COMMUNITY > พูดคุย สัพเพเหระ อัพเดททุกข่าวสาร

กระทู้แนะนำ : มาอัพเดทค่าใช้จ่าย ในการเช็คระยะ ในระยะต่างๆ ของศูนย์บริการกันครับ

<< < (2/26) > >>

Carbonetti:
เอาที่พอจะประมาณได้นะครับ จำตัวเลขเป๊ะๆไม่ได้ M796

1,000 km แรก เปลี่ยนถ่านน้ำมันเครื่อง เช๊ค เซอวิส ตามคู่มือ ประมาณ สองพันปลายๆ รวมภาษีแล้ว
6,000 km เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ทำเองได้ ครับ ซื้อแค่น้ำมันเครื่อง เปลี่ยนเองที่บ้านได้ แต่ถ้าเข้าศูนย์ ก็ประมาณ 1,500 บาทมั้งครับ
12,000 km โดน ไปเกือบ ห้าพันมั้ง ครับ ก็เปลี่ยน น้ำมันเครื่อง ตั้งสายพาน เช๊ค ตามคู่มือ เปลี่ยน น้ำมันเบรค น้ำมันครัช
แต่โดย ปรกติ ผมจะเปลี่ยน น้ำมันเครื่อง ทุก สี่พันโล และ เปลี่ยน น้ำมันเบรค น้ำมันครัช ทั้งคัน ทุก สี่พันโล เช่นกัน ปัจจุบัน วิ่งไป 13,xxx นิดๆ
เปลี่ยน ยาง หน้า หลัง ใช้ Rosso corsa เข้าที่ศูนย์ รวมค่าแรง จบไป เกือบ หนึ่งหมื่น ห้าพันบาท
ตั้งโซ่ 130 บาท ถ้าจำไม่ผิด
ล้างโซ่ 300 บาท ล้างเองสบายสุด สะอาดกว่าศูนย์ เสียเวลาหน่อย
หัวเทียน หัวละ 1,000 บาท เค้าบอกเทียบได้ แต่ไม่รับประกันนะครับ

เดี๋ยวไปหาบิลก่อน เอามาลงให้ดู
ใครที่จะเปลี่ยน ปั๊ม บน เบรค ครัช ค่าแรง ประมาณ สองพัน อันนี้น้องไปเปลี่ยนมา
ค่าติดตั้ง frame slide รู้สึกจะประมาณ สามร้อยมั้งครับ
เปลี่ยนท้ายสั้น ไม่รู้ เปลี่ยนเองได้ ไม่ยาก

ปัจจุบัน รวมกันลงขันซื้อเครื่องมือ เองแล้ว
หลายๆ อย่างทำเองได้ ประกันรถไม่หาย ถ้าไม่ไปเกี่ยวข้อง กับระบบไฟ และเครื่องยนต์ อันนี้ผมถามมานะครับ เพราะ พวกผมอยู่ชลบุรี จะเข้าไปเซอวิสที แสนลำบาก ศูนย์ พัทยา ก็ยังไม่มี ฝ่าย เซอวิส
ส่วนมากมีอะไร สงสัยและคิดว่าพอ ทำเองได้ ก็จะโทรไถามที่ศูนย์ ว่า เปลี่ยนชิ้นนี้ เคลมจะหายมั้ย ค่าแรงขันกี่ปอนด์
อันนี้ บอกเป็นแนวทาง นะครับ

WEBMASTER(กอล์ฟฟี่):
งั้นผมปักหมุดกระทู้นี้ ให้เลยนะครับ  mon43 เห็นด้วย จะได้เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ นะครับ

ต้น_71 Bike:

--- อ้างจาก: speedlover(อิ๊กคิว) ที่ กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:31:38 AM ---เจอบิลแล้วครับผม ถ้าแค่ค่าเช็ค1000โลผม 2500ครับ ส่วนที่เหลือค่าแรงช่าง mon8 น้ำมันเครื่อง เป็น Agip นะครับไม่ใช่เชล์เห็นว่าราคาเท่ากัน

--- End quote ---

mon48 เห็นค่าแรงเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้วเศร้า เค้าเอาแพงจัง

WEBMASTER(กอล์ฟฟี่):
ตัวผมเอง ทำบิลหายไปแล้ว mon6 แต่จำได้คร่าว ๆ

เช็ค 1000 โล  จ่ายไป 3200 บาทครับ

มีค่าน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมันเครื่อง ค่าแรง   และ ค่าแรงติดตั้งกระเป๋าข้าง ครับ

fat-chen (Ohm):
เปลี่ยนท้ายสั้นอย่างเดียว โดนไป 1000 ครับ
เปลี่ยนตอนไปรับทะเบียน พึ้งรู้ว่าไม่มีกรอบให้ไงละ แปะกาว3M ขอบแดงสะเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version