COMMUNITY > SCRAMBLER DUCATI

Ducati Scrambler Trip ; The Proloque - Big Surprise !!!

(1/3) > >>

WEBMASTER(กอล์ฟฟี่):
mon61  สวัสดี เพื่อน ๆทุกท่าน และชาว Scrambler ด้วยนะคร้าบ  ... 

จากที่ทางดูคาติ ทองหล่อ ได้จัดกิจกรรม  Scrambler Night Ride ขึ้นเมื่อวันเสาร์ที่ 30 พ.ค.ที่ผ่านมา  ...  ผมเอง ก็ได้เป็นส่วนนึง ที่ร่วมเดินทางทริปนี้ กับแฟนครับ   ...   โดยก่อนหน้านั้น ทางผู้จัด   ได้โปรโมท กิจกรรมไว้  ว่าจะพาพวกเราไปทานข้าว ที่ก๋วยเตี๋ยวโบราณ ที่ CDC  และ จะพาพวกเราขี่ต่อ  ไป ณ. สถานที่ แห่งนึง ..  โดยไม่ยอมปริปาก  ว่า  มันคือ ที่แห่งใด ครับ  mon36

ตามมานะครับ ....   แล้วผมจะเฉลยให้ครับ ว่าที่หนุก ๆ แสนจะลึกลับนั้น ... มันคือ ที่แห่งใดกันแน่  mon61

กับบทโหมโรง ในชื่อทริปจุดกระแสความสนุก มันส์ ครบรส  ที่ว่า

Ducati Scrambler Trip ; The Proloque - Big Surprise !!!

สนใจ เข้าร่วมคลับ DUCATI SCRAMBLER CLUB THAILAND
Add ID LINE ผมมานะครับ  จะเชิญเข้ากลุ่มให้ครับ

Golfy Id Line >> diavel1200

จุดเริ่มต้นการเดินทางในวันนี้  ... ทุกคนนัดเจอกันที่ศูนย์ดูคาติ ทองหล่อ ช่วงเย็นครับ หกโมงเป็นต้นไป 

สิ่งที่ดี สำหรับ Night Ride  อย่างนึง  คือ แดดร่ม ลมตก อากาศเริ่มไม่ร้อนครับ   ... แต่ขี่ในกทม.ที่รถติด ก็อาจจะโหดนิดหน่อยนะครับ แหะๆ
หลายๆ ท่าน เริ่มขี่มารอที่จุดนัดหมาย   โดยคราวนี้  เรามีสองนักแสดงชื่อดัง ที่ขี่มาร่วมทริปมันส์ ๆ กับเราด้วย  นั่นคือ  คุณเป้ อารักษ์ และคุณกวาง เอบี นอมอล นะครับ

คนที่อยู่ข้างหลัง คือดาราครับ  แต่อาจโดนพี่โจ๊ก แห่งสำนัก MPK บดบังรัศมีไปบ้างครับ  555  abc24

รถหลายคัน ที่ส่งมอบกันไปแล้ว  ตอนนี้  ... สภาพเดิม เริ่มมองไม่เห็นแล้วครับ   หลายท่านเริ่มทำการ Custom รถ ไม่มาก ก็น้อย  แต่ทำทุกคันครับ  หาแนวของตัวเองกันไป  ดังเช่นคันนี้ ...  Scrambler แนวๆ จากคุณนุ่ย สำนัก Mugello ครับ

มากันครบทุกรุ่นกันเลยทีเดียว เพื่อน ๆ ที่มาพบเจอกัน  นอกจากเพราะ ขี่ Scrambler เหมือนกันแล้ว  แต่ละรุ่นย่อยๆ ก็เริ่มจับกลุ่มคุยกัน ถึงแนวทางการแต่งรถครับ

ไอคอนเหลือง ...  ยังเป็นรถที่คนออกมากที่สุด  ส่วนหนึ่งเพราะ คนที่ออกรถ กะเอารถมา custom ไปในทางตัวเอง เหมือนที่ผู้ใช้ scrambler ทั่วโลกทำกัน  .. จึงเลือกที่จะซื้อตัวพื้นฐาน เพื่อมาแต่งต่อนะครับ

เมื่อทุกท่านมาพร้อมกันแล้ว .. ทางทึมงานก็เรียกประชุมเพื่อสรุปเส้นทางการขับขี่ .. โดยจุดหมายแรก เราจะขี่จากศูนย์ดูคาติ ทองหล่อไปที่ CDC เรียบด่วน กันนะครับ เพื่อไปทานข้าวกันก่อน  ส่วนที่หมายถัดไป   ยังอุบไว้ เป็นความลับครับ  เค้าไม่ยอมบอก 555 mon48

เราพร้อมจะไปกันแล้ว  mon16 mon16 สนุกแน่ครับ งานนี้

ขอถ่ายภาพ ไว้เป็นที่ระทึกใจ กับแฟน 1 ภาพครับ  abc36 มีคนซ้อน ต้องขับขี่ปลอดภัยไว้ก่อนคร้าบ

หลังจากนี้ไป ภาพจะเริ่มมืด ๆ เพราะมันดึก และผมใช้กล้องมือถือถ่ายครับ  ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้าหากภาพไม่ชัด  ครั้งต่อไป จะปรับปรุงให้ดีกว่านี้นะครับ mon10

พร้อมลุย !!

คุ้น ๆ หน้าเธอไหมครับคนนี้ 555  สาวจิน ครับ ขี่ข้าง ๆ เป้ เลยเชียว

เป้ พร้อมครับ  mon57 แต่งได้แนวตามสไตล์จริงๆ ชื่นชมในความเป็นตัวเค้าเองครับ ไม่ต้องเยอะ สบาย ๆดี

ถึงเวลาออกถนนครับ ... เราขี่กันออกมาเป็นขบวน ลุยตามซอยลัด มาออกเส้นเอกมัย และมาติดไฟแดง เพื่อเข้าสู่ถนน เลียบด่วน รามอินทรา กันครับ 

ฟิลลิ่ง การขับขี่เจ้า Scrambler นั้น  ต้องบอกว่า สนุกมากครับ  เพราะสเตอหลังใหญ่ ทำให้ออกตัวได้แรงมาก   ผมต้องเตือนแฟนอยู่เรื่อย ๆ ว่าให้จับแน่นๆ นะ หากใครยังไม่ชินกับรถ ไม่ชินกับการบิด มีสิทธิ เงิบ ครับ หน้าจะหงายเอาง่าย ๆ    แม้การทดสเตอหลังใหญ่ จะทำให้ปลายหายไป (ความเร็วปลายอยู่ที่ประมาณ 190 km/hr แต่เชื่อเถอะครับ ว่า รถคันนี้ ออกแบบมาได้ดีจริงๆ เพราะเป็นทรงเน็คเก็ตแฮนด์สูง   เราคงไม่ได้จะขี่ความเร็วทะลุ 150 กันบ่อย ๆ หรอกครับ   อย่างผมเอง  ผมชอบที่จะขี่ Scrambler ที่ความเร็ว สัก 130 กำลังสบายครับ  mon61

ช่วงที่ออกจากไฟแดงไป  รถติดนิดหน่อยครับ  ทุกคน ต่าง มุดครับ  หาช่องไปกันเอง  .. เจ้า Scrambler ให้อัตราเร่งที่มันใจได้ครับ  เวลาแซง ผมจะรู้สึกเสมอว่ามัน  แซงขาด   ไม่ต้องกังวลว่ารถหลังจะเบียดเข้ามาครับ  บิดส่งให้พ้นไปเลย   หาช่องนู้น เข้าช่องนี้ ขี่ตามกันไปเรื่อย ๆ  จนในที่สุด .. ก็ถึง CDC ครับ

หันไปทางไหนก็เจอแต่ Scrambler

ตากล้อง ตามเก็บทุกสถานะการณ์ mon57

้ร้านที่เราจะมากินข้าวกันวันนี้

ไม่ใช่ร้านกาแฟพระนครนะครับ  mon16 อันนี้คับ  ร้าน ก๋วยเตี๋ยวไข่ย้อนยุค

น้ำอัดลม ยังดูเข้ากับบรรยากาศเลยครับ

โฉมหน้าผู้ร่วมขบวนการ Proloque Scrambler วันนี้

เติมพลังกันคร้าบ  mon4 อร่อยนะครับร้านนี้  โดยส่วนตัว ชอบครับ  ไว้จะมาอุดหนุนอีก

หลังทานข้าวเสร็จ  ไปครับ   เราไปมันส์กันต่อ mon16

ประชุม เส้นทางที่จะไปต่อครับ   หึ ๆ ก็ยังอุบ ไม่บอกว่าไปไหน   ตามไปครับ ตามไป เราจะไปแพ็ค ก่อนเข้าสถานที่ลึกลับ   ที่ปั๊มปตท. ช่วง รามอินทรา กม.8 กันก่อนครับ

ถึงปั๊มเรียบร้อย  ฝ่ารถติด มุดกันมาครับ  สนุกม้าก  mon48 จอดรอเพื่อนบางท่านเติมน้ำมันแปป mon42

หญิงขี่ได้ ชายขี่ดีนะครับ  ขาถึงนะนี่ พูดเป็นเล่นไป mon16

mon47 mon47

หมวกแดง คือ คุณเป้ ครับ mon61 ส่วนที่มีผ้าโพกหัวอยู่นั้น คือ คุณกวาง  mon61

เอาละครับ  .. ทางทีมงาน  แนะนำ เส้นทางสุดท้าย ที่จะเข้าสู่สถานที่สุดเซอร์ไพรซ์ ที่เค้าได้กล่าวไว้ ซึ่งอยู่ห่างจากปั๊มนี้ประมาณ 2 กิโล เท่านั้นครับ 

ถามจริงๆ ครับ เพื่อน ๆ  ..  ย่านชานเมืองแบบนี้ มันมีอะไร ที่จะทำให้พวกเรา กว่าสี่สิบคน เข้าไปเที่ยวกันรึครับ    ผมเดาไม่ถูกจริงๆ   mon40

โดยทางทีมงาน ได้เตือนไว้อย่างนึงครับ  ...   ว่า   ไม่ว่า จะเห็น หรือได้ยินอะไร   ให้ขี่ตามเค้าไป  ไม่ต้องสนใจสิ่งรอบข้าง  mon19  เชดดด พูดมาแบบนี้   ไปไหนเนี้ยะ mon14  โอเคครับ ขี่ตามอย่างเดียว ไม่สนใจสิ่งอื่นครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version