TRIP/MEETING/GALLERY > Showroom Ducati

แนะนำวิธีการฝากรูปเพื่อลงรูปในเว็บบอร์ดนะครับผม ^^

(1/1)

WEBMASTER(กอล์ฟฟี่):
8) รบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ ฝากรูปกันนะครับ จะได้ประหยัดพื้นที่บอร์ดครับผม :blank: ขอบคุณครับ

เว็บฝากรูปที่ขอแนะนำนะครับ

http://image.ohozaa.com/main/

1. ภาพนี้ คือหน้าแรก ของเว็บฝากรูปนะครับ

2. ให้กดเลือกขนาดของภาพครับ ภาพจะได้ไม่ใหญ่เกินไป  หลักๆ ก็ 640*480  หรือถ้าอยากได้ใหญ่เต็มจอหน่อย ก็ 800*600 ก็ได้ครับ

3.เมื่อเลือกขนาด แล้วกดไปที่ select image ครับ จะมีกล่องเลือกภาพในฐานข้อมูลคอมฯของเรา ปรากฎขึ้นมา

4. หารูปที่ต้องการเลยครับ แล้วกด Open

5.รอระบบ อัพโหลดรูปแปปนึงคับ ^^

6. เมื่ออัพโหลดเสร็จ จะมีไฟลข้อมูลให้เลือกอยู่ 4 บรรทัด ให้copy บรรทัดที่เขียนว่า BBCode Full Image ครับ

7. กลับมาที่ กระทู้เรา แล้วกดวางรูป ในกล่องกระทู้เลยครับ

8. เรียบร้อยแล้ว พิมพ์ข้อความอื่นๆได้เลย แล้วกดส่งรูปเลยครับผม 8)

lek6226:
พี่ครับทำวิธีนี้บน ไอโฟน หรอ ซัมซุง ได้มั้ยครับ
ถ้าไม่ได้ มีวิทีไหนที่จะทำบนโทรศัพท์โดยไม่ต้องผ่านเครื่อง pc มั้ยครับ

jfullmoon:
วิธีการเอาวีดีโอมาลงมีขั้นตอนอย่างไรครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version