ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย ระวังโรค น้อง Monster  (อ่าน 20109 ครั้ง)

ออฟไลน์ Q DNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
Re: เตือนภัย ระวังโรค น้อง Monster
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 05:43:08 PM »
ผมมาแล้วครับ สตาร์ทแล้วดับ หลังจากได้มาวันแรก จอดติดไฟแดงแล้วสตาร์ทไม่ติด ต้องสตาร์ท2-3ครั้งกว่าจะติด เป็นอยู่2ไฟแดง มาวันนี้สตาร์ทแล้วดับ 4-5ทีติด เลยลองเบิ้ลออกตัวก็ยังดับ พอลองสตาร์ทดูออีกทีแล้วเลี้ยงรอบไปเรื่อยก็หาย ของผมอาการหนักไหมนี่ mon36
เหมือนผมเลยครับ กลับไป0บอกอาการช่างเลยครับ ถ้าจะเอาชัวขอคุยกะช่างตี๋เลยครับ

Ducati Bikers Thailand

Re: เตือนภัย ระวังโรค น้อง Monster
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 05:43:08 PM »
//

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 02:04:42 AM »
วันนี้กลับมาถึงไปขี่เล่นซักพัก มีอาการติดไฟแดง ดับเครื่องปกติ สตาร์ทได้ปกติ เข้าเกียร์ 1 ดับ เป็น 2 ครั้งติด เอ่อๆๆๆ เข้าไปเช็คได้ใช่มั้ยอะคับ

หลังจากนั้นเปิดคันเร่งช่วยตลอดเลย และไม่เจอปัญหานี้แล้วครับ ถ้าเติมคันเร่งช่วยนิดนึง  abc39

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 07:44:42 AM »
วันนี้กลับมาถึงไปขี่เล่นซักพัก มีอาการติดไฟแดง ดับเครื่องปกติ สตาร์ทได้ปกติ เข้าเกียร์ 1 ดับ เป็น 2 ครั้งติด เอ่อๆๆๆ เข้าไปเช็คได้ใช่มั้ยอะคับ

หลังจากนั้นเปิดคันเร่งช่วยตลอดเลย และไม่เจอปัญหานี้แล้วครับ ถ้าเติมคันเร่งช่วยนิดนึง  abc39
[/quoteอาการแบบนี้เลยครับ ถ้าไม่เติมคันเร่งช่วยช่วงนึงจะดับแต่พอวิ่งไปสักพักก็จะหายแต่ถ้าดับรถสักพักอาการลักษณะนี้ก็จะเป็นอีก

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 08:01:57 AM »
ตอนรับรถ ก่อนออกมา สงสัยว่าต้องขอให้เขาจูนให้เรียบร้อย
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ bank795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • welcome new boy toy Ducati M795
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 12:14:42 PM »
ของผมเป็นอาการเดียวกับท่านเจ้าของกระทู้เลยครับ

แต่ตอนนั้นอยู่ในเมืองรถติด ๆ  ร้อน ๆ อะครับ

ก็หาที่จอดแล้ว บิดสวิทซ์กุนแจไป มา ไป มา ค้างไว้สัก 7 -8 วิิะครับ  แล้วก็รอให้เครื่องเย็นลงก็หายเป็นปกติเลยครับ

ใครจะไปไหน อะไรยังไง ตอนไหน ชวนด้วยนะครับ  อยากขี่รถเล่น

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 12:48:16 PM »
ของผมเป็นอาการเดียวกับท่านเจ้าของกระทู้เลยครับ

แต่ตอนนั้นอยู่ในเมืองรถติด ๆ  ร้อน ๆ อะครับ

ก็หาที่จอดแล้ว บิดสวิทซ์กุนแจไป มา ไป มา ค้างไว้สัก 7 -8 วิิะครับ  แล้วก็รอให้เครื่องเย็นลงก็หายเป็นปกติเลยครับ
ไปให้0จูนน้ำมันให้ครับ หายสนิท

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:05:15 PM »
หวังว่าlotหลังๆ ducati จะใช้บทเรียนจาก lot แรกๆ ปรังปรุง แก้ไขจนเรียบร้อยแล้วนะครับ

นี่อาจจะเป็นข้อดีมั้ง ของคนที่ได้lotหลังๆครับ อิอิ mon16

ออฟไลน์ Aun888

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
    • 888shop
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:12:21 PM »
เป็นอาการเดียวกันเลยครับ แต่ผมเป็นรุ่น MONSTER S4 ปี2001 อาการก็เป็นแบบที่หลายๆคนเจอ พอไปจูนเสร็จ  ใช้ไปอีกพักใหญ่ๆ ก็เป็นอีก ไม่เข้าใจจริงๆ

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:15:17 PM »
เป็นอาการเดียวกันเลยครับ แต่ผมเป็นรุ่น MONSTER S4 ปี2001 อาการก็เป็นแบบที่หลายๆคนเจอ พอไปจูนเสร็จ  ใช้ไปอีกพักใหญ่ๆ ก็เป็นอีก ไม่เข้าใจจริงๆ
ถ้ามันกลับมาอีก คงเซ็ง

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• Moto GP point: +9/-3
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:37:46 PM »

หยึย จริงดิครับ ถ้าเป็นแล้วแก้ไม่หาย น่าเบื่อเลยนะครับ รถไม่ใช่หลักหมื่น นี่ล่อไปเกือบครึ่งล้าน

ถ้าไม่หาย คิดหนักครับๆ ยังดีมีเวลาอีกหลายเดือนกว่าจะได้รถ เปลี่ยนใจไปหารุ่นอื่นยังไหวนะเรา mon40

ออฟไลน์ หมูแดง

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 04:07:17 PM »
เคยได้ยินรุ่นพี่ที่ขี่ bigbike กล่าวไว้ว่า Ducati ขี่ไปซ่อมไป รถใหม่ๆก็เป็น สงสัยจะจริง  mon48

ออฟไลน์ artee_ducati (ต๊ะ)

• "รุ่นใหญ่"ตามใครไม่เคยทัน
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:39:26 PM »
โอ้ว อ่านแล้วชักใจไม่ดีครับ พึ่งจองไปเอง mon19
MONSTER 796 I'M LOVIN IT !!!!

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:17:15 PM »
เคยได้ยินรุ่นพี่ที่ขี่ bigbike กล่าวไว้ว่า Ducati ขี่ไปซ่อมไป รถใหม่ๆก็เป็น สงสัยจะจริง  mon48
ผมว่าเป็นอคติสะมากกว่าครับ และเพราะไปเล่นรถอินวอยรึป่าวครับ ถ้ารถมันไม่ดีอย่างว่าจริง แบรนคงตายไปนานแล้วละครับ ไม่ราคาสูงอย่างนี้หรอก

ออฟไลน์ toppingman(ท้อป)

• **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 02:33:55 PM »
รถผมเพิ่งเป็นวันนี้ครับ หลังจากขี่มา3weeks ขับมาไม่ร้อนมากแต่เอาไปจอดในตึก สตาร์ทแล้วดับ2รอบ
รอบ3ผมเลยเบิ้ลเครื่องแล้วแช่รอบไว้ประมาณ2000รอบ แล้วก็ออกเลยครับ หาย แต่ใจไม่ดี ถ้าเป็นตอนติดไฟแดงนี่อายแน่นวล mon36

จำเป็นต้องเอาไปจูนน้ำมันใหม่ไหมอะครับ mon10

ออฟไลน์ bOem

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 03:02:36 PM »
696+ ผมเป็นตอนรถออกศูนย์ได้ไม่ถึงอาทิตย์ครับ ผมขับไปเชียงใหม่เลยแต่เป็นแผ่นชาร์ตไม่ชาร์ตไฟครับ รถดับทางแยกแอร์พอร์ตต้องใช้รถยนต์น้องผมจั๊มไฟ ทางศูนย์บอกว่าอาจมีปัญหาได้ครับเค้าก็ส่งแผ่นชาร์ตมาให้ผมใหม่ เพราะผมอยู่ไกลครับ จ.ตาก ผมก็แกะๆใส่ๆ เองจากไม่เคยทำมาก่อนโทรคุยกับช่างไปมือก็ทำไป(ใช้บลูทูธ)ครับ  mon40 แล้วเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ผมก็ไปออกทริป ตาก-เชียงคาน-เขาค้อ ตาก-เชียงคานร้อนมากครับเจออาการเดียวคือ จากขับมาเครื่องร้อนแล้วจอดพัก(รถตากแดด) พอออกกันสตาร์ทติดครับ แต่ระบบไฟรวนหมด ไฟหน้าดับไมล์ดับไฟทุกอย่างดับหมด เลยไปแวะพักที่ปั๊มกับก๊วนครับใจไม่ดีเลย แต่พอดับสวิตช์แล้วเปิดใหม่มันก็หายครับ 696+ ผมเจอแต่เรื่องระบบไฟนะครับ แฮะๆ อย่าว่าแต่พี่ไทยเลยครับ บางทีอิตาลี่ก็ไม่ชัวร์เหมียลกัลลลล  mon19

ออฟไลน์ Beck1926

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 02:17:19 PM »
น้ำมันร้อนในถังมีไอระเหยอัดอยู่เป็นปริมาณมาก ทางเดียวที่ไอน้ำมันไปได้ คือที่กระป๋องดักไอด้านล่างอยู่ข้างซ้าย ทางเดียวที่ไอน้ำมันจะออกจากกระป๋องนี้ได้ คือดูดไปใช้ที่ทางเข้าไอดีคับ ในขณะเดินเบาปีกผีเสื้อปิดสนิทคับ อากาศเข้าไปได้เพราะมีสเต็ปมอเตอร์ควบคุมอยู่ ทีนี้ปกติไอจะถูกเครื่องยนต์ดูดครับ นี่ไม่ปกติคับ แรงดันมันมาก มันส่งไอน้ำมันเข้าไปเองเลย ทำให้ส่วนผสมหนา ถ้าไม่เปิดปีกผีเสื้อช่วยเติมอากาศมันก็ดับคับ เปิดฝาถังจะช่วยได้คับ แต่ถ้าไม่ขี่ จอดซักพักความร้อนยังมี เดี๋ยวก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ ถ้าอัดยาวๆแล้วจอดไม่นานก็ไม่เป็นคับ ถ้าจอดนานรับประทานเข้าไปไม่ทันก็เป็นคับ

ออฟไลน์ OJJ69

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 10:40:06 AM »
 mon33
น้ำมันร้อนในถังมีไอระเหยอัดอยู่เป็นปริมาณมาก ทางเดียวที่ไอน้ำมันไปได้ คือที่กระป๋องดักไอด้านล่างอยู่ข้างซ้าย ทางเดียวที่ไอน้ำมันจะออกจากกระป๋องนี้ได้ คือดูดไปใช้ที่ทางเข้าไอดีคับ ในขณะเดินเบาปีกผีเสื้อปิดสนิทคับ อากาศเข้าไปได้เพราะมีสเต็ปมอเตอร์ควบคุมอยู่ ทีนี้ปกติไอจะถูกเครื่องยนต์ดูดครับ นี่ไม่ปกติคับ แรงดันมันมาก มันส่งไอน้ำมันเข้าไปเองเลย ทำให้ส่วนผสมหนา ถ้าไม่เปิดปีกผีเสื้อช่วยเติมอากาศมันก็ดับคับ เปิดฝาถังจะช่วยได้คับ แต่ถ้าไม่ขี่ จอดซักพักความร้อนยังมี เดี๋ยวก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ ถ้าอัดยาวๆแล้วจอดไม่นานก็ไม่เป็นคับ ถ้าจอดนานรับประทานเข้าไปไม่ทันก็เป็นคับ
ผมว่าผมเครียร์กับคำตอบครับ mon57

ออฟไลน์ minigiulia(กัน)

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:37:24 AM »
มันจะเป็นตอนขี่มาร้อนๆ แล้วจอดสัก 10 นาทีขึ้นไปอะครับ  แต่ถ้ารอจนเครื่องเย็นแล้วสตาร์ทใหม่จะไม่เป็น ผมใช้เลี้ยงรอบไว้แล้วขี่ออกไปเลย ขี่แป๊ปเดียวก็หาย
สงสัยต้องไปลองจูนดูว่าจะหายขาดรึปล่าว เป็นหลายรอบเหมือนกัน mon40

ออฟไลน์ bartsman

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:45:04 AM »
ของผมเป็นตั่งแต่วันแรกที่ออกจากศูนเลย คือ ถ้าความร้อนเกิน 4 ขีด แล้วดับเครื่องเมื่อไหรสตาทอีกทีจะวอดต้องเบิ่นๆไล่อากาศซักแปบ และมันก็หลีกเลี่ยงยากซะด้วยกรุงเทพรถติดไฟแดงก็แยะไม่ดับเครื่องตรงไฟแดงก็ไม่ไหรขาจะไหมเอา พอไฟเขียวออกจากไฟแดงคัยหน้าเบรคเราก็ชลอรถรถก็ดะับมันกลางแยกซะงั้นอายเค้าอีก ถ้าจะเบิ่ลไม่ให้ดับก็ดูแว้นอีกผมถามเซลเค้าบอกเดี๋ยว Ducati thailand จะทำกรองอากาศแบบใหม่มาติดแทนอันเก่าแต่เมื่อไหรไม่รู้ ทางที่ดีไม่ควรเอาไปวิ่งที่รถติดๆครับ นอกจากขาไหมแล้วยังอายเค้าอีกตอนจอดไฟแดงอย่างเท่ พอ ออกตัวจบเลยดัยกลางแยกให้อับอายเล่น mon47

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 11:42:45 AM »
มันจะเป็นตอนขี่มาร้อนๆ แล้วจอดสัก 10 นาทีขึ้นไปอะครับ  แต่ถ้ารอจนเครื่องเย็นแล้วสตาร์ทใหม่จะไม่เป็น ผมใช้เลี้ยงรอบไว้แล้วขี่ออกไปเลย ขี่แป๊ปเดียวก็หาย
สงสัยต้องไปลองจูนดูว่าจะหายขาดรึปล่าว เป็นหลายรอบเหมือนกัน mon40

เหมือนกันครับ ตอนขี่มอนสเตอร์  ถ้ามาร้อน ๆ แล้วดับเครื่องเลย   ตอนออกตัวใหม่ มีอาการ วอด ดับ   ต้องสตาร์ทใหม่ แล้วบิดเลี้ยงรอบซักนาทีครึ่ง ก็หายครับ mon61

ว่าแต่ ปัจจุบันน่าจะมีการแก้ไขเรื่องนี้แล้วนะครับ  ต้องสอบถามศูนย์อีกทีครับ กระทู้นี้นานพอควรแล้ว mon10
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand