ผู้เขียน หัวข้อ: แฮน  (อ่าน 3382 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mtae

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
แฮน
« เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 04:22:00 PM »
ใส่แฮนแต่งอาไรดีครับ แฮนด์มหายากมากครับ ถ้าใครมีแผนเดิมที่ไม่ได้ใช้ ขายผมนะครับ

Ducati Bikers Thailand

แฮน
« เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 04:22:00 PM »
//

ออฟไลน์ Addz

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: แฮน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 05:03:14 PM »
ผมก็อยากเปลี่ยนแฮนด์แต่งของ Rizoma พอดี อยากให้แฮนด์มันสูงหน่อยจะได้ไม่ต้องก้มมาก ไม่ทราบว่ามีใครเคยเปลี่ยนมาบ้างมั้ยครับ  mon6

ออฟไลน์ mR_MoNtO

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 11:08:53 AM »
ผมก็อยากเปลี่ยนแฮนด์แต่งของ Rizoma พอดี อยากให้แฮนด์มันสูงหน่อยจะได้ไม่ต้องก้มมาก ไม่ทราบว่ามีใครเคยเปลี่ยนมาบ้างมั้ยครับ  mon6

ผมเพิ่งเปลี่ยน แฮนด์อ้วน RIZOMA ดำด้านมาครับ ขี่ง่ายขึ้นเยอะนะครับ แฮนด์ยาวขึ้นแล้วต้องปรับองศาให้แฮนด์มันสูงขึ้น (ไม่งั้นเวลาหักสุดจะชนถังน่ะครับ)
แต่ควรระวังเรื่องสายคันเร่ง กับสายเบรค นิดนึงนะครับ เพราะแฮนด์ มันยาวขึ้น ต้องตั้งสายคันเร่ง ให้พอดีน่ะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวคันเร่งค้าง อันตรายมากครับ

ที่สำคัญ ดูดีมีสกุลขึ้น กว่าแฮนด์ เดิมอย่างเห็นได้ชัดครับ 555+
อยู่บ้านเมียด่า ออกมาจ่าจับ !!!

ออฟไลน์ akkapark

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2017, 01:21:03 AM »
มีแฮนด์ดำยี่ห้อ renthal ครับ