Program
เส้นทาง สำหรับใครที่วางแผนจะเที่ยวแบบวันเดย์ทริป 4 สถานที่
จากบางบัวทอง วิ่งไปทางสุพรรณ ผ่าน ม.เกษตรกำแพงแสน
ที่แรก
วัดทิพย์สุคนฯ จากนั้นวิ่งตรงไปออกแยกลาดหญ้า ทานอาหาร
ร้านพริกแกงที่แยก
ออกจากร้านอาหารเลี้ยวซ้ายตรงไปออกแยกที่เลี้ยวขวาไปไทรโยค แต่เราเลี้ยวซ้าย แล้วก็ขวาอีกทีไปสถานีรถไฟ
ถ้ำกระแซ ตรงนี้เราสามารถฝากรถหมวกและเสื้อได้ที่ร้านกาแฟ โดยอุดหนุนเครื่องดื่มทางร้านเขาครับ
จากถ้ำกระแซ วิ่งเส้นชนบทด้านหลัง มา
ปราสาทเมืองสิงห์ จากนั้นก็วิ่งเส้นใน ไปออกตัวเมืองกาญฯ เติมน้ำมัน แล้วไปเลี้ยวขวาอีกทีเพื่อไป
วัดถ้ำเสือจากวัดถ้ำเสือเลยมานิดเดียวก็จะเป็นร้านอาหาร
แพริมเขื่อนแม่กลอง แล้ววิ่งกลับทางเส้นด้านหลังไปออกสันเขื่อนแม่กลอง วิ่งเข้าเส้นหลัก ออกนครปฐมครับ
เป็นเส้นทางที่ใช้เวลา 1 วัน ออกเดินทางกัน 8 โมงกลับถึง กทม กันประมาณ 2 ทุ่ม
ผมจำชื่ออำเภอและถนนได้ไม่ทั้งหมดนะครับ ยังไงลองหาใน google map ดูครับ
ไปมาเมื่อ เดือน ธันวาคม 2558