ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาหลักที่ต้องคอย เคลียร์ กะคุณตำรวจ สำหรับ Monster มีอะไรบ้างคับ  (อ่าน 6177 ครั้ง)

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
1.ตอนนี้เจอ ไม่มีป้ายทะเบียนครับ แจกไป 3 ใบแดงแล้ว
2.น้องอีกคนเจอ ใส่ท่อแต่งครับ โดนเหมือนกัน..มีใครโดนจับเรื่องท่อแต่งบ้างครับ..ไม่รู้ถ้าไม่ปรับเถือนเขาคิดเท่าไร ถ้าโดนใบสั่ง
นอกนั้นก็ปัญหาปรกติ สำหรับ มอไซค์ ทั่ว ๆ ไป รับได้ครับ วิ่งขวา ขึ้นสะพาน

เมื่อก่อนผมว่าเขาไม่ค่อยยุ่งกะรถใหญ่นะครับ เดี๋ยวนี้เห็นติดไฟแดง เดิน ดุ่ม ๆมาหาเลย..หรือว่าผมคิดไปเอง mon6
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
ข้อหาออกขวาครับ วันนี้้ต้องแจกใบแดงไปอีกรอบละ  abc5 abc5 abc5
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
ผมยังคงสงสัยตำรวจกรุงเทพอยู่นะครับ ว่าออกขวาแซงนี่มันผิดยังไง ตอนไปอบรมสอบใบขับขี่เค้าก็บอกว่าเลนส์ขวามีไว้แซง ไม่เห็นจะบอกว่ายกเว้นมอไซค์เลย งี้ถ้าจะกลับรถที่เกาะกลางถนนจะต้องทำยังไงอ่ะ งง

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
โอ้ๆ ๆ ผมเคยเจอมาหมดแล้วนะครับ...ไปตามอ่านได้นะครับ

และคุณกอล์ฟได้ให้คำตอบไว้อย่างกระจ่างแล้วนะครับ

ปล.หากขี่ทุกวันและคาดว่าจะโดนบ่อยให้ไปจ่ายค่าปรับหรือเก็บใบสั่้งไว้เลยนะครับ (ผมเคยต่อรองได้นะครับ..เขาก็ให้ว่าเพิ่งโดนมา)

ปล.2 หากต้องให้เขาเขียนใบสั่งจริง ๆ ๆอย่าให้เขียนข้อหา "ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน" นะครับเพราะค่าปรับมันตั้ง 1000 บาท (ผมต่อรองได้มากสุด 500) ให้เขียนเป็นข้อหาไม่พกใบขับขี่ หรือไม่พกสำเนาทะเบียนนะครับ โดน 200

ยังไงก็ขอให้ไม่โดนบ่อย ๆนะครับ mon61 mon61 mon61

• www.facebook.com/306studiodesign
ผมยังคงสงสัยตำรวจกรุงเทพอยู่นะครับ ว่าออกขวาแซงนี่มันผิดยังไง ตอนไปอบรมสอบใบขับขี่เค้าก็บอกว่าเลนส์ขวามีไว้แซง ไม่เห็นจะบอกว่ายกเว้นมอไซค์เลย งี้ถ้าจะกลับรถที่เกาะกลางถนนจะต้องทำยังไงอ่ะ งง

วันนี้ผมโดนที่ เกษตร-นวมินทร์ ครับ ถนนมี 4 เลน เลนที่ 1 รถจอดเป็นแถบ เลนที่ 2 รถขี่ช้า ผมเลยออกมาเลนที่ 3 แซงออกมานิดเดียว นั่นไง พี่ตั้มโบกอยู่ข้างหน้าเลย

ผมก็บอกแล้วว่าแซงออกมา แต่พี่ตั้มบอก "พี่ออกเลน 3 เลยนะครับ ปรกติแซงได้ครับ แต่ต้องออกมาแค่เลนที่ 2"

ผมถามต่อว่า แล้วจะให้ไปเสียค่าปรับที่ไหน พี่ตั้มตอบมาว่า "ใต้ทางด่วนตรงหมอชิต" ตำรวจแถวหมอชิต ทำไมมาหากินไกลถึงเกษตร-นวมินทร์ ไม่เข้าใจ

ด้วยความเซ็ง สุดท้ายผมเลยแจกใบแดง ตบลงไปตรงเล่มใบสั่งนั่นแหละ ปั่บบ พี่ตั้มทำหน้าเลิกลั่ก มองซ้ายมองขวา "เฮ้ยๆๆๆๆ   ทำไมทำอย่างนี้" ว่าแล้วก็กระโดดเหยงๆ ถอยออกไปซักสองสามเมตรได้ "เอาให้ตรงนี้เลยเหรอ ??" อารมณ์ว่ากลัวคนเห็น เพราะแถวรถผ่านไปมาเยอะ

ผมเลยหัวเราะแก้เก้อไปว่า "เอ้าพี่ ถ้าให้ช้าเดี๋ยวคนอื่นเห็นนะ เลยต้องไวๆหน่อย"

มะพี่ ขอใบขับขี่คืนครับ พี่ตั้มทำหน้างงซักพัก แล้วแกก็เอาคืน แล้วผมก็ขี่รถออกไป

ถามพี่ตั้มแล้วสรุปว่าแซงได้ แต่ห้ามข้ามมาเลนที่ 3 วันนี้พอดีรีบเลยไม่ได้คุยกันยาวครับ

ขี่ BB นี่ต้องไปกันหลายๆคนนะผมว่า ไปซัก 10 คันแล้วออกขวา จะวัดดวงโบกทุกคัน ก็ให้รู้ไป

ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
เรื่องทะเบียน หนีไม่พ้นแน่นอนครับ แล้วแต่สถานนะการแล้วกันว่าจะหนีหรือจะจอด แต่เรื่องท่อนี่ ถ้าแต่งมาแล้วมีเวลา ก็เข้าขนส่งไปตรวจสภาพเรื่องระดับเสียงแล้วขอใบรับรองเก็บใว้กันตัวเองดีกว่าครับถ้าอ้างเรื่องท่อไม่มี ม.อ.ก อันนี้พูดยากครับ เพราะคนมันไม่เหมือนกัน แต่ถ้าเป็นผม ถ้าเห็นด่าน ดักแค่เลนซ้ายไม่ครปทุกเลน ผมยัดขวา ตลอดไม่เข้าไปให้เสียเวลาหรอกครับ อย่างน้อยรู้ได้เลยว่า ด่านแบบนี้มันด่านลอยครับ หนีไปก็ไม่โดนครับ แต่ถ้าด่านใหญ่ แล้วแต่สถานนะการนะครับถ้าเป็นผม น้อยครับที่จะจอด ให้หนีซะดีกว่าต้องม่านั่งเถียงกันเรื่องไม่เป็นเรื่องเสียสุขภาพจิตตัวเองด้วยครับ ตำรวจเดียวนี้ มันไม่เหมือนแต่ก่อนแล้วครับ ถ้าพูดโดยรวมเลยนะครับ ประเทศเรามันไม่เหมือนแต่ก่อนดีกว่า คนไทยไม่เหมือนก่อน แบ่งข้างแบ่งพวกกัน จนทำให้ประเทศชาติ ไม่เจริญ ตำรวจก็เหมือนกันครับ
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
เรื่องทะเบียน หนีไม่พ้นแน่นอนครับ แล้วแต่สถานนะการแล้วกันว่าจะหนีหรือจะจอด แต่เรื่องท่อนี่ ถ้าแต่งมาแล้วมีเวลา ก็เข้าขนส่งไปตรวจสภาพเรื่องระดับเสียงแล้วขอใบรับรองเก็บใว้กันตัวเองดีกว่าครับถ้าอ้างเรื่องท่อไม่มี ม.อ.ก อันนี้พูดยากครับ เพราะคนมันไม่เหมือนกัน แต่ถ้าเป็นผม ถ้าเห็นด่าน ดักแค่เลนซ้ายไม่ครปทุกเลน ผมยัดขวา ตลอดไม่เข้าไปให้เสียเวลาหรอกครับ อย่างน้อยรู้ได้เลยว่า ด่านแบบนี้มันด่านลอยครับ หนีไปก็ไม่โดนครับ แต่ถ้าด่านใหญ่ แล้วแต่สถานนะการนะครับถ้าเป็นผม น้อยครับที่จะจอด ให้หนีซะดีกว่าต้องม่านั่งเถียงกันเรื่องไม่เป็นเรื่องเสียสุขภาพจิตตัวเองด้วยครับ ตำรวจเดียวนี้ มันไม่เหมือนแต่ก่อนแล้วครับ ถ้าพูดโดยรวมเลยนะครับ ประเทศเรามันไม่เหมือนแต่ก่อนดีกว่า คนไทยไม่เหมือนก่อน แบ่งข้างแบ่งพวกกัน จนทำให้ประเทศชาติ ไม่เจริญ ตำรวจก็เหมือนกันครับ
เรื่องท่อแต่งนี่ทำได้จริงหรอครับ  mon61
ส่วนเรื่องประเทศชาติก็ใจเย็นๆนะครับพี่ เด๋วจะยาวซะก่อน  mon19

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Facebook
แสดงว่าผมยังโชคดี ออกรถมาจะเดือนละ ยังไม่เคยโดนพี่หนวดเรียกเลยคร้าบบ  mon48
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
เคยโดนตอนโบกบอกท่อดัง ตอนไป สน.เขียนข้อหาไม่ติดป้าย (ระหว่างรอทะเบียนอุตส่าพกใบซื้อขายติดตัวตลอด) แต่ก็เข้าใจนะครับว่าถ้าจะเอาผิดจริงๆก็โดน

แต่ตอนนี้ติดป้ายแล้ว ถ้าโบกท่อดังอีกจะขอเครื่องวัดระดับเสียง หรือไม่ก็ไม่จอด แล้วถ้ามีปัญหาค่อยเล่นเส้นสายบ้างละครับ เบื่อจริงๆโบกเสร็จบอกช่วยหน่อยกำลังทำยอด รถตั้งแพงจ่าย 200 เอง ถ้าทำผิดจริงก็จะไม่ว่านะ นี่มันอะไรกันฟะ  mon48 mon48
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
เคยเจอ ทล.ต่างจังหวัด ขับเร็ว โดนเรียกเอา ใบขับขี่ให้ดู "อ้าว น้อง..คนกันเองนี่..100 เดียวก็พอ" mon6
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ KoKePan(นนท์)

• Moto GP point: +0/-0
  • 2 Wheels Better Than 4
ผมโดน ออกขวา ครับ เพราะผมยังไม่ได้ป้าย ถึงวิ่งซ้ายมันก็โบก ไหนๆก็ไหนๆ เลาะขวาตลอด
ถ้าถนนสี่เลน ส่วนมากไม่ค่อยโดนจับเพราะผมอยู่เลนที่สี่ ข้างรถตู้ กระบะ บัส เมล์  mon61 ฟี้วๆเลย

ออฟไลน์ terngz(เติ้ง)(DCDC)

• ต่อต้านไม่ได้ก็เข้าร่วมไปเลย!!

วันนี้ผมโดนที่ เกษตร-นวมินทร์ ครับ ถนนมี 4 เลน เลนที่ 1 รถจอดเป็นแถบ เลนที่ 2 รถขี่ช้า ผมเลยออกมาเลนที่ 3 แซงออกมานิดเดียว นั่นไง พี่ตั้มโบกอยู่ข้างหน้าเลย

ผมก็บอกแล้วว่าแซงออกมา แต่พี่ตั้มบอก "พี่ออกเลน 3 เลยนะครับ ปรกติแซงได้ครับ แต่ต้องออกมาแค่เลนที่ 2"

ผมถามต่อว่า แล้วจะให้ไปเสียค่าปรับที่ไหน พี่ตั้มตอบมาว่า "ใต้ทางด่วนตรงหมอชิต" ตำรวจแถวหมอชิต ทำไมมาหากินไกลถึงเกษตร-นวมินทร์ ไม่เข้าใจ

ด้วยความเซ็ง สุดท้ายผมเลยแจกใบแดง ตบลงไปตรงเล่มใบสั่งนั่นแหละ ปั่บบ พี่ตั้มทำหน้าเลิกลั่ก มองซ้ายมองขวา "เฮ้ยๆๆๆๆ   ทำไมทำอย่างนี้" ว่าแล้วก็กระโดดเหยงๆ ถอยออกไปซักสองสามเมตรได้ "เอาให้ตรงนี้เลยเหรอ ??" อารมณ์ว่ากลัวคนเห็น เพราะแถวรถผ่านไปมาเยอะ

ผมเลยหัวเราะแก้เก้อไปว่า "เอ้าพี่ ถ้าให้ช้าเดี๋ยวคนอื่นเห็นนะ เลยต้องไวๆหน่อย"

มะพี่ ขอใบขับขี่คืนครับ พี่ตั้มทำหน้างงซักพัก แล้วแกก็เอาคืน แล้วผมก็ขี่รถออกไป

ถามพี่ตั้มแล้วสรุปว่าแซงได้ แต่ห้ามข้ามมาเลนที่ 3 วันนี้พอดีรีบเลยไม่ได้คุยกันยาวครับ

ขี่ BB นี่ต้องไปกันหลายๆคนนะผมว่า ไปซัก 10 คันแล้วออกขวา จะวัดดวงโบกทุกคัน ก็ให้รู้ไป

เคยขี่เรียงแถว 6 ลำโดนรวบหมดครับ (มีตติ้งที่ผ่านมา ใครเป็นใครถามกันเอาเองเน้อ ฮ่าๆๆ)

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2012, 02:11:45 PM โดย dragstar(wut) »
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ chanin17

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
น้ำมันแพง ภาษาก็่้จ่าย แถมยังต้องมาจ่ายภาษีรายวันให้พี่ตำ อีก
บริษัท intelligent Millionaire รับทำ seo,โปรโมทเว็บหรือทำให้ติดหน้าแรกGoogle จากทีมงาน seo มืออาชีพ

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

พี่เต้าหู้ครับ

ไอ้ด่านที่เกษตรนวมินทร์นะ คือด่านที่ผมโดนทั้งขาไป และขากลับ เลยนะครับ........ผมเข้าใจครับพี่ mon2 mon2 mon2

ออฟไลน์ tamzxaed

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • By THE WAY
มีอีกวิธีครับ mon33 คือครั้งแรกที่่ทำ ผมเอารถน้องมาลองขับ น้องใช้ 795พึ่งถอย ไม่มีทะเบียน แล้วยิ่งกว่านั้น กระเป๋าเงินของผมอยู่ในรถ จอดใว้บ้านน้อง ไอเราก็กะลองขับ พอออกจากซอย ก็ขับถนนเข้าถนนหลัก ขับไปซักพักเห็นด่านอยู่ข้างหน้า ตำรวจ เดินออกมาเลยครับเตรียมโบก ผมก็ขับเปิดไฟเลี้ยวเหมือนจะยอมให้เรียกแล้วเราก็ขับไปทางซ้าย และพอตำรวจเหมือนจะโล่งใจหนะครับ  mon49ผมออกขวาเร่งเครื่อง mon61บ้ายบายตำรวจเลยครับ เราคิดในใจ  mon47 ตามตูทันก็ให้มันรู้ไป.  ผมก็กลับไปเล่าให้น้องฟัง มันก็ทำตามวิธีผมครับ ไปๆมาๆ ด่านตรงนั้น ไม่เรียกอีกเลย mon16

ออฟไลน์ garbage

ขี่มาสองเดือน เคยโดนโบกเข้าด่านครั้งนึงครับ
ตำรวจ 4-5 คนมารุมที่รถ แล้วเข้ามาคุย....สรุปคือมันเรียกให้จอดมาดูรถครับ

หลังจากนั้น ผู้กองบอกให้ไปได้ จ่าถามทันใด "ผู้กอง จะปล่อยหรอครับ!?"
ผู้กองหันมาว่า "พวกเดียวกัน (ผู้กองแกขี่ chopper) ใจอ่อน...."

เลยยังไม่เคยควักใบแดงครับผม mon5

...ขี่สองล้อ ใจต้องกล้า...
...Eat less, ride more...

ออฟไลน์ Onemanshow

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
ส่วนตัวเข้าใจทุกฝ่ายคับ หากผิดก็ว่าไปตามผิด หากถูกก็อย่าได้ยอมเชียวเตรียมหยิบโทรศัพท์ถ่ายคลิปเลย(ได้ผล) หากผิดนิดหน่อยก็อ้อนวอนเขาบ้างเพราะเราผิด หากเราผิด หรือถูก แต่เขาพูดจากวน Teen เรา ก็อย่าได้กลัวคับ กวน Teen เขาไปบ้าง ให้เขารู้ตัวว่า เขาคือผู้รับใช้ประชาชน เงินเดือนเขา รถ จยย.เขา แฟลตที่พักอาศัยเขา และหลายๆอย่างที่เป็นของเขา นั้นมาจากภาษีของพวกเรา ดังนั้นเราต้องสวนไปบ้างกรณีที่พูดจากันไม่รู้เรื่องคับ 

ออฟไลน์ VISA

• *
บ่ายวันเสาร์ โดนมาแล้ว ครับ  ไม่เคยนึกว่าจะเจอข้อหานี้กับตัวเอง  แต่สุดท้าย  หมวกท่านไร้ซึ่ง  มาตรฐานอุตสาหกรรมไทย  ( มอก ) OMG   
เรียกว่าไม่ต้องเถียงครับ  จัสให้พี่เค้าไปตามระเบียบ

บ่ายวันเสาร์ โดนมาแล้ว ครับ  ไม่เคยนึกว่าจะเจอข้อหานี้กับตัวเอง  แต่สุดท้าย  หมวกท่านไร้ซึ่ง  มาตรฐานอุตสาหกรรมไทย  ( มอก ) OMG   
เรียกว่าไม่ต้องเถียงครับ  จัสให้พี่เค้าไปตามระเบียบ

โห เป็นข้อหาที่ไม่คิดไม่ฝันว่าจะเจอ ถ้าผมเจอข้อหานี้ คงต้องดับเครื่องแล้วถอดหมวกคุยกันแล้วล่ะ
มอก ไม่มี มอก คงต้องคุยกันยาว ถ้าอยากพิสูจน์ก็เอาหมวกกันน๊อกคุณตำรวจ กับ ของผม เตรียมไม้หน้าสาม
ทุบหมวกคนละ 3 ที ของใครพังก่อนคนนั้นจ่ายตังค์ให้อีกคน

ถ้าหมวกผมไม่พังพี่ตำรวจจ่ายนะ

ข้อหาแบบนี้เราไม่รับได้มั้ยครับ