COMMUNITY > DIAVEL AREA

Deavil Test Drive !!!อิอิ

(1/10) > >>

WEBMASTER(กอล์ฟฟี่):
วันนี้พอดีป่วยคับ  mon6 เลยถือโอกาสไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 6000 โล น้องกระติกซะหน่อย เปลี่ยนไปทั้งหมด 1800 บาทครับ ค่าน้ำมันเครื่อง 3 กระป๋อง1000 ค่าแรง 800 ครับ  เจอเซลพี่เจฟ และพี่โด่งพอดี เลยถือโอกาสถามไถ่ถึงเจ้าเดวิลประกอบไทยซักหน่อย

ได้ความว่า มาแน่ ไม่ลดสเปค และมีสามรุ่นอย่างที่เพื่อนๆได้บอกไป คือ รุ่นสีดำabs (799000บาท) รุ่นred carbon ( 920000) และรุ่น cromo ยังไม่เปิดราคา ครับ

โดยจะเริ่มให้จองตั้งแต่ก่อนมอเตอร์โชว์ 1-2 วัน และรับรถ หลังจองประมาณ 2 เดือน ไม่เกินนี้ครับ

หลายคนถามมาว่าลดสเปคไม๊  ตอบได้เลยว่า  เหมือนเดิม ไม่ลดสเปคครับ mon48

และที่เด็ดสุดจริง ๆ คือ จะมีโปรโมชั่นในระบบผ่อนด้วยครับ อุ ๆ ฟังแล้วใจหวิวเลย ขอบอก ไว้รอให้ชัวร์ ๆ อีกที ติดตามกันนะครับ mon17 mon17

ไหน ๆ แล้วเลยถือโอกาส ขอลองเทสซักหน่อย

คันนี้เป็นตัวนอกนะครับ แต่สเปคเดียวกันครับ ความรู้สึกแรก ตอนเห็นคือ มันใหญ่มากมาย หนาบึก

พอลองคล่อมดู อืม  มองสะท้อน กระจกแล้วหล่อมาก 555+ เบาะเตี้ยกว่ามอนสเตอร์ครับ ขาถึงสบาย ๆ แฮนด์สูงและกว้างกว่านิดนึง ถ้าตอนขี่เรานั่งโน้มหลังไปข้างหน้านิดๆ ให้แขนงอ ก็จะสบาย ๆ ครับ วิชั่นด้านหน้าโล่งกว้าง  รับลมเต็มที่ น่าติดชิวด์เสริมมากมาย

ตอนออกตัว เกียร์ 1 แบบไม่บิดคันเร่ง มีรอบติดเครื่องให้ความเร็วมาเยอะระดับนึงเลยครับ แทบไม่ต้องบิดก็วิ่งเร็วซะแล้ว พอรถโล่ง เลยขอเทสอัตราเร่งหน่อย รถพุ่งไปตามมือ สบาย ๆ ครับ เนื่องจากผมเคยใช้ฮายาปี08 มาก่อน พอมาเจอคันนี้ ลักษณะนิสัยเครื่องมันไม่เหมือนกัน อันนี้จะดีด  ๆ พุ่ง ๆ ดูบังคับยาก เหมือนคำรามมากกว่า มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวมากครับ

ตอนกลับรถ แม้แต่แม่ค้าขายก๋วยเตี๋ยวไก่ฉีก ยังหยุดลวกเส้น แล้วหันมามองชื่นชมกันเลยทีเดียว 

ระบบเบรคมั่นใจได้สบาย ๆ เพราะไม่ได้ขับเร็วเท่าไหร่ แค่อยากทราบความรู้สึก และฟิลลิ่งของรถเวลาขี่ครับ

โดยรวม เป็นรถที่ขี่ง่าย สบาย ๆ ตีวงกว้างหน่อยเพราะช่วงรถยาว หล่อ เหลา บ้าพลังนิด ๆ ครับ แนะนำคนขี่ เล่นกล้ามนิดนึงนะครับ จะดูสมส่วนกับรถมาก 

กับราคาประกอบไทยที่เปิดมา

เห็นแล้ว เสียว ๆ อ่ะค้าบ mon17 เห็นแล้วน่าไว้ขี่นำขบวนยังไงก็ไม่รุ้ mon42

nakzido (แน๊ค DCG!!):
สรุปถ้ามีโปรดีๆ นี่ได้รถใหม่นำขบวนแน่เลย ลูกพี่ผม  mon47  mon47  mon47

แต่ไปลองคล่อมแล้วมันน่าโดนจริงๆ นะ นะ  mon10

JackMonsterShop:
 abc36 abc36  abc36

ไอ้หนุ่มมาสด้า:
ประทับใจตรงไม่ลดสเป็คนี่แหละ  ผมเริ่มฝันถึง SF ประกอบไทยแล้ว  mon5

ต้น_71 Bike:
 mon57 เป็นทางเลือกที่ดีเลยครับ สำหรับคนที่ชอบรุ่นนี้
ขอบคุณครับที่เอาข้อมูลมาฝาก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version