ผู้เขียน หัวข้อ: Review : Ducati Diavel ประกอบไทย >>By Golffy  (อ่าน 17620 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Review : Ducati Diavel ประกอบไทย >>By Golffy
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 04:53:16 PM »
รีวิว นี้ ได้ลงไว้ในพันทิพย์นะครับ ขอปรับปรุงข้อมูลเล็กน้อย เพื่อมาลงในนี้ต่อนะคับผม mon42

ก่อนอื่น ขอเกริ่นนำว่า เมื่อก่อนหน้านั้น.. นานมาแล้ว ซัก ปีครึ่งเห็นจะได้.. เคยมีอยู่ครั้งนึง ครับ .. สมัยนั้น ผมขี่ suzuki gsx r1000 k8 ..บินเดี่ยว  เที่ยว สวนผึ้งครับ..  mon61

จำได้ ว่า ไปเที่ยว ที่ซินเนอรี่  ที่เค้ามีให้อาหารแกะ แหล่งท่องเที่ยวยอดฮิตติดลมในช่วงนั้น ใครไปต้องไปเที่ยวที่นี่..

ใช่ครับ..  ขณะที่ผมจอดรถ ..  ผม พบเจอกับ รถดูคาติมอนสเตอร์ .. ที่ผมรู้จักดี ..  แต่เอ๊ะ *0*!!  อีกคัน ที่จอดข้าง ๆ กัน  ถังน้ำมัน ใหญ่ม้ากกกก   คันนี้ผมไม่เคยเจอเลย mon42

พอขี่กลับมาถึงบ้าน   เจ้าดูคาติ คันงามใหญ่ที่เห็นนั้น ยังติดตาอยู่ครับ  ..  เลยกลับมาค้นข้อมูลดู ..   โอ้วว เจอจนได้ .. มันชื่อว่า ดูคาติ เดวิล (หรือไดเวล) ซึ่งแปลจากภาษาอิตาลี  แปลว่า ปิศาจ

สนนราคา..  อ่านไปหนาวไปครับ ...  1,150,000 บาท *0*!!!    abc35

ยอม ... -*-     เพราะสำหรับผม มอเตอร์ไซค์ราคาเป็นล้าน ชีวิตนี้ คิดไว้แล้ว .. คงไม่มีวัน  เหอะๆๆๆๆ T^T (ปลอบใจตัวเอง) mon8

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 05:05:34 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

Ducati Bikers Thailand

Review : Ducati Diavel ประกอบไทย >>By Golffy
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 04:53:16 PM »
//

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
Re: Review : Ducati Diavel ประกอบไทย >>By Golffy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 05:03:30 PM »
ปาดซ้าย  mon61 mon61 mon61
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

Re: Review : Ducati Diavel ประกอบไทย >>By Golffy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 05:04:16 PM »
หลังจากนั้นมา ผมจึง ได้แต่ฝันถึงมันครับ.. mon10    บางครั้งบางคราว  ฝันนี้ ก็เก็บเข้าิลิ้นชักลึก ๆ มากๆ จนเผลอลืมไป.. mon49

แต่เมื่อ เราเก็บกวาด ลิ้นชัก รื้อดูเมื่อไร ..  ฝันนี้ ก็ยังค้างคาอยู่ในลิ้นชักความฝันของเราเสมอ  ไม่เคยเปลี่ยนแปลง... mon17

ระหว่างนั้น ผมก็ได้ขี่ดูคาติคันแรก นั่นคือ มอนสเตอร์ 795 นั่นละครับ  เพราะเป็นตัวประกอบไทย ราคาลงมาเหลือ 400,000 บาท  จึงตัดสินใจไม่ยากเลย ที่จะไปนั่งเฝ้า ขอจองรถที่ศุนย์ดูคาติ ทองหล่อ ตั้งแต่วันแรก 555+ (วันนั้นมี 3 คน) คือ ผม หนึ่ง เกมส์ abc24

ระหว่าง ที่รอรถ ผมก็เริ่มเปิดเว็บไซด์ ไปด้วยครับ  ซึ่งวันนี้ ก็ได้ผลตอบรับจากเพื่อน ๆ ที่ขี่ดูคาติด้วยดี ..  ทำให้มีเพื่อนเยอะมาก ๆ   ชีวิต ก็เพลิน ๆ กับการสนุก และขับขี่ มอนสเตอร์เรื่อยมาครับ ^^ abc34 abc34

และแล้ว..  mon14  จากข่าวหนาหู ..  ให้เพื่อน ๆ ชาวสองล้อ ได้ลุ้นกัน ว่ารุ่นประกอบไทย ของดูคาติ ประเทศไทย  ต่อจากมอนสเตอร์ คือรุ่นอะไร *0*!!!

ถ้าเพื่อน ๆ ได้ติดตามข่าวภาพหลุดต่าง ๆ จากโรงงาน .. คงจะจำได้ครับ.. ว่า ในภาพนั้น..  มีกระดาษแปะที่เสา .. บ่งบอกไลน์ผลิต ชัด ๆ ๆ ๆ ว่า .. ไลน์ผลิตเส้นนั้น   คือ  DUCATI DIAVEL  abc35

อืมมมม... เอาละสิ   ภาพนั้น ทำให้ผมมั่นใจครับ ว่า มาแน่ ๆ รถที่เราเคยได้แต่ฝันถึง จะมาประกอบ และขายในไทยแน่นอน .. mon48

ที่นี้ ก็ต้องมาลุ้นกันละครับ ว่า ราคาจะเปิดมาที่กี่บาทกันแน่  abc35

ดูจากมอนสเตอร์ นำเข้า 600,000 บาท  ประกอบไทย 400,000 บาท

ผมจึงคะเนเอาเองว่า เดวิล นำเข้า 1,150,000 บาท ประกอบไทย ก็น่าจะมีหายไป 30% คือเหลือ 805,000 บาท  ผมจึงบอกพี่เซลไว้ครับ ว่า ถ้าราคาออก ไม่ถึง 850,000 บาท  พี่โทร.หาผม  ผมจะจองทันที  abc35 abc35 abc35

ไม่นานนักครับ abc35 เบอร์พี่เซล ก็ call เข้ามา .. บอกกับผมว่า .. ราคาที่ออกมาคื้อออออออ......   799,900 บาท   ฟรีประกันชั้น 1 &มีบอลลูน ดาวส์แสนเดียว ..+แถม  นู่นนี่นั่น

โอ้วว...  โปรฯ อะไรกันนี่  mon14 !!!  ทำไมมันยั่วเย้า อย่างรุนแรง

โอนเงินจองทันทีคับ mon42 ไม่ได้คิดเลย

ช่วงเวลารอ ก็แสนทรมานเนอะครับ  ไม่เคยชินซักที  ที่จะต้องรอรถ ได้แต่มอง และหาของแต่งไปวัน ๆ  mon36 จะโทรหาพี่เซล ก็เกรงใจครับ ไม่อยากโทร.บ่อย เดี๋ยวจะว่าจิก แหะๆ ..  เข้าใจการทำงานครับ เลยรอๆๆๆต่อไป ...

แต่แล้ว .. วันนั้นก็มาถึงครับ เมื่อพี่เซล นัด .. ให้ไปรับรถได้  เย้ๆ    mon48 mon48  วันนั้น เป็นปลื้มครับ  ความรู้สึก ตอนเห็นรถตัวเองที่ศูนย์ดูคาติ มันบรรยายไม่ออกจริง ๆ ครับ รู้แต่ว่า แม้รถจะสีดำ  .. แต่เหมือนมีหลอดไฟฝังอยู่ เพราะมันสว่างโดดเด่นซะเหลือเกิน

NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 05:12:03 PM »
มาถึงสเปค คร่าว ๆ กันบ้างครับ mon43

เครื่องยนต์   L-Twin 2 สูบ , 4 วาล์ว/สูบ ระบบขับวาล์วแบบ Desmodromic ระบายความร้อนด้วยน้ำ
ความจุกระบอกสูบรวม   1,198 cc.
162 แรงม้า ที่ 9,500 rpm.

ความรู้สึกแรก คือ... ใหญ่ครับ ..  mon48 ใหญ่มว้ากกก.. (หลายคงก็คงรู้สึกเหมือนกัน)  โดยเฉพาะระยะ จากไปหน้า ถึงเบาะ  กว้าง ยาว ไกลมากครับ

ตัวเครื่องยนต์ และแรง บิด ให้รอบที่ทันใจครับ  abc34  มีโหมดการขับขี่ทั้งหมด 8 ระดับ หรือจะปรับ ง่าย ๆ แบ่งเป็น 3 โหมดครับ คือ สปอร์ท / ทัวร์ริ่ง / เออเบิ้น(ในเมือง)

เบาะนั่งนั้น..  ต่ำครับ  mon57 นั่งง่ายมาก เท้ายันเต็มฝ่าเท้า แถมเข่ายังงออีกครับ (ผมสูง 175) ถือเป็นเบาะที่ต่ำมาก คงเพราะมันเป็นรถแนวครุยเซอร์ อยู่มาก เลยเน้นให้นั่งสบาย เรียกได้ว่าหลังเกือบตรง

สิ่งนึง ที่ผม(และหลายๆคน) ชอบจังเลยกับคันนี้ นั่นก็คือ โปรอาร์มครับ mon57 หรือสวิงอาร์มเดี่ยวนั่นละครับ (งงๆ)  mon19

เลยต้องจัดท่อแต่ง ให้สั้นลงเล็กน้อย โชว์ล้อซักนิด ครับ  จะใช้บริการท่อแต่งศุนย์ ซึ่งจัดโปรลดราคาท่อเทอมิคฟูล  ก็ตกอยู่ที่ราคา 120,000 บาท T0T

ผมเลยต้องหันใช้บริการท่ออเมริกา ซึ่งตอบโจทย์เรื่องความสั้น..  (ชอบเชียวอะไรสั้นๆ)  เลยมาลงเอยที่ท่อ Compettion werk ครับ ^^

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 05:15:47 PM »
ยาว x สูง x กว้าง   2,235 mm x 1,192 mm x 860 mm
เบาะนั่งสูง   770 mm
ห่างจากพื้น   139 mm
ระยะฐานล้อ   1,580 mm

ด้วยมิติ ที่เห็นนะครับ  เวลามุดในเมือง จะค่อนข้างเหนื่อยหน่อยครับ  แต่ด้วยความที่เราไม่ต้องก้มมาก เลยออกจะเรื่อย ๆ ครับ  เรียกได้ว่า ยังไงก็เร็วกว่าตุ๊ก ๆ 555+

ความร้อน ไม่เท่าไหร่นะครับ ร้อนน้อยกว่ามอนสเตอร์ครับ อาจเพราะมีระบบระบายความร้อนด้วยน้ำ และมีพัดลมครับ

ความจุถังน้ำมัน   17 Lite ( รวมสำรอง 4 Lite ) mon42
น้ำหนักเปล่า   210 kg. ( ไม่รวมแบ็ตเตอร์รี่และของเหลวภายในเครื่องยนต์)

เรื่องความประหยัดนั้น เป็นเรื่องที่ต้องคำนึงถึงพอสมควรเนอะครับ  mon48

อย่างที่เห็ฯครับว่า ถังน้ำมันเดวิลความจุด17 ลิตร โดย เมื่อเหลือ 3 ลิตรสุดท้าย ไฟเตือนจะสว่างขึ้นครับ เพื่อให้เราหาปั๊มน้ำมัน พร้อมทั้งจะขึ้นระยะทางที่วิ่งหลังไฟเตือนให้ครับ ชือ่ว่า Fuel Trip

เท่าที่วิ่งออกทริปมา   เอาง่ายๆครับ  ถ้าบิดชิวด์ ๆ 120-130 ไปเรื่อย ๆ ไม่ซัดเลยซักนิด  จะวิ่งได้ ประมาณ 220-240 โล ก่อนไฟเตือนครับ เท่ากับกินน้ำมันที่ 16.4โล/ลิตร ครับ

แต่ เส้น บางเลน เคยซัดสุดครับ.. >< ต่อเนื่องด้วย (เป็นตัวอย่างไม่ดีครับ)  สรุปอัตราสิ้นเปลือง คือ  180 ไฟเตือนแล้วคับ *0* คือหมด 14 ลิตรในถังแล้ว เท่ากับว่า กินน้ำมัน ตอนซัด ๆ ที่ 12.8 โล / ลิตร ครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 05:19:12 PM »
ล้อหน้า / ยางหน้า   วงล้ออัลลอยด์ 14 ก้าน ขนาด 17 x 3.50 inc. / 120/70 ZR-17

ยางหน้านั้น ขนาด120 ครับ อาจจะดูว่าเล็กไปเมื่อเทียบกับยางหลัง  แต่รวม ๆแล้ว สำหรับทุกการเข้าโค้ง ผมว่ามันยังประสานกันดี เข้าไม่ยากเลยครับ  mon61

ล้อหลัง / ยางหลัง   วงล้ออัลลอยด์ 14 ก้าน ขนาด 17 x 8.00 inc. / 240/45 ZR17

มาถึง ยางหลัง ที่โดดเด่นกันบ้างครับ  mon48  เอาเป็นว่า ใครก็ต้องมายืนส่องยืนเล็งครับ  แล้วถามว่า โอ้โห.. ยางหลังขนาดเท่าไหร่นี่ เกือบเท่ารถเก๋งเลย

มันก็ใหญ่จริง ๆละครับ ขนาด 240 ครับ   ออกแบบที่ยึดป้ายทะเบียนได้ถูกใจมากๆเลย  mon57

เอายางมาจอดเทียบให้ดู กับรถ มิตซู แลนเซอร์ ที่บ้านครับ ^^  ใครใหญ่กว่ากันเอ่ย *0*!!! abc35

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 05:27:50 PM »
ไฟท้าย ทั้งไฟเบรค และไฟเลี้ยว จัดให้อยู่โคมเดียวกัน โดยใช้หลอด LED ครับ  ทำให้ลักษณะไฟ เป็นเส้นตรง ยาว ๆ ทั้งสองข้าง

แรก ๆ ผมมองแล้วมันแปลก ๆ นะครับ..  แต่ดูไปนาน ๆ โครตะระ ชอบมันเลยอ่ะคับ  mon57 สวยดีนะ

หน้าจอแสดงผล มีสองชั้นครับ  mon57 จอบน เป็น แบบขาวดำ  ไว้บอกระยะทาง ความเร็วรอบต่าง ๆ , อุณหภูิมิ , เวลา ฯลฯ

ส่วนจอล่าง จะเน้นฟังชั่น พิเศษต่าง ๆ ที่เพิ่มมาเกี่ยวกับตัวรถครับ เช่น DTC / และมี ตัวเลขบอก ตำแหน่งเกียร์ด้วยครับ  ชอบมองตรงนี้มาก ๆ  mon48

อีกนิดครับว่า กุญแจรถ เป็นแบบ คีย์เลส ครับ  คือ ไม่ต้องเสียบกุญแจ แต่พก ไว้กับตัว ห่างรถไม่เกิน 2 เมตร จะสามารถสตาร์ทได้ทันทีครับ

และกรณีกุญแจหาย เราสามารถกดเปิดรถแล้วใส่รหัส 4 ตัวที่เราตั้งไว้ เพื่อสตาร์ทรถได้เช่นกันครับ แต่ผมไม่สามารถบอกรหัสตรงนี้ได้นะ mon16

ไฟสัญญานแจ้งเตือนการทำงานต่าง ๆ ของระบบรถ ตอนจะเริ่มสตาร์ทรถครับ ^^ (ถ่ายตอนมันติดพร้อมกันพอดี แล้วมันก็จะดับไปทั้งหมด เมื่อทุกอย่างถูกตรวจเช็คเรียบร้อยครับ)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 05:39:16 PM »
  mon42 ปะกับด้านซ้าย .. มีปุ่มสำหรับเลือกฟังชั่นต่าง ๆพอควรครับ ต้องเรียนรู้นิดหน่อย ^^ ก็จะเข้าใจครับ  ไม่ยากครับ

นี่คือ ปุ่มต่าง ๆ ด้านขวามือ .. abc6

เดิมผมเคยคิดนะครับ ว่า เมื่อเดวิลไม่มีกุญแจ แล้วมันจะ ติดเครื่อง เปิดเครื่องยังไง  แล้วจะดับเครื่องอย่างไร

หลังจากใช้ ก็ไม่ยากเลยครับ ดับเครื่องคือ รูดสีแดง ปุ่ม ออฟรัน ลง จบครับ  mon4

ส่วนปุ่มอื่นๆ นั้น ก็คล้ายๆคันอื่น ๆ   ครับ ปรับตัวง่าย ไม่ยากเลย

ภาพรถด้านซ้ายครับ  abc48  โดดเด่นสมกับดูคาติ ก็ต้องเฟรมถัก เนอะครับ

รองรับมุมเอียงเข้าโค้งได้ถึง 41° จากแนวดิ่ง

ชิลด์หน้านั้น..  ซื้อมาติดเพิ่มครับ เป็นชิลด์ของ ducati performance เพราะผมชอบออกทริปด้วยครับ  abc34 เลยเน้นสูงหน่อย

หลายท่านบอก ใส่แล้ว มันไม่เข้ากัน ดูไม่ดุ อย่างแรง mon49   ก็เห็นด้วยครับ  ไว้จะแกะชิลด์ ไปติดฟิล์มรถยนต์ เข้ม ๆ ดีก่า ^^

มาถึงท่อแต่งกันบ้าง  โจทย์ในใจผม มีไม่มากครับ ในการเลือกท่อแต่งสำหรับเดวิลตัวนี้

คือ  มันต้องโชว์ล้อครับ ไหน ๆ ก็ได้ซิงเกิ้ลไซด์ สวิงอาร์มมาทั้งที (โปรอาร์มแหละครับ^^) ก็ต้องขอจัดให้เด่นกันหน่อย

ด้วยราคา และการสั่งของไม่ยากของพี่อีเบย์   ผมก็ได้ท่อ CW มาครอบครองไม่ยากเย็นนักครับ  โชว์ล้อสมใจ เสียง  สะใจเกินบรรยาย *0*  !!   abc35

อีกสิ่งที่สำคัญ กับการใช้งาน กับรถที่ทุก ๆ ท่านรัก คงหนีไม่พ้น  "กันล้ม" เนอะครับ mon42

ตอนแรก ดูไว้ยี่ห้อริโซม่าครับ แต่ เมื่อถามไถ่จากเพื่อน ๆ แล้วเห็นควรว่า เอา R&G จะคุ้มกว่ามาก ทั้งราคาและการใช้งาน รวมถึงรูปทรงที่โค้งมน รับกับตัวถังเดวิลพอดิบพอดี  mon57

สำหรับการใช้งานจริง กับการขี่ในเมืองนั้น  ..  มุด  พอไปได้ครับ  mon42  แฮนด์มันไม่ได้ใหญ่เกินไปเท่าไหร่ครับ สบายๆ  เชื่อว่า กระจกข้าง ของดูคาติ มอนสเตอร์เดิม ๆ นั้น บานมากกว่าอีกครับ

ความร้อน ผมว่า มันโอเคนะ รับได้ครับ เทียบกับตัวอื่นถือว่ากลางๆครับ  abc34 แต่พอพัดลมทำงาน เมืออุณหภูมิเกิน 100องศา .. ก็จะเป่าไอร้อนซัดใส่ขาเราเลยครับ    สำหรับเมืองหนาว พอมันเป่า ผู้ขี่ คงอบอุ่นสบาย    แต่สำหรับบ้านเราเมืองร้อน พอเป่าปั๊บ ...   จะสุกแระค้าบ  mon36

สำหรับการออกทริปต่างจังหวัดนั้น ..

ความเร็ว เกียร์ 6 ที่ รอบ ประมาณ 4500 ซึ่งสบาย ๆไม่ต้องบิดเท่าไหร่ ความเร็วจะอยู่ที่ประมาณ 120 Km/Hr ครับ  ก็ถือได้ว่า ขี่สบาย ๆ ครับ ไม่เครียดเท่าไหร่

มันทำให้เรามีเวลา มีสติ นิ่งอย่างเป็นสุข อยู่กับรถ ได้มากขึ้นจริงๆครับ

โดยรวมๆแล้ว.. สำหรับรถคันนี้ ..   mon10

ออกจะเป็นรถที่มีบุคลิกเฉพาะตัวเยอะ จนเด่นชัดมาแต่ไกลครับ

การใช้งาน ง่าย โหมดต่าง ๆ ดูง่าย  อัตราเร่งเหลือเฟือ ก็เครื่องใหญ่ซะขนาดนั้น

ช่วงล่าง กระด้างนิดหน่อย แต่ได้การเข้าโค้งที่คมขึ้นครับ  สามารถปรับได้ด้วยครับ จะให้แข็งหรือนิ่ม  mon48

กับเงินที่จ่ายไป ..  ไม่ว่ามองมุมไหน นอกจากเรื่องอารมณ์ในการซื้อแล้ว ถึงจะคำนวนตามหลักเหตุผล ผมว่ามันก็คุ้มค่านะครับ 

ผมเอง ก็แค่มีโอกาสจับต้องมันได้ ก็ดีใจแล้วครับ  คงมีความสุข และขอขี่มันไปอีกนาน ๆเลยครับผม

ขอบคุณที่ติดตามรีวิว "สั้น ๆ" นี้ นะครับ แหะๆ  mon61

เบื้องหลังการถ่ายทำ mon47 mon47

ขอขอบคุณ พ่อผมเองครับ อิอิ  อยากถ่ายด้วย ผมเลยให้แกถ่ายครับ  แล้วผม แอบเอาไอโฟน ถ่ายแกอีกที

นี่แกยังไม่รู้เลยนะว่ามีรูปนี้ 5555+  abc6 abc6 abc6

ออฟไลน์ BEN.dotcom

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 05:58:05 PM »
บรรยายได้เยี่ยมมากคุณกอล์ฟ อ่านแล้วสนุกครับ  mon4

ออฟไลน์ newhan23[NEW]-DNT

• Moto GP point: +3/-0
  • ปีศาจ ใน คาบ นักบุญ เทพบุตรคราบซาตาล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 06:37:34 PM »
อ่านแล้วอยากเปลี่ยนทันที mon48

ออฟไลน์ Secret_sss [Wut]

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 07:52:44 PM »
ขอชื่นชมกับความพยายามทําตามฝัน ไม่ทอดทิ้งความฝันระหว่างทาง

mon4

ชีวิตจะไม่มีความหมาย ถ้าอยู่โดยปราศจากความฝัน...!

ออฟไลน์ garbage

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:27:09 PM »
 mon29 mon29 อ่านแล้วอยากให้ SF มาประกอบไทยบ้างครับ

...ขี่สองล้อ ใจต้องกล้า...
...Eat less, ride more...

ออฟไลน์ Din@

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • นักบิดเด็กแนว
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 10:22:04 PM »
 mon4 mon4 mon4

ออฟไลน์ Oat Indy

• Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 12:21:14 AM »
อ่านแล้วแบบว่าอมยิ้มไปด้วย ชอบตอนคุณพ่อถ่ายรูปให้นิซิ mon57 mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ DIAVELTHAILAND

• *
  • diavelthailandดอทคอม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 01:19:55 AM »
อ่านแล้วยิ่งทำให้ผมรักเจ้า diavel ขึ้นมาอีกเท่าตัวเลยครับ  mon48 ยังไงฝากเวปเพื่อนบ้านด้วยนะครับคุณ กอฟฟี่  มีไรมาพูดคุยกับชาว diavel ด้วยกันนะครับ mon57
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2012, 09:19:05 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
เที่ยวเหนือเรียกหาได้เสมอนะครับ มีทุกอย่างรอบริการให้กับชาวducatiอย่างจริงใจ

ออฟไลน์ หนุ่ม164

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 07:52:06 AM »
ขอชื่นชมทั้งข้อมูลและความน่ารักของคุณพ่อและคุณลูกและจ้าวdiavelครับ  mon4คุณกอล์ฟไว้เจอกันวันเรียนขับขี่นะครับ ช่วยแนะนำการขับขี่ผมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 09:14:56 AM »
หล่อเลย mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ sasiton

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 10:51:47 AM »
ข้อมูลเพียบ ตุลา นี้จะไปจองแล้ว mon57

ออฟไลน์ เบิ้ม DNT(B)

• Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 11:54:30 AM »
 mon4 mon4 mon4
Endless riding, Endjoy living

ออฟไลน์ parHO(โห้)

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 01:18:13 PM »
รีวิว เยี่ยมเลยครับผม mon57 อ่านแล้วเปลี่ยนใจอยากได้ท่อตัวนี้เลย จากทีเล็งๆremus ไว้นะเนี่ย