ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ 795 ABS ราคานี้นี้ สำหรับผม 795 เดิมเพิ่งถอยมา มันช้ำยิ่งกว่่าช้ำ  (อ่าน 12070 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gionut ( โจ้ )

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
เพราะ..........ABS

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!
ถ้าผมจะทิ้งใบจองเก่าแล้วไปจองใหม่ในงานMotor Expo จะคุ้มไหมครับ เพราะฟรีทั้งประกัน+จดทะเบียน ก็ประมาณ20k เท่ากับผมขาดทุนไป10k แต่ก็แลกกับสิ่งที่จะได้มาทั้งABS ครอบท้าย ชิลหน้า mon48
ผมว่าคุ้มคับ หรือว่าลงขายใบจองถูกๆสักหมื่นนึง ผมว่าน่าจะขายได้นะคับ บางคนอาจไม่ชอบ abs ก็ม่นะคับ ดีกว่าทิ้งใบจองป่าวๆ ลองดูคับ mon57
!!!!

ออฟไลน์ mangoman

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • ลื่นไถลไทยแลนด์เวิด์ล
เห็นใจครับ....ว่าแต่sfเมื่อไหร่ผลิตไทยน้อ

ออฟไลน์ zaldota

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ถ้าผมจะทิ้งใบจองเก่าแล้วไปจองใหม่ในงานMotor Expo จะคุ้มไหมครับ เพราะฟรีทั้งประกัน+จดทะเบียน ก็ประมาณ20k เท่ากับผมขาดทุนไป10k แต่ก็แลกกับสิ่งที่จะได้มาทั้งABS ครอบท้าย ชิลหน้า mon48

สำหรับความเห็นผมน่ะครับ อันดับแรกน่ะครับถามตัวคุณเองว่า ชอบรุ่นไหน ตอบโจทย์ตรงนี้ให้ได้

ส่วนต่อไปคือ ลองไปคุยก่ะเซลที่คุณไปจองรถไว้ ดูก่อนเผื่อว่าจะสามารถเปลี่ยนเป็นรุ่น ABS ได้ ถ้าได้และบวกกับตัวเราชอบก็จัดเลย ผมเข้าใจเซลน่ะครับ อาชีพของเขาคือ การขาย และผมว่าเขาก็พร้อมที่จะแนะนำและให้ข้อมูลที่ดีจริงแก่ลูกค้า

สู้ๆครับผม ลงเอยยังไง ตัวใหม่หรือตัวเก่า ก็มาบอกความคืบหน้ากันบ้างน่ะครับ :)

ออฟไลน์ Tum Sharkdevil

• Moto GP point: +1/-0
วันนี้ผมจะเข้าไปลองคุยกะเซลล์ดูครับได้เรื่องยังไงจะมาแจ้งขีาวครับ!?

ออฟไลน์ Tum Sharkdevil

• Moto GP point: +1/-0
 mon42 เซลล์โทรมาบอกว่าสามารถเปลี่ยนได้แล้วครับ! เกือบไปแล้วครับเกือบทิังใบจองไปฟรีๆแล้ว ขอบคุณทุกๆคำแนะนำมากๆครับ mon57

ออฟไลน์ zaldota

• *
mon42 เซลล์โทรมาบอกว่าสามารถเปลี่ยนได้แล้วครับ! เกือบไปแล้วครับเกือบทิังใบจองไปฟรีๆแล้ว ขอบคุณทุกๆคำแนะนำมากๆครับ mon57

เยี่ยมไปเลย ยินดีด้วยครับ :)

ออฟไลน์ maxkymaxky

• *
เซงเลย ผมไม่สน abs หรอกครับแต่ืั้ที่ผมเซงที่สุด คือ ชิวกับครอบท้าย.....คือตอนนี้ผมหาอยู่ยังไม่ได้เลย mon14 ซื้อของแท้ใส่ราคารวมๆ ก็ น่าจะหมื่นกว่าๆ แล้วรถผมออกเมื่อ 13 ตุลา อยากร้องจริงๆ  mon8

ออฟไลน์ วรายศ จักร์คุ้ม

• *
 mon2 นิสๆคับ แต่อย่าใส่ใจเลย อย่าคิดมาก (ขาดทุนเลยพวกเรา)

ออฟไลน์ renesis

• Moto GP point: +2/-0
  ผมออกวันที่ 10/11/12  และมีอีกหลายท่านที่ออกหลังผมหรือกำลังจะรับรถในเดือนธันวาคม ซึ่งถ้ามองว่าช้ำใจ บอกได้เลยครับว่า โคตะระ ชอกช้ำครับพี่น้อง
  แต่ในความเห็นส่วนตัว  อย่าไปคิดมากครับ เพราะตอนจะซื้อผมก็ไม่ได้คิด รู้ตัวอีกทีตอนจะเสียตังค์  ความต้องการล้วนล้วน
  ผมมองมันปกติครับของการตลาด  เราได้ก่อนมันส์ก่อน  ผมยังเสียดายที่ซื้อช้าไป
  ในความเห็นอีกที สำหรับผมถ้าวันใหนอยากขับรถที่มี abs ก็ใช้รถยนต์ครับ (ช่วงนี้บ่อยเลย ทางใต้ฝนเยอะชิบ)
  mon32   

Ducati Monster 795 ABS 429,500 บาท
ดาวน์ 69,950 บาท
ผ่อนเพียงเดือนละ 5,997 บาท 48 เดือน
งวดสุดท้ายจ่ายเพียง 156,000 บาท
ฟรีประกันภัยชั้ง 1 จดทะเบียน

ไม่ถนอมน้ำใจตรูเลยนะ  abc5 ประท้วงศูนย์อดข้าวเที่ยง 1 มื้อ   (จะไปกินก็วยเตี๊ยวแทน) abc39
ได้ยินมาว่า คนที่รับรถไปแล้วในเดือน พ.ย 55 ทั้งหมดจะได้รับ gift voucher 20,000 บาท   abc29
 ให้ใช้ในรอบบิลเดียวในการซื้อของภายใน 0 ถ้ามีเกินเพิ่มส่วนต่าง  แต่ถ้าไม่ถึงยอด ก็ไม่ทอน
 ส่วนท่านใดที่จองไว้แต่ยังไม่ได้รับรถสามารถเปลี่ยน เป็นตัว ABS ได้ครับ 
 ผิดพลาดประการใดก็ขออภัย เพราะผมก็ได้ยินมาจากพนักงานขายที่ 0 นะครับบ   mon32

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Moto GP point: +11/-0

นอกจาก696 จะโดน796ถล่มไปแล้ว ยังโดย795ตามมาย่ำยี่กันอีก....เท่านั้นไม่พอ ที่เจ็บปวดสุดก็เห็นจะเป็นไดเวลล๊อตแรกๆอิมพอร์ต ซื้อกันไป30-40คัน สุดท้ายเปิดตัวเมดอินระยอง...ราคาร่วงไปสามแสน....น้ำตาตกกันไปโดยเฉพาะตัวดำแดง.. เจ็บปวด...
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

ออฟไลน์ thegibgab

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
เอางี้ ผมรับซื้อ795มือสอง ขายผมแล้วเอาตังไปซื้อใหม่คับ

พูดจิงๆคับ