ผู้เขียน หัวข้อ: 796 งัดยางยากใช่มั้ยครับ  (อ่าน 1296 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nop_gtr

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
796 งัดยางยากใช่มั้ยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 10:22:20 PM »
ยางหลังมันรั่วครับแทงไหมแล้วแต่ไม่อยู่  ก็เลยขี่เข้าร้านที่ทำแต่บิ๊กไบค์เพราะว่าเบรคหลังมันจมด้วยกะว่าจะทำทีเดียวถึงร้านสี่โมงครึ่งตกลงค่าทำเสร็จสรรพเราก็ตกลงทำ ไล่ลมเบรค300 ค่าถอดงัดยาง300ปะยางต่างหาก ร้านไล่ลมเบรคยังไม่ถึงครึ่งชั่วโมงเลยครับแต่งัดยางไม่ออกจนกระทั่งหนึ่งทุ่มก็ยังถอดไม่ออกสรุปปะไม่ทัน เค้าเลยใส่ล้อกลับมาให้บอกให้กลับก่อนแล้วค่อยมาใหม่ผมขี่กลับบ้านมาแบบงงๆถึงบ้านปุ๊บรีบเช็ดล้อรถแล้วก็เจอรอยล้อถลอก นี่ขนาดเข้าร้านที่ทำแต่บิ๊กไบค์นะครับ เซ็งมากล้อก็ถลอกยางก็ไม่ได้ปะ

Ducati Bikers Thailand

796 งัดยางยากใช่มั้ยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 10:22:20 PM »
//