ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามผู้รู้ อาการ startไม่ติดของ m795 abs มีรูปประกอบ  (อ่าน 2604 ครั้ง)

ออฟไลน์ chonnasak

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รถผม อายุ11เดือน วิ่งไป 1870 กิโล ไม่คอยได้ขี่ มีอาการคือ บิดกุญแจก็ขึ้น m795 dp ปกติ แต่พอstartไม่ติดจะดังแค่แชะเดียวแล้วหน้าปัดจะดับไปแล้วก็จะขึ้นมาเหมือนรูปที่ส่งแนบมา
ต้องปิดกุญแจแล้วเปิดใหม่ถึงจะstartติดเป็นแบบนี้ทุกครั้ง แล้วtrip ที่เซ็ตไว้ก็หายเริ่มต้นที่0ทุกครั้ง
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2014, 01:53:24 PM โดย chonnasak »

ออฟไลน์ Fown

• Ducati Owner
ไฟแบตกี่ V ครับ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ไฟแบตอยู่ที่ประมาณ12.0 ครับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
เข้า 0 ดีกว่าครับ อย่าฝืนขี่เลย ไม่ดีครับ อ้อ รถเปลี่ยนกล่องมาเรอะครับ mon47

• *
ใช่ครับ เปลี่ยนกล่องมาครับ

ออฟไลน์ superbio

• *
น่าจะเป็นที่ แบตครับ
แบตหมด หรือแบตเสื่อม โทรหาเซลล์เฃยครับ
ถ้าเกิดแบตเสื่อม เคลมได้ฟรีครับ ศูนย์ส่งรถมายกฟรีถึงบ้านครับ
เคยเป็นอาการเดียวกันตอนรับรถมา 4 เดือนกว่าๆ

ออฟไลน์ pud0809

ไฟในแบตมีครับ
แต่เข้าใจว่าแอมต์มันไม่พอ เพราะจอดนานเกิน
ผมเป็นบ่อย ซื้อที่ชาร์ตแบต จบเลย

• *
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ Titleo

• *
  • Moto GP point: +1/-0
ท่านใด แบตเตอรี่เสื่อม มีปัญหา เกี่ยวกับเรื่องและทำไม่เป็น ติดต่อมาได้นะครับ ถ้าบ้านอยู่ใกล้กัน จะทำการช่วยเหลือในการแนะนำถอด ประกอบ ที่ซื้อของ และอุปกรณ์ต่างๆ หากแบตเตอรี่ เสื่อม และใช้งานไม่ได้แล้ว
ทางศูนย์ ดูคาติ คิดราคา ค่าเปลี่ยนแบตเตอรรี่ 6800 บาทนะครับ ป้องกัน ไว้ดีกว่าแก้ ติดต่อมาทาง INBOX ได้เลยนะครับ หากบ้านอยู่ใกล้กัน จะไปช่วยถึงบ้าน เลยครับ...

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
Re: รบกวนสอบถามผู้รู้ อาการ startไม่ติดของ m795 abs มีรูปประกอบ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 01:25:07 PM »
ท่านใด แบตเตอรี่เสื่อม มีปัญหา เกี่ยวกับเรื่องและทำไม่เป็น ติดต่อมาได้นะครับ ถ้าบ้านอยู่ใกล้กัน จะทำการช่วยเหลือในการแนะนำถอด ประกอบ ที่ซื้อของ และอุปกรณ์ต่างๆ หากแบตเตอรี่ เสื่อม และใช้งานไม่ได้แล้ว
ทางศูนย์ ดูคาติ คิดราคา ค่าเปลี่ยนแบตเตอรรี่ 6800 บาทนะครับ ป้องกัน ไว้ดีกว่าแก้ ติดต่อมาทาง INBOX ได้เลยนะครับ หากบ้านอยู่ใกล้กัน จะไปช่วยถึงบ้าน เลยครับ...
หุๆแพงกว่ารถยนต์เท่าตัว  mon40