิว) »

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 01:42:39 PM »

จริงๆคิดแต่ค่าประกันและครับ(รึผมไม่ควรเอามาคิด? มันเป็นรถคันแรกของผมอ่ะครับก็ไม่รู้ว่าควรเอาอะไรมารวมบ้าง แต่ก็คิดจากอะไรบ้างที่เราเสียเงินไป) ยังไงก็โทรมาคุยจะดีกว่าครับ ราคาที่โพสไว้ใช่ว่าผมจะขายราคานี้ราคาเดียว ไม่ซื้อไม่ว่าสอบถามได้ครับ

ขออภัยครับ
mon32
webmaster

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 02:43:53 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 01:50:20 PM »

จริงๆคิดแต่ค่าประกันและครับ(รึผมไม่ควรเอามาคิด? มันเป็นรถคันแรกของผมอ่ะครับก็ไม่รู้ว่าควรเอาอะไรมารวมบ้าง แต่ก็คิดจากอะไรบ้างที่เราเสียเงินไป) ยังไงก็โทรมาคุยจะดีกว่าครับ ราคาที่โพสไว้ใช่ว่าผมจะขายราคานี้ราคาเดียว ไม่ซื้อไม่ว่าสอบถามได้ครับ

ขออภัยครับ
mon32
webmaster

555555 mon47
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 02:44:03 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »

• **
  • เกรียนเทพ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 02:10:29 PM »

ขออภัยครับ
mon32
webmaster

สังคมที่น่าอยู่ มันต้องจริงใจครับ

ขออภัยครับ
mon32
webmaster

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 02:44:15 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 02:37:37 PM »
ขออนุญาตล็อคกระทู้ครับ mon32 mon32 mon32 ผมต้องขอโทษจริง ๆ ที่ไม่ใส่กติกาต่าง ๆ ในการตอบกระทู้ซื้อขายให้ชัดเจน จนทำให้เกิดเรื่องดังกล่าวนี้ขึ้น ทำให้พี่ๆน้องๆหงุดหงิด เป็นความผิดผมเอง ต้องขออภัยครับ..

เรื่องการชี้นำ หรือ ราคาที่ถูกแพงเกินไปในความคิดของเพื่อนๆ ขอให้เฉพาะผู้ที่สนใจซื้อ หรือหาให้เพื่อนก็ตาม โทรสอบถามราคา กันชัด ๆ เลยดีกว่าครับ คนลงราคาแพง ต้นทุนเค้าอาจมาแพง หรืออาจมีปัจจัยอื่นประกอบการตัดสินใจให้ขายราคานั้น ๆ เช่น กรณีของ M795 จะมีเรื่องการรอรถนาน เข้ามาประกอบราคาขายด้วยแน่นอนครับ  ซึ่งสุดท้าย ถ้าขี้เหนียว ขายแพงไป ก็ขายไม่ออก หรือผู้ขายอาจไม่ได้ร้อนเงินมากมาย ก็ยอมขายออกช้า ก็ให้คนซื้อที่เค้ายอมจ่ายราคาแพง เพราะอยากได้รถขี่ไว ๆ ซื้อไปดีกว่าครับ  ส่วนคันที่ลงขายถูกก็ขายไว ขอให้เป็นเรื่องของเจ้าของความพอใจของผู้ขายและผู้ซื้อ นะครับ ... mon32

1. สำหรับ ทางคุณพีส เด็กส่งข้าวนั้น ถูกต้องแล้วครับ ที่เราควรต้องรู้ราคาของที่แท้จริง ของรถคันนั้น ๆ  แจกแจงให้ชัด  เพื่อประโยชน์ของคนซื้อให้ไม่โดนผู้ขายหลอก อันนี้ต้องขอบคุณจริง ๆ ครับ  mon32 ส่วนเรื่องการแจกแจงราคา และถามต่าง ๆ ให้เป็นข้อมูลกับผู้ซื้อรายอื่นนั้น ผมว่า ผู้ซื้อเองก็ควรจะต้องหาข้อมูลต่าง ๆ ทั้งราคารถ ราคาของแต่งคร่าว ๆ ประกอบการตัดสินใจด้วยนะครับ เพราะเราคงไม่สามารถมานั่งแจกแจงรถทุกๆคันได้ ขอให้เป็นแค่ความร่วมมือ ที่ผู้ขายควรลงของแต่ง และราคาตอนซื้อมาให้ครบ ๆ ดีกว่าครับ

2. การอวยกัน ว่า รถนี้ดี ต่าง ๆ ถ้าเป็นข้อมูลที่เป็นจริง ผมว่าก็น่าจะอลุ่มอล่วยกันได้ครับ เช่น ผู้ขายไม่ได้บอกว่า ไม่เคยล้ม แต่เพื่อนมาชม แล้วบอกว่าไม่เคยล้มเลย   แต่่ผมก็เห็นด้วยนะครับ ว่า การอัพเดทกระทู้ต่าง ๆ ทั้งข้อมูลประกอบต่าง  ๆที่ผู้สนใจซื้อร้องขอ อยากให้ผู้ขายเท่านั้นเป็นผุ้อัพเดทกระทู้นะครับ

3. การประชดประชันต่าง ๆ ในกระทู้หรือในบอร์ด  ผมของดทุกกรณีนะครับ เราเป็นเพื่อนพี่น้องกัน ทุกคนก็มีเหตุผลในการคิดการตอบของตัวเองทั้งนั้น ผมเคารพความเห็นของทุกฝ่ายเสมอครับ แต่การพิมพ์แนวประชดต่าง ๆ ไม่ได้ก่อให้เกิดประโยชน์ใด ๆ ครับ ขอให้พิมพ์ตอบโต้กันด้วยเหตุผลดีกว่านะครับ mon32

ส่วนกระทู้นี้ ผมขอล็อค และให้คิว ตั้งกระทู้ขายรถ กระทู้ใหม่แล้วกันนะครับ ขออนุญาตไม่ลบครับ อยากให้ทุกคนได้อ่านและเข้าใจกันนะครับ

ในบางครั้ง ขายแพงไป(ในความคิดของบางคน) ก็โดนว่า ว่าเอาเปรียบ 
ในบางครั้ง ขายถูกไป (ในความคิดของบางคน) ก็หาว่า ทำให้ราคารถตก
ดังนั้น โปรดใช้วิจารณณานในการตอบกระทู้ซื้อขายในลักษณะชี้นำเรื่องราคา และให้เกียรติผู้ขายอย่างมาก กันด้วยนะครับ ขอให้เป็นตามกลไกตลาดครับ ขายแพง ก็ขายไม่ออก ขายถูกก็ไปไว ครับ

กติกา ที่จะลงเพิ่มนะครับ abc52

- ไม่ควรโพสข้อความเชิงยุแหย่ กระทบกระทั่ง แตกแยกกัน ในกระทู้ซื้อ-ขาย

- ไม่ควรโพสแนะนำราคาหรือกดราคาสินค้ากับผู้ขาย ในกระทู้ของผู้ขายนั้นเอง ไม่ว่าท่านจะรู้มาจากไหน จาก thai2hand pramool MBKฯลฯ เพราะการมาแนะนำราคาหรือกดราคา ผู้ขายถือว่าเป็นมารยาทที่ไม่ควรทำอย่างยิ่ง หากผู้ขายขายไม่ได้ ผู้ขายก็จะมาปรับราคาเอง

ดังนั้นไม่จำเป็นที่ต้องไปแนะนำหรือกดราคา ผู้ขาย หากคิดว่าราคา สูงไปหรือผู้ซื้อเองอยากได้ราคาต่ำกว่าที่ผู้ขายโพส กรุณา โทรไปสอบถามราคาเองว่าลดได้หรือไม่

- เมื่อขายสินค้าได้แล้ว ผู้ขายควรกลับมาทำการปิดการขายที่กระทู้ของตนเอง เช่น ขายได้แล้วครับ/ค่ะ หรือทำการ edit หัวข้อว่าขายแล้วเพื่อให้เป็นที่ทราบของ ผู้ที่สนใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 02:45:47 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand