ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าใช้จ่ายในการขนรถ Bigbike ไปเชียงใหม่ประมาณเท่าไร.ครับ  (อ่าน 5636 ครั้ง)

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ค่าใช้จ่ายในการขนรถ Bigbike จาก กทม. ไป เชียงใหม่ประมาณเท่าไรครับ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ N1SPECII

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
ถ้าจ้างรถขนส่งที่รับขนมอไซค์โดยเฉพาะผมเคยให้มาส่ง 2 ครั้งครั้งแรก 7500 เพราะน้ำท่วมเค้าต้องอ้อมเลยจ่ายแพงหน่อย
อีกรอบเมื่อต้นปี 6500 ครับ จาก กทม มาแพร่ ถ้าเชียงใหม่คงราวๆ 8000 - หมื่น อ่ะครับ

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
หามาได้แล้วครับ...2500 บ. เป็นบริษัท รับส่งของระหว่าง เชียงใหม่ กะ กทม.ครับ
www.embassyfreightcnx.com

ออฟไลน์ ibuud

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
หามาได้แล้วครับ...2500 บ. เป็นบริษัท รับส่งของระหว่าง เชียงใหม่ กะ กทม.ครับ

สอบถามคุณ wirot ครับ เค้าขนรถเราอย่างเดียวเลย หรือว่าขนไปกับอย่าอื่นน่ะครับ เห็นราคาแล้วงงๆ 2500 นี่ ค่าน้ำมันก็จะหมดแล้ว

เห็นเขาบอกต้องเต็มคัน

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
พี่ที่ทำงานใช้บริการ นิ่มซีเส็ง ครับ 2500 แกขนขึ้นไปขี่หน้าหนาวทุกปี แต่ไปพร้อมของอย่างอื่นไม่ได้ขนรถเราอย่างเดียว แต่ที่ผ่านมาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ ตอนนี้แกขี่ไปจ.น่าน เด่วกลับมาผมถามรายละเอียดให้

ออฟไลน์ ibuud

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
 mon42
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ขับยังไม่แข็งแต่อยากไปชิวแถวบ้านบ้าง

ออฟไลน์ garbage

• Moto GP point: +2/-0
เห็นว่าไปกับ "รถไฟไทย" ก็ได้นะครับ
แต่เรื่องค่าใช้จ่ายเนี่ย ไม่แน่ใจว่าเท่าไร mon61

...ขี่สองล้อ ใจต้องกล้า...
...Eat less, ride more...

ออฟไลน์ Stubakiz

• *
8000 ครับ ขนมาเมื่อต้นเดือน

ออฟไลน์ Phattarathep

• *
 abc41
  ขับไปเองเลยคับ ตอนเเรกผมก็เที่ยวหาอยู่เหมือนกัน แต่ลองปรึกษาทีมงานดูแล้วเลยตัดสินใจขับไปเองดีกว่า ได้ทำความคุ้นเคยกับรถด้วย เส้นท้างไป-กลับก็ OK ถนนใช้ได้คับ ค่าน้ำมันเฉลี่ยอยู่ที่ไม่เกิน 2500บาทคับ ผมใช้เวลาในการขับไปเชียงไหม่ 8 ชั่วโมงคับ คับกินลมไปเรื่อยๆ ีจังหวะก็จัดหนักหน่อย รถตอบสนองได้ดีมากคับ (มือไหม่เหมือนกันคับ แต่อยากลองคับไกลๆดู คิดซะว่าเป็นประสบการในการเดินทาง)

ออฟไลน์ kawin

• Moto GP point: +1/-0
embassyfreight เป็นบริษัทลักษณะนายหน้า กินหัวคิวครับ ไม่ได้ทำเอง รับมาส่งต่ออีกที

ออฟไลน์ kinikuman

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
embassyfreight เป็นบริษัทลักษณะนายหน้า กินหัวคิวครับ ไม่ได้ทำเอง รับมาส่งต่ออีกที

พึ่งใช้มาครับ ที่ กทม ไปส่งที่ พระราม 9 (เพรชบุรี 47) ส่วน ถ้าเชียงใหม่ไปเอาที่ สี่แยกหนองหอย

2500 นี่ได้เฉพาะ ใป เชียงใหม่-กทม จังหวัดอื่นแพงขึ้น แต่ไม่รู้เท่าไหร่ ครับ บวก 500 ถ้าให้ส่งถึงที่ ภายใน เชียงใหม่

เห็นเขาบอกว่า ถ้าส่งพร้อมกัน 6-7 คัน คือ เหมาทั้งตู้ container จะได้ 10000 บาทครับ

รถที่ใช้เป็น container แบบตู้ปิดทุกด้านอะครับ