ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าประสบการณ์ m795 ดับ ไดน์พัง เปลี่ยนไดน์สตาร์ทด้วยตัวเอง  (อ่าน 4094 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gfrox1

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เริ่ม....

ผมซื้อ Monster m795 abs dp ปี 2013 ****มือสอง**** รถ ปี2013 ซื้อมาเมื่อ ต้นปี ไมค์อยู่ที่ 19,xxx (จำไม่ได้)
      ด้วยความชอบในเเบรน Ducati ใครว่าร้อน จุ๊กจิก อะไหล่เเพง(อันนี้เน้นหน่อยยยยยยย!!!!!! 55+)  ก่อนซื้อก็ศึกษามาพอสมควร อ่านจากระทู้ต่างๆ ถามคนที่ใช้อยู่ ก็มั่นใจระดับนึง ชอบก็ซื้อ จบ! mon4 mon4 mon4
      ผมทำงาน 5 วัน ใช้ m795 สลับกับรถยนต์ ขับไปกลับ หนองจอก กทม.-บางพลี สมุทปราการ ไปกลับ ประมาณ 100 กม. รถติดมากบางวัน ถ้าติดนานก็ดับเครื่องครับ! ไม่มีปัญหาสบายมาก ติดหนัก 4 ขีดตลอดดดดดด แอบกลัวอยู่ เคยอ่านมาว่า 5 ขีด รถจะดับเอง เเต่ยังไม่เคยถึง 5 ขีด เลยยังไม่รู้ว่าดับจริงไหม?

ไดน์พัง
      ผมควบเจ้า m795 ไปชะอำ แฟนซ้อนไปด้วย 3 วัน  ขาไปจากรุงเทพฯ ทางโล่งๆ ขับอยู่ ประมาณ 140-150 จอดพักปั้มเเรก เเยกวังมะนาว m795  ยังสตาร์ทติดปกติมาก ไม่มีเถียง ทีเดียวติด ก็ตามนั้นทั้งทริป m795 สตาร์ทติดไม่มีเถียงตลอด จนวันกลับขับมาถึง สถาบันพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง เจอรถติด เเยกทางรถไฟ นานมากกกกกกกกกกกก ผมเลยดับเครื่องเหมือนทุกครั้ง แต่ครั้งนี้เจ้า m795ผู้ดุดันของผม งอแง สตาร์ทเเล้วเถียงครับบบบบ!! ไม่ติดใส่ซะงั้น  mon49 mon49

>>> อาการแบบนี้ <<<
 mon19 mon19เขินเลยประชาชนเต็มเลย  เลยเข็นเข้าข้างทาง พักเเปป กะว่าหายร้อนเเล้วจะติด (จากที่อ่านเจอมา) รอไป ก็ลองสตร์าทไปเรื่อยๆ   ประมาณ 20 นาที เจ้า m795 ลูกรักก็ตื่นฟื้นจากการหมดเเรงสตาร์ทติด mon29 mon29 mon29 ที่นี้ขับยันบ้าน ยังไงก็ไม่ดับเครื่อง  ถึงบ้านดับเครื่อง ลองสาร์ทก็ยังติด เเต่ต้องกดเเช่หน่อย ผมก็คิดว่าคงเป็นที่เเบตเเน่นอน   เเต่ก็ยังวางใจขับ เจ้า m795 ไปทำงานอยู่ มันยังสาร์ทติดนี่นา  พอจอดเติมน้ำมัน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ติดเเล้ว กรรมมมมมมมมมม เขินเด็กปั้มช่วยเข็นแอบ อีก เกะกะเค้า  mon6 mon6ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ก็นั่งพักประมาณ 30 นาที m795ผู้น่ารักก็เลิกงอแง สตาร์ทติด แบบลุ้นตัวโก่ง ขับไปถึงที่ทำงานเรียบร้อย พอเลิกงานจะกลับ ก็ลุ้นอีกรอบบบบ กับการสตาร์ท ครั้งนี้เจ้า m795 สตาร์ทติดปกติไม่มีเถียงเฉยเลย ฮ่าๆๆ ลองดับสตาร์ทใหม่ ก็ติดปกติ ยิ้มซิแบบนี้ mon16 mon16 ขับอย่างสบายใจ m795 ปกติเเล้ว ไปรอรับแฟนที่บิ๊กซีสุวินทวง แบบตะบายยยยไตตตต ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พอจะกลับ m795ผู้น่ารักงอแงอีกแล้ว ทีนี้เงียบสนิทไม่มีทีท่าว่าจะติดเงียบกว่าตัวอย่างคลิปเเรก ไม่มีเสียงเครื่องเลย

>>>อาการเเบบนี้เลย<<<

สิ่งที่ผมคิดเเละทำ
1.รถจอดนานประมาณ 2 ช.ม. ไม่น่าจะมีปัญหาที่ความร้อนสะสม
2.บิดกุจแจ ปิด-เปิดใหม่ลองสาร์ท เผื่อจะติด
3.สันนิฐานว่าเเบตหมด เพราะเราสตาร์ทติดมาขับมาได้
4.สันนิฐานว่าเป็นที่ไดน์สตาร์ท เคยอ่านมาว่ารุ่นนี้ขอเสียเเก้ไขบ่อย คือ ไดน์ รถบางคันอาจจะเข้าเปลี่ยนมาเเล้วตอนที่ศูนย์เรียกเปลี่ยน คันนี้ผมซื้อมือสองไม่ได้เซ็คว่าเปลี่ยนมาไหม เพราะตอนดูรถ สตาร์ทติดปกติ
5.เคยอ่านมาให้ เคาะไดน์ ลองเคาะเรื่อยๆ พร้อมกับสตาร์ท ก็ไม่ติด
ทำแบบนี้วนไปมา เกือบ 2 ช.ม. สุดท้ายต้องยกรถกลับบ้าน
mon8 mon8 mon8 mon8

mon3 mon3**หาร้านซ่อม พยายามถามหลายๆร้าน เกือบทุกร้าน จะบอกว่าเซ็คระบบไฟ ว่าเป็นอะไร ฟังดูใช้เงินเยอะเเน่(ไม่เเน่ใจ) ลองถามศูนย์เเล้วก็ร้านใหญ่ร้านนึง ถ้าสั่งไดน์ใหม่เปลี่ยนเท่าไหร่? ราคาออกมา 27xxx บาท mon5 mon5 mon5 ฮ่าๆๆๆๆ กะว่าเผื่อจะเปลี่ยนใหม่ไปเลยเพื่อความสะบายใจ เปลี่ยนๆเปลี่ยนเป้าหมาย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ เคยอ่านมา (เคยอ่านอีกเเล้ว) ว่าอาการแบบนี้เปลี่ยนเเค่เเปลงถ่านไม่กี่ตัง ร้านไดน์เยอะเเยะ เเล้วใครจะถอดละ นั่นไง! ร้านก็ บอกตรงๆผมไม่ไว้ใจร้านซักเท่าไหร่กลัวไม่เป็นเเล้วบอกว่าเป็น  อยากที่บอกผมมือใหม่ ยังไม่มีร้านประจำทีทำ ร้านดีมีเยอะจากที่ดูๆ เเต่อยู่ไกลหมด  เลยผมเลยตัดสินใจทำเอง อยากรู้เพื่อศึกษา จะได้เข้าใจมันด้วย ผมเลยดูขั้นตอนการถอดไดน์ ตำแหน่งน๊อตต่างๆ จาก Youtube ไทยบ้าง ฝรั่งบ้าง  mon33 mon33 mon33 mon33 mon33
>>>>>เดี๊ยวมาต่อครับ<<<<
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2017, 12:28:51 PM โดย Gfrox1 »

ออฟไลน์ Clubace

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
เข้ามารอชมครับ   mon10

• *
เหลา... ต่อ<<<

อันดับเเรกที่เริ่มทำ   คือการเปลี่ยนเเบต ตอนนี้ยังคิดว่าเเบตเสื่อม(มองเเง่ดีไว้ก่อน) จะได้เปลี่ยนเเค่เเบต วิธีการถอดไม่ยาก Youtube คนไทย พอมี ตามนั้นเลย อุปกรณ์ส่วนมากใช้หกเหลื่อม ถอดชุดสีที่ถังก่อนเลย  น็อตหายไปตัวนึงไม่รู้ตั้งเเต่เมื่อไหร่ mon19 mon19 ไม่เป็นไรซือมาใส่ใหม่ได้ไม่กี่บาท ลุยต่อถอดถัง เอาเเบตออกมาเรียบร้อย ผมเอาไปชาร์ทไฟก่อนเลย กะว่าแบตอ่อนไฟน้อย ทำให้กำลังไดน์หมุนไม่พอ ครั้งเเรกผมใช้ที่ชาร์ทแบตแบบเป็นเเท่นใหญ่ที่ชาร์ทแบตรถยนต์ ชาร์ททิ้งไว้ประมาณครึ่ง ช.ม. เอาไปใส่ ลองสตาร์ท สตาร์ทติดครับ ดับเครื่อง ลองอีก ครั้งนี้ต้องกดเเช่หน่อย ดับเครื่องอีกครั้ง ครั้งนี้ไม่ติดเเล้ว...ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ mon19 mon19 เช็คค่าเเบต ก็อยู่ที่ 12 ก็ไม่ต่ำนะ ยังพอได้อยู่ตอนนี้ในหัวคิดอย่างเดียวคือ แบตเสื่อมเเน่ๆ mon3 mon3 เลยสั่งเเบตมาใหม่ ยี่ห้อ RR ของเดิมเป็น Yuasa  RR ถูกหน่อยเเต่ใช้ได้ครับ ...  เจ้า M795 จอดนาน รอแบตนานไปหน่อย วันนั้นก่อนเปลี่ยน เลยเช็คค่าเเบต เก่า อยู่ที่ 11 เเล้ว จาก 12 (น่าจะเพราะจอดนาน) เปลี่ยนเเบตใหม่ ไฉไลกว่าเดิมเเน่ๆ เปลี่ยนลองสตาร์ท เจ้า M795ไม่ติดซะงั้น อาการเดิมเลยที่ต้องยกรถ เเป๊ววววเลยผม อันเเรกที่คคิด เเบตใหม่ที่ซื้อมาดีหรือป่าว........ โทรไปถามร้าน เค้าก็บอกว่าเค้าชาร์ทมาให้เเล้ว พร้อมใช้เลยครับ... ยังไงเค้าก็ ยืนยัน ยืนยันเป็นพี่ปู Blackhead เลย   mon16 mon16   ผมเลยเอาเเบตมาชาร์ทเครื่องชาร์ทตัวเดิม ครึ่ง ช.ม. เหมือนเดิม  ลืมบอกว่าผมไม่ได้มีเวลาทำทุกวัน ว่างก็ทำครับ  ที่นี้ก็ใส่เเบต เช็คค่าเเบต อยู่ที่ 13.7 เยอะวากกก สตาร์ทติด สบายมาก เลยลองออกไปวิ่ง ความร้อนขึ้น 3 ขีด กลับมาบ้าน ลองดับ(ขับไปไม่กล้าดับเครื่องกลางทาง อิอิ เดี๊ยวไม่ติด) สตาร์ทใหม่ เหมือนเดิมเลยยยยยยย ย้ากกก ติดเเต่ต้องกดเเช่หน่อย ดับเครื่องอีก ครั้งนี้ไม่ติดเเล้ว...ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ mon8 mon8 mon8 mon40 mon40 mon40 เเม่มมมมมมมเอ้ยยยย ฮ่าๆๆๆ บางครั้งก็หมุนเอื่อยๆ ครับ ตอนนั้นยังคิดว่าเป็นที่เเบตอยู่ เลยซื้อตตัวชาร์ทเเบตเเบบมีวัดค่าไฟ มาชาร์ททั้งลูกใหม่ เเละเก่า เเละเอาไปลอง ผลปรากฎว่าาาาา  เเบตใช้งานได้ทั้งสองลูก ทั้งใหม่เเละเก่า  ว้ากกกกก สรุปเเบตไม่เสีย

ครั้งนี้ เป้าหมายใหญ่ขึ้น คือ ไดน์สตาร์ท  หลังจากที่เช็คเเบตเรียบร้อย เเบตเก่าไม่เสีย แถมมีเเบตใหม่มาเพิ่ม ทีนี้ก็ถึงตา ไดน์สตาร์ท เจ้าปัญหาเจ้าเก่า งานงอกครับ ไดน์สตาร์ทเบิกใหม่ 27XXX อย่างที่บอก เลยจะหาไดน์มือสอง อันดับเเรกลองเคาะที่ตัวไดน์สตาร์ท เเล้วลลองสตาร์ทไปด้วย (อ่านเจอมาว่าให้ลองเคาะเเล้วจะติด....) ตอนนี้ไดน์สตาร์ทหมุนเเต่เอื่อยๆเหมือนเเรงไม่พอ
 จังหวะดีก็ติดครับ เเต่ส่วนมากไม่ติดเลย ผมเเนะนำว่าอย่าไปเคาะเลยครับ mon32 mon32 mon32ย้ำเลยครับว่าอย่าเคาะเลยยยยย ด้วยความโง่ของผมเอง ผมเคาะเเรงไป ทำให้เเม่เหล็กเเตก จากที่หมุนเอื่อยๆหมุนได้อยู่ ที่นี้กลายเป็นหมุนไม่ได้เลย แกกๆ แกกๆ คื๊กๆ mon19 mon19 mon19 mon19 mon8 mon8 mon8 mon8 mon6 mon6 mon6 mon6  จะบ้าตาย!!!!!!!! ฮ่าๆๆๆอ่านมาเยอะะะะะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2017, 10:12:54 AM โดย Gfrox1 »

• *
ถอดไดน์สตาร์ท(ผมไม่ใช่ชช่าง ไม่รู้ศัพท์เรียกทางเทคนิคต่างๆ ใช้คำบ้านๆ นะครับ! mon10 mon10)
         ถอดให้หมด จับถอดซ๊ะ ไหนๆน้องก็เป็นของพี่เเล้ว  ห๊ะ!!!!! mon47 mon47 mon47  ผมเริ่มจากดู  Youtube คนไทยไม่มีครับ  มีเเต่ฝรั่ง เค้าบอกละเอียดมาก ไม่หวงเลย mon5 mon5 การถอดไดน์สตาร์ทต้องถอดฝาเครื่องข้างซ้าย(ไม่รู้เรียกถูกไหม บ้านๆ นะคครับ) เรื่องเยอะนะเราาาาา ก่อนอื่นเลยถ่ายน้ำมันเครื่องออกให้หมดเลยครับ ถอดกรองน้ำมันเครื่อง ต่อมาใช้หกเหลี่ยมครับ เหมือนเดิม จำไม่ได้ว่าเบอร์อะไรบ้าง  ถอดครัชก่อนเลยครับไม่มีปัญหาดึงแกนออกมาได้เลยครับ ถอดไปลุ้นไปครับ mon40 mon40 mon40 mon3 mon3 mon3 ถอดคันเกียร์ เเล้วก็ฝาเครื่องครับ อย่าลืมถอดตรงกลางฝาเครื่องจะมีตัวอุดเเกนมัตไฟ ถอดมาจะมีน้ำมันเครื่องไหลมานิดนึง ครับ(ส่วนที่คาอยู่) ฝาเครื่องยากหน่อย ไขน็อตจนหมด ยังดึงไม่ออกครับ มันจะมีเเกนตรงกลางติดอยู่+กับกาวประเก็นที่ติดอยู่ จะงัดผมก็กลัวเเตกครับ จากที่ดูๆ มา เค้าจะใช้เครื่องมือเฉพาะในการถอด อันนี้ผมหาข้อมูลไม่ได้เลย เห็นเเต่ในคลิปเท่านั้น เลยทำเครื่องมือถอดฝาข้างเอง ทำตามในคลิป+กับดูจากฝาข้าง ก็ออกมาตามรูปตัวอย่างข้างล่างเลยครับ ที่ผมทำก็จะเป็น ตัวยึดกับน็อตสองข้างตรงช่องที่อุดตรงกลางครับ เเละมีน็ตที่เป็นแกนตรงกลางไขดันออกมา ครับ  ผมใช้แผ่นเหล็กหนา 5 mm  ตัด ขนาด 6 cm X 12 cm ประมาณนะครับไม่ได้เป๊ะๆ เจาะรู ซ้าย กลาง ขวา รูซ้ายกับขวาเท่ากันใช้น็อตเบอเดียวกับของเดิม เเต่ต้องยาวกว่า เท่าตัว ส่วนตรงกลางใช้น็อตเบอร์ใหญ่กว่า ยาวกว่าทำหัวไข อ๊อกตัวเมียติดกับแผ่นเหล็ก เเล้วทำตรงปลายน็อตให้มนๆ เอาไว้ดัน (ฮ่าๆๆๆ บธิบายไปงงไป ไม่รู้ว่ามีวิธีถอดเเบบอื่นอีกไหม) พอถอดฝาเครื่องออกมาก็จะมีมัดไฟ นู่นนี่นั่น อันนี้คันหารูปใน Google ดูได้เลยครับ จะมีน็อตหกหลี่ยมสามตัวยึดตัวไดน์สตาร์ทอยู่ 2 ตัวอยู่ในเครื่อง อีก1 อยู่ข้างนอก จะมี 1 ตัว ที่เฟืองบบังอยู่ เฟืองจะมีรู สาม ระดับ ก็หมุนรูให้ตรงกับน็อตเราครับ ไขออกมาเลยยยย mon4 mon4 mon4 mon4 อย่าลืมถอดสายไฟที่ไดน์สตาร์ทก่อนนะครับ ของผมถอดสายออกมาขี้ดินเต็มเลยยยย สนิมมมมมมม  เรียบร้อยนายฮ้อยทมิฬ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2017, 12:38:12 PM โดย Gfrox1 »

• *
..

• *
...

• *
หาซื้อไดน์สตาร์ท
             ปัจฉิมบท...จบซักที ฮ่าๆๆๆ พอถอดเจ้าตัวปัญหาไดน์สตาร์ทได้ ผมก็เอามาเป็นคนจีนเลยครับ ลื้อ โป๊ะตรึบ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ตึกโป๊ะ (เขิน)

สรุป
1.ไดน์ของผม แปลงถ่านหมดครับ ทู่เลย หมดเกลี้ยง
2.เเม่เหล็กเเตกจากการเคาะ ครับ(โง่ไง) mon19 mon19
3.ข้าวเม่า ฮ่าๆๆๆๆ ผ่ามมมม  เขม่าเยอะมากครับ ผมคิดว่าการสตาร์ทเเต่ละครั้งคงหนักมากกกกกก

ผมก็เริ่มหาซื้อไดน์ จากที่ดูตามเพจต่างๆ รวมถึงบอร์ดนี้ด้วย  ถ้าเบิกศูนย์ 24XXX เเล้วก็ที่ลงขายๆกันก็จะเป็นมือสองที่โมเเล้ว แก้แล้ว ทำมัดไฟใหม่ ราคาจะอยู่ที่ 5000-8000 บาท ก็ก็ว่ายังเเพงไป  ราคา 5000  ได้อยุ่ มีคนรับซ่อมอยู่ เข้าทางเลย เพราะผมเเค่เปลี่ยนแปลงถ่าน กับเเม่เหล็กที่แตก เเต่เเม่เหล็กไม่มีอะไหล่ตรงรุ่น ต้องหาเทียบ mon2 mon2  ผมเลยเบนเข็มจากซ่อมไปหาซื้อมือสองเต็มตัว ก็หาดูตามกลุ่มต่างที่ขายอะไหล่มือสองกัน ก็เจอพี่คนนึงเลยถามเค้า เเต่เค้าไม่มีเลยเเนะนำพี่อีกคนนึง ขายไดน์สตาร์ท Ducati มือสอง ให้ผม มา โอเคกับพี่เค้ามากเเนะนำเยอะเลย  mon43 mon43 mon43 แถมยังขายในราคาที่ย่อมเยา ได้ยินเเล้วว้าวววววววววววววววววmon42 mon42 mon42 ของส่งมาไวมาก ของมาก็ประกอบกลับครับ ต้องเตรียม น้ำมันเครื่อง กรอง กาวประเก็น ไดน์ลูกใหม่ ทากาวประเก็นที่ขอบฝาเครื่องเลยครับ ขูดอันเก่าออกก่อน ครับ  อย่าเเรงมากนะครับ ประกบ ไขน็อต น็อตจะมีหลายขนาด ครับ  mon43 mon43 mon43จดไว้ด้วยนะครับ กันลืมมม ประกอบครัช คันเกียร์ เรียบร้อยยยยย ใส่กรองน้ำมันเครื่อง ใส่น้ำมันเครื่องครับ ผมซื้อมา 4 ลิตร เเต่ใส่ไป 2.5 ลิตร mon19 mon19 mon19 (โดยประมาณ) ก็เต็มเเล้ว อ่านมาเค้าว่าสี่ เเนะ ตามสเป็ค  mon49 mon49 mon49
        เรียบร้อย สตาร์ทซิ รอไร ........ ไม่ติดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด กรรมของใครเนี่ยยยยย mon36 mon36 mon36 mon36 mon36  เป็นเเบบในรูปเลยครับ 

>>>แต๊กๆ แต๊กๆ<<<
          แป้ววววรอบที่ 800 เลยผม  mon14 mon14 mon14พี่ที่ขายไดน์ก็ถามตลอดว่าเป็นนไงติดไหม ผมไม่กล้าตอบเลย ฮ่าๆๆๆๆๆ เพราะได้มาลองเเล้ว มันหมุน.... สรุปคือ แบตตหมดคครับบบบบบบบบบบบบ ฮ่าๆๆๆ  คือรถจอดนาน อย่างที่บอกว่างถึงทำครับ เอาเเบตไปชาร์ท ปลากอบรอบบบบสุดท้ายยยยย ทดลอง..... สตาร์ทติดปกติครับ ดับเครื่อง สตาร์ท หลายรอบ ก็สตาร์ทปกติครับ สตาร์ทง่ายกว่าเดิม ไม่ต้องเเช่ครับ ชึ่งเดียวติด ที่นี้ผมก็เลยลองขับ เจ้า M795 ที่ตื่นจากการหลับไหลมานานหลายเดือน ผมขับให้ความร้อนขึ้นประมมาณ 3 ขีด เเล้วจอดติดเครื่องไว้ให้ขึ้น 4 ขีด เเล้วดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ (แอบลุ้นเล็กๆ)  ฮ่าๆๆ ติดปกติครับ บบอกกงๆ ว่าดีใจมากครับ เพราะพังเอง เจ็บเอง ซ่อมเอง รู้เลยยยยยย ตอนนี้ก็ขับเกือบทุกวัน 4 เดือนเเล้วครับ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย ครับ mon48 mon48 mon48 mon48 mon48 mon48
         ตอนที่ไดน์เสีย ออกรถมาเเค่สองเดือน ติดต่อทางร้านกลับไป ร้านบอกรับผิดชอบเเค่ตัวเครื่อง ครับ ไดน์ตะตาททททมะเกี่ยวววววว mon14 mon14 mon14 ฮ่าๆๆๆ ช่วยนิดนึงก็ไม่ได้ ก็แอบเสียใจเล็กๆ กับร้านนี้ ถือว่าดวงไม่ดีเอง จากที่ซ่อมมาก็ได้มิตรภาพเพิ่มอีกเพียบ ขอบคุณ พ่อครับ พ่อช่วยเยอะๆๆๆๆๆ ฮ่าๆๆ ทุกๆคนครับ ขอบคุณที่อ่านครับ เผื่อเอาไว้เป็นความรู้ ข้อมูล ในการเเก้ปัญหา ครับ ขอบคุณครับ(อ่านกันบ้างไหมหนออออ พิมพ์เยอะเกิ้น) mon43 mon43 mon43 mon43 mon43 mon16 mon16 mon16 mon16 mon57 mon57 mon57 mon57 mon61 mon61 mon61 mon61 mon61 mon61
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2017, 10:46:49 AM โดย Gfrox1 »

• *

>>>คลิปสตาร์ทรถตอนทำเสร็จ ครับ!!<<<

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon43 เยี่ยมเลยครับ มีประโยชน์กับเพื่อนๆอีกมากมายแน่นอน  mon57 ขอบคุณนะครับ

ฮาตรงใส่ของมือสองที่โมมาแล้ว ยังสตาร์ทไม่ติดอีก เป็นผมนี่เซ็งสุดๆแน่ครับ  หวังไว้เยอะ  mon6 mon16

เดี๋ยวจะขอแชร์ลงเพจนะครับ mon57 mon57 mon57 mon4 mon4 mon4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2017, 11:25:28 AM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ pe-pe

• รถผมไม่แรง แค่ชอบแซงคนอื่น
  • *
  • แซงได้ก้อแซง แซงไม่ได้ก้อต่อให้ก่อน
ผมกำลังชั่งใจว่าจะซื้อมือสองมาเปลี่ยน รึกัดฟันเอามือ 1 ศูนย์ไปเลย (ศูนย์บอกไปเปลี่ยนที่ศูนย์คิดหมื่นแปด ถ้าซื้อไปเปลี่ยนเองข้างนอกสองหมื่นกว่า) abc39 abc39
ไฟเขียวไม่ใช่ผ่านตลอดนะ แต่เป็นปลอดภัยแล้วจึงผ่าน

• *
ได้เลยครับผม  mon61 mon61 mon61 พี่ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• *
คุณ pe-pe  เดี๊ยวนี้ร้านนอกทำเก่งเยอะเเล้วครับ เรื่องร้านดีๆมั่นใจได้ โอเเล้ว ครับ จะได้ไม่เจ็บหนัก ครับ!! mon48 mon48 mon48 mon48

ออฟไลน์ pe-pe

• รถผมไม่แรง แค่ชอบแซงคนอื่น
  • *
  • แซงได้ก้อแซง แซงไม่ได้ก้อต่อให้ก่อน
3,500 !!!!!!! ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ
ไฟเขียวไม่ใช่ผ่านตลอดนะ แต่เป็นปลอดภัยแล้วจึงผ่าน

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand