ผู้เขียน หัวข้อ: ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...  (อ่าน 13626 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zynkornize

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:39:18 AM »
คำเตือน : เป็นเหตุการณ์ที่ผมเจอมาเอง ไม่ได้ตั้งใจให้เกิดดราม่า หรือการแบ่งแยกใดๆนะครับ

ระหว่างมานั่งรอแฟนเลิกงานที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต ก็เอารถจอดไว้ห่างจากตัวประมาณ 20m เพราะตรงนี้มีเก้าอี้แล้วก็ไม่ขวางทางเดิน
จะได้ดูดบุหรี่ได้ไม่รบกวนคนอื่น แต่เหมือนได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่าง คนที่เดินผ่านมา 100 คนมองรถผม 80 คน ตั้งใจฟังทุกคนที่พูด

1. ผู้หญิงสาว "โหยดูคาติอ่ะพ่อ อยากได้"
    พ่อ  "โอยดูคาติเริ่มต้น แสนห้า เอง อยากอายุสั้นเหรอ"
2. ชี้ๆให้แฟนดู "นี่ crf สิดี ดูคาติแม่งกาก"
3. เหี้ย แม่งดูหมวกแม่งดิ 200 บาท
4. สามีภรรยาคู่นึงขับ phantom มาจอดข้างๆ "ตะเองเค้าอยากนั่งคันนี้อ่ะ"
    สามี "เอามาทำไม phantom เราสบายกว่าเยอะ"
5. กลุ่มวัยรุ่น "แม่งคันเล็กสัสอ่ะ กาก cbr ดีกว่าเยอะ" อีกคนเอามือมาบีบๆเบรคแล้วก็เดินไป
6. กลุ่มวัยรุ่น "รถคันนี้ 250cc นี่หว่า โดนนินจากูชัว"
7. ผู้ใหญ่ "คันนี้ไม่มีครอบท้ายสงสัยตัวเก่า ปรกติมันมีนะ"
8. ผู้ใหญ่ "แม่งรถพวกนี้รวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะ ต้องโง่ด้วย" (คนนี้ขับ mighty x)
9. วัยรุ่น "นี่แม่งใช่ดูคาตี้เหรอ ต่างกันตรงไหนวะ" (ข้างๆมีอ696 จอดอยู่)
10. วัยรุ่น "สิมันหลายแสน ฮูโตวๆ" (ฟังไม่ออก)
11. ผู้หญิงสาว "โอ้ย แม่ง Fail หวะ รถออกหรูดูหมวกแม่งดิ ห่วยมาก"

ได้แต่นั่งอมยิ้มอยู่คนเดียว ทำให้เข้าใจอะไรหลายๆอย่าง ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันประสบการณ์ครับ

Ducati Bikers Thailand

ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:39:18 AM »
//

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
Re: ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:42:53 AM »
ผมได้ยินมาสารพัด ตั้งแต่คนรอบข้างผมบ่นเรื่องผมจะซื้อรถ

แต่มันทำอะไรผมไม่ได้จริงๆครับ รักไปแล้ว

...ทำไงได้ ผมซื้อเพื่อตัวเอง ไม่ได้ซื้อมาเพื่อคนอื่น mon32 mon32
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

• **
Re: ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:45:13 AM »
สงสัยต้องปรับปรุงการแต่งตัวซะและ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:47:00 AM »
ผมได้ยินมาสารพัด ตั้งแต่คนรอบข้างผมบ่นเรื่องผมจะซื้อรถ

แต่มันทำอะไรผมไม่ได้จริงๆครับ รักไปแล้ว

...ทำไงได้ ผมซื้อเพื่อตัวเอง ไม่ได้ซื้อมาเพื่อคนอื่น mon32 mon32

ขอบคุณครับ คำพูดพวกนี้ก็ทำอะไรผมไม่ได้เหมือนกันครับ แต่ผมแค่ไม่อยากจะคิดไปว่า

คนเราสมัยนี้คิดว่าตัวเองถูกเสมอ และรับฟังความคิดเห็นเฉพาะคนที่คิดเหมือนเราเท่านั้น หากคิดต่างจากเราคือมันผิด และกาก

mon32

ออฟไลน์ I3ank DEZ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:50:55 AM »
เกรียน ครับพวกนี้ "พวกของจริงไม่รู้ ของรู้ไม่จริงครับ"  555+ 

ผมก็เจอแบบนี้มาเยอะ            mon16

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:56:42 AM »
อย่าไปถือสาครับ

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Moto GP point: +9/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:29:46 AM »
รวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะครับ ต้องชอบบบบบด้วย   mon57

ใครว่าโง่ก็บอกเค้ากลับไปเลยครับว่า โง่อย่างเดียวก็ซื้อไม่ได้นะต้องรวยยยย ด้วย  mon47

เป็นกะลังใจให้ครับ ผมคนนึงล่ะครับ โดนมาเยอะ แต่ถ้าเราไม่สนใจใครจะว่าอะไรก็ช่างเค้า คนเราชอบไม่เหมือนกันครับผม

ปล. ขอเล่าบ้างครับ มีครั้งนึงหน้าเทคโนบางมดเลยครับ มีร้านการ์ตูนประจำผม ผมจอดหน้าร้านเข้าไปดูการ์ตูนกะแฟน นศ. กลุ่มนึงมาบอกว่า"เห้ย!!!!นี่ไง Ducati monster 795 ตัวละห้าแสนนก่าาๆอะ  mon49 "(ผมขับ 1100evo ครับ มันจะต่างกันนิดหน่อย) อีกอย่างมัน สี่แสนทอนสิบบาทนะครับ น้องเค้ายังบอกว่า ไปดูมาจาก งาน มอดตอร์โชว์ด้วยอะครับ ผมกะแฟนนะ ฮาาครับ mon47 mon47 mon47

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:49:54 AM »
มีหมวกเต็มใบใส่ไว้ก่อนดีแล้วครับ  ค่อยอัพครับ เราภูมิใจที่เราแต่งชุดป้องกันเต็มที่ก็พอ mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ lnfernos (เดช)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 12:03:57 PM »
เรามีหมวกกันน็อค ถูกต้องตามกฏหมายนี่ครับ ไม่เห็นพี่ต้องอับอายอะไรเลย ที่สำคัญหมวกยี่ห้อนี้ก็ได้มาตรฐานด้วยนะครับ กากตรงใหนไม่ใช่หมวกครึ่งใบราคาสองสามร้อย

ออฟไลน์ Q DNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 12:29:22 PM »

8. ผู้ใหญ่ "แม่งรถพวกนี้รวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะ ต้องโง่ด้วย" (คนนี้ขับ mighty x)

คนพูดแบบนี้ ฉลาดอย่างเดียวไม่ได้นะครับ ต้องจนด้วย (ขำขำนะอิอิ) abc24 abc24

ออฟไลน์ Choco

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 12:29:57 PM »
ผมก็เจอคนรอบข้างมาเยอะ ผมยังไม่ได้รถหรอกแต่พอรู้ว่าผมไปจองมา
ทุกคนที่รู้ก็จะมาแนวเดียวกัน รถยนต์ รถเก๋งดีกว่าไม่ร้อน ไม่เปียก
ผมก็จะบอกกลับไปว่าผมชอบแบบนี้ คุณชอบแนวนั้นก็เรื่องของคุณ
จะมาบังคับคนอื่นให้คิดเหมือนคุณได้ไง ทุกวันนี้ไปไหนมาไหนใช้รถยนต์
อยากจะบ้า หาที่จอดกะยากรถกะติด  abc52

ออฟไลน์ Fown

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 12:36:27 PM »
ผมโดนมาเยอะครับ แต่ผมไม่แคร์ อิอิ

ออฟไลน์ gonggong

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 12:38:32 PM »
เงินที่จ่ายค่ารถก็ของเรา ไม่เดือดร้อนใคร ไม่ได้ไปปล้นใครกิน

ขี่อย่างสบายใจครับ

รักจัง การ ขี่ Big bike เนี่ย

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 12:42:40 PM »
 ชอบกระทู้นี้ครับ  mon57 คนใช้ไม่ใด้ว่า คนว่าไม่ใด้ใช้   หรือไม่มีปัญญาใช้  abc52  คิดใด้หลายแบบจริงๆ   mon61 +1 ครับ

ออฟไลน์ BLACK55

• *
  • Moto GP point: +0/-2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 01:54:19 PM »
ผมไปซื้อหมวก Real รุ่น Stealth เห็นว่าราคาแค่2,000 กะซื้อมาใช้ก่อน สงสัยต้องโดน Araiหรือ AGV ถ้าเเขวนไว้ที่รถคงโดนแซว "สงสัยซื้อรถเเล้วเงินหมดท่อก็เดิมแม่งกากวะ สู้Finoเราไม่ได้จัดเต็ม"  mon16

ออฟไลน์ ducati_kookkai

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 03:19:24 PM »
 mon16

ออฟไลน์ justaru

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 03:26:40 PM »
อย่าไปใส่ใจครับ สังคัง เอ้ยยย! สังคมดีๆ อยู่ตรงหน้าที่พิมพ์ๆ อยู่นี่แล้ว สไตล์ใครสไตล์มัน ได้ยินมาก็แค่คอมเม้นลอยๆ ไม่เคยได้สัมผัสกับตัวเอง
(พวกที่เค้าวิจารณ์คนอื่นๆ ถามจริงว่าตัวเองขับรถหรือมอไซค์แล้วมีคนมองเท่าน้องมอนเราป่ะจ๊ะ? จบป่ะ!!)..แค่คิดบวก โลกก็บวก
ไม่มีลายเซ็นต์นะจ๊ะ

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 03:37:34 PM »

คนพูดแบบนี้ ฉลาดอย่างเดียวไม่ได้นะครับ ต้องจนด้วย (ขำขำนะอิอิ) abc24 abc24

mon57 ถืกใจๆ

ออฟไลน์ เป้ 795

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 03:44:02 PM »
 ถ้าโง่แล้วรวย คนคงอยากโง่ทั้งประเทศละครับคุณลุง อิอิ
ขอให้ขับขี่ปลอดภัยทุกคนครับ

ออฟไลน์ LeNg[HaiCheng]

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 04:08:03 PM »
ขับ CBR จะมีใครเขามาวิจารณ์ อย่างนี้ไหม หนอ  mon40