ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ ฤกษ์ออกรถครับป๋ม  (อ่าน 1167 ครั้ง)

ออฟไลน์ dor_ka_dear

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
พี่ๆเพื่อน ซีเรียสแค่ไหนครับ กับ ฤกษ์ออกรถ ถ้าไม่สะดวกตามฤกษ์นั้น
ผมจะสะดวกแค่เสาร์ กับ อาทิตย์ นะครับ ไม่อยากลางานด้วยครับ.
ขอความคิดเห็นหน่อยล่ะกัน

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ Milk-Keeper

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-2
Re: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ ฤกษ์ออกรถครับป๋ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 09:33:12 AM »
ส่วนตัวคิดแค่ว่า ฤกษ์ดี คือเราสะดวกครับ จะว่าไปตัวผมหมดสมัยดูฤกษ์ยามแล้วครับกับเรื่องพวกนี้

เหมือนอย่างงานแต่งเพื่อนผม มันจะเอาเสาร์-อาทิตย์เพราะสะดวก ทางฝ่ายเจ้าสาวกับทางบ้านนั้นดูฤกษ์มา ได้พฤหัสบดี ..

..เงิบสิครับเพื่อนๆนัดจะเช่ารุตู้ออกต่างจังหวัด มาเจอวันทำงาน ลากันยาก สุดท้ายอย่าว่าแต่เพื่อนสนิทเลยครับ งานแจกซองไปคนมาไม่ถึงครึ่ง ฝากซองกันเป็นแถว เพื่อนผมด่า "ฤกษ์ซ้งติ่งอะไรกันวะ เพื่อนยังมากันนับหัวได้ แต่งทั้งทีเอาแต่ฤกษ์ไร้ความสะดวก" ...แต่ผมมว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่คนเชื่อก็พอ เพียงแต่ตัวผมเอาสะดวกมาก่อน

สุดท้ายฝากให้คิดนะครับว่า ลางานไปรับรถ ถึงจะบอกไม่กระทบงาน แต่ถามว่าคุณได้รถมาแล้วอยากขี่ไหม ถ้าหยุดเสาร์-อาทิตย์ แล้วไปรับเสาร์ คุณได้สนุกกับมัน2วันเชียวนะ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ ฤกษ์ออกรถครับป๋ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 01:59:45 PM »
 mon43 เอาเราสะดวกดีกว่าครับ  ฤกษ์ดี ก็ไม่สู้มีสติในการขับขี่ครับ  ขับขี่ปลอดภัยนะครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ iYa

• *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 04:16:44 PM »
ส่วนตัวจะถือฤกษ์มาก ออกรถมาวันแรกถ้าไม่มีปัญหาก็จะไม่มีปัญหา ถ้ามีก็จะมีตลอด (ความเชื่อส่วนตัว)

ต้องดูว่าปีนี้ วันดีวันอะไร ถ้าก่อนสงกรานต์ยังถือว่าเป็นปีเก่า วันพฤหัสวันธงไชย วันอาทิตย์วันอธิบดี

ประสบการณ์ส่วนตัว วันที่ไปออกรถ เลือกไปวันพฤหัสค่ะ เลือกเวลาดี เอาผ้า 3 สีไปผูก เพื่อความสบายใจ ถึงฤกษ์ดี สตาร์ทรถสักพักแล้วดับเครื่อง แล้วฝากรถไว้วันก่อนที่ศูนย์ พอวันที่สะดวกค่อยไปเอากลับค่ะ