ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อที่เป็นcarbonเวลาขาไปโดนร้อนไหมครับ  (อ่าน 5454 ครั้ง)

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
กลัวแฟนขาเป็นรอย เลยคิดว่าจะเปลี่ยน ว่าจะติดตัว การ์ดcarbon เพิ่มด้วยครับ

-แล้วการ์ดของท่อเดิม795ติดรถนี้มีแบบเป็น carbon ไหมครับ เผื่อจะได้เปลี่ยนแค่ตัวการ์ด ประหยัดไปเยอะเลย ^^  mon10

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
Re: ท่อที่เป็นcarbonเวลาขาไปโดนร้อนไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 07:52:00 AM »
ถ้าเป็นคาร์บอนหรือไทเทเนียม ไม่ร้อนครับ

มี่ยังร้อนอยู่คือ คอท่อครับ ระวังตรงนี้ดีกว่าครับผม

และก็สอนท่าขึ้นมอไซด์ที่ถูกต้องให้คุณแฟนด้วย

เท่านี้แหละครับ  mon57
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ Q DNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
Re: ท่อที่เป็นcarbonเวลาขาไปโดนร้อนไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 07:54:05 AM »
ถ้าเป็นคาร์บอนหรือไทเทเนียม ไม่ร้อนครับ

มี่ยังร้อนอยู่คือ คอท่อครับ ระวังตรงนี้ดีกว่าครับผม

และก็สอนท่าขึ้นมอไซด์ที่ถูกต้องให้คุณแฟนด้วย

เท่านี้แหละครับ  mon57
นระวังท่อที่มีน็อตอยู่ที่ท่อแบบ Mivv ด้วย คาร์บอนไม่ร้อนแต่น๊อตร้อน

ออฟไลน์ jeerapat(ปอ)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:26:23 AM »
ใช่เลยครับ....ผมกลัวเค้าไปโดนเข้าแล้วเดี๋ยวผม mon3โดนเหวียง... mon3

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:51:38 AM »
ไทเทเนียม กับ คาร์บอน ไม่ร้อนครับ จับได้ แค่อุ่นมากๆๆเกือบร้อนเท่านั้น mon48

แ่ต่คอท่อ ร้อนจี๋เลยครับ mon19 ต้องให้คนซ้อนระวังมากๆ

ใช่เลยครับ....ผมกลัวเค้าไปโดนเข้าแล้วเดี๋ยวผม mon3โดนเหวียง... mon3
mon3 mon3 mon3 mon3 อันตรายมากครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ tee vivid

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 01:27:03 AM »
แล้วสำหรับท่อแต่งกับท่อเดิม อันไหนจะกันความร้อนได้ดีกว่ากัน และต่างกันมากไม๊ครับ mon61

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 02:21:49 AM »
แล้วสำหรับท่อแต่งกับท่อเดิม อันไหนจะกันความร้อนได้ดีกว่ากัน และต่างกันมากไม๊ครับ mon61

ท่อเดิมมีการ์ดท่อมาให้ด้วยครับ..ครบประโยชน์ใช้งาน..ส่วนท่อแต่งบางยี่ห้อมี...บางยี่ห้อไม่มี....ก็แล้วจะเลือกล่ะครับงานนี้

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 09:16:44 AM »

ท่อเดิมมีการ์ดท่อมาให้ด้วยครับ..ครบประโยชน์ใช้งาน..ส่วนท่อแต่งบางยี่ห้อมี...บางยี่ห้อไม่มี....ก็แล้วจะเลือกล่ะครับงานนี้

ไม่แน่ใจว่าการ์เดิมเป็นอลูมิเนียมหรือแสตนเลด มันจะร้อนตามท่อด้วยหรือเป่าสิครับ ใครใช้อยู่ช่วยบอกทีครับว่าการ์ดร้อนไหมครับ  mon16

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 09:18:40 AM »

ไม่แน่ใจว่าการ์เดิมเป็นอลูมิเนียมหรือแสตนเลด มันจะร้อนตามท่อด้วยหรือเป่าสิครับ ใครใช้อยู่ช่วยบอกทีครับว่าการ์ดร้อนไหมครับ  mon16
การ์ดเดิมพลาสติกครับ โคตรร้อน

ออฟไลน์ bank795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • welcome new boy toy Ducati M795
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 11:07:08 AM »
การ์ดคาบอนไม่ร้อยครับ  ยิ่งถ้าได้ท่อคาบอนยิ่งไม่ร้อนครับ

ใครจะไปไหน อะไรยังไง ตอนไหน ชวนด้วยนะครับ  อยากขี่รถเล่น

ออฟไลน์ issada_k(อิษ)

• Moto GP point: +4/-0
  • www 803
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 10:04:16 PM »
ท่อเดิมนั่งยันเลยว่าโครตร้อนครับ
S a l o g a n : Ducati No. w w w 
                                          803

• SPONSOR
  • G-Force
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 10:26:34 PM »
การ์ดของเดิมเป็นมีเนียมครับ

ของผมผ่ามาเลยกลายเป็นอุ่น ๆ ถ้าก่อนผ่านี่ร้อนสุดสุดครับ
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ tee vivid

• **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 02:06:48 AM »
ขอบคุณมากครับ เพื่อนๆพี่ๆช่วยสรุปให้ผมหน่อยได้ไหมครับว่าผมควรจะเปลี่ยนท่อดีไม๊ แล้วราคาของท่อมีตั้งแต่ราคาประมาณเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่บ้างครับ พอดีจอง795ไว้ แต่ไม่ค่อยมีความรู้ด้านของแต่งน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะคร๊าบบ mon57 mon57 mon61

ออฟไลน์ meng23 เหม่ง

• Moto GP point: +2/-2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 03:21:43 AM »
ขอบคุณมากครับ เพื่อนๆพี่ๆช่วยสรุปให้ผมหน่อยได้ไหมครับว่าผมควรจะเปลี่ยนท่อดีไม๊ แล้วราคาของท่อมีตั้งแต่ราคาประมาณเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่บ้างครับ พอดีจอง795ไว้ แต่ไม่ค่อยมีความรู้ด้านของแต่งน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะคร๊าบบ mon57 mon57 mon61
ราคาท่อดูจากเว็บ สปรอนเซอร์ ด้านบนเลยครับ หรือเข้าไปดูที่หน้าซื้อ-ขายอะไหล่ เช็กราคาดูเลยครับ

ออฟไลน์ Capriccio

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 08:03:13 AM »
การ์ดติดท่อมาเป็นโลหะพ่นสีครับ ร้อนครับ

• SPONSOR
  • G-Force
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 09:38:58 AM »

ราคาอยู่ในช่วง 38000 - 40000 ครับ

ลองเลือกทรงที่ใช่ และเสียงที่ชอบดูนะครับ  mon57

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 10:19:28 PM »
ผมว่างานนี้น่ะจะโดน performance package ส่ะแล้วเพราะเป็นห่วงลูกพี่จะขาลาย   mon40

ออฟไลน์ INNOVATOR

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 12:21:52 AM »
สงสัยคงต้องจัดท่อใหม่ก่อนล้อ  mon36
วันนี้ให้เพื่อนซ้อนท้ายลองยา ก่อน ผบ.ตัวจริงมาซ้อน
ลองติดไฟแดงไม่ดับรถ 30 วิ เพื่อนบอกเริ่มไม่ไหวแล้ว...!!

กะจัด Termig + กันความร้อนคาร์บอนเพิ่ม แต่ตัวหลังเห็นว่าเบิกศูนย์ราคาเกิน ครึ่งหมื่นเหรอครับ  abc39
It's better to be a pirate than to join the navy.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 12:40:49 AM »
สงสัยคงต้องจัดท่อใหม่ก่อนล้อ  mon36
วันนี้ให้เพื่อนซ้อนท้ายลองยา ก่อน ผบ.ตัวจริงมาซ้อน
ลองติดไฟแดงไม่ดับรถ 30 วิ เพื่อนบอกเริ่มไม่ไหวแล้ว...!!

กะจัด Termig + กันความร้อนคาร์บอนเพิ่ม แต่ตัวหลังเห็นว่าเบิกศูนย์ราคาเกิน ครึ่งหมื่นเหรอครับ  abc39

หน้าซื้อขาย คู่ล่ะ สองพันกว่าบาทครับ