ผู้เขียน หัวข้อ: ปุ้ม ครับ สมาชิกใหม่ครับ บ้านน่ารักดีครับ :-)  (อ่าน 14559 ครั้ง)

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +14/-2
Re: ปุ้ม ครับ สมาชิกใหม่ครับ บ้านน่ารักดีครับ :-)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 12:23:30 PM »
ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณปุ้ม
ผมแจ็คนะครับ  abc41
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

Ducati Bikers Thailand

Re: ปุ้ม ครับ สมาชิกใหม่ครับ บ้านน่ารักดีครับ :-)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 12:23:30 PM »
//

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 02:25:10 PM »
หวัดดีทุกคนฮะ

ออฟไลน์ Sixtytwo

• Moto GP point: +1/-0
  • "less is more"
    • 03architect, Fans Page
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 05:26:11 PM »
เห็นว่าช่วงนึงพี่ปุ้มไปใส่ low seat ใช่ตัวเดียวกันกับ comfort seat ไหมครับถ้าไม่ใช่มันต่างกันยังไงรับ mon49

ตอนแรกที่ออกรถความที่เป็นคนตัวเล็กกลัวขาไม่ถึงเลยสั่ง Low Seat มาครับ ต้องบอกว่า สวยมาก ผ้าคล้ายกำมะหยี่ แต่โดนฝนมากไม่ดี มีถลอกได้หากใช้นานนาน แล้ว หากติดตูดมดเข้าไปไม่ค่อยพอดี อ้าออกมานิดหน่อย ส่วน comfortseat นุ่มสบาย ขี่ทางไกลหรือขี่ทุกวันจะสบายก้นมาก สูงขึ้นกว่าเดิมทำให้หนีบถังเข้าล๊อกได้ดีขึ้น

ครับพอดีผมเห็นอีกตัวนึงในเวป สอบถามราคาไป40000กว่าบาทไม่ทราบว่ามันดีกว่ายังไงพี่ปุ้มพอทราบไหมครับ(ยกเว้นสวยกว่านะครับ) mon37

ตัวนี้อ่ะครับ Carbon fiber single-seat tail

mon4 เอ๊ะ!!!  ข่มใจไว้ๆmon3
รับงานออกแบบ อาคารตกแต่งภายใน ทั่วประเทศครับ
แวะเยี่ยมชมผลงานได้ที่ http://www.facebook.com/03Architect
น้อยนิยม  | Minimalism.             081 909 8666 Parinya@03Architect.com

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 02:08:58 PM »
 mon61สวัสดีครับผม เห็นรูปรถพี่ก็ชอบตั้งแต่แรกเลย สวยมากๆ  เพราะผมเองก็ชอบสีเหลืองมากๆเลย(โลโก้ร้านยังสีเหลือง อิอิ)
ผมเองน้องใหม่Ducati ก็ขอฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ  mon32

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2011, 02:13:06 PM โดย ต้น_71 Bike »

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 09:31:49 PM »
คุณปุ้มรีวิวรถหน่อยสิคร้าบอยากเห็นๆ ^-^
งาน Press ของ 795 ยังไม่มาครับ มาแล้ว คงรีวิวแน่ แต่เท่าที่รู้ คุณเจ ช่างใหญ่บอกว่า "พี่ปุ้มอย่าลองเลย กลัวเสียใจ เพราะเครื่่องดีกว่า 696" อ้าว คุณเจ 555 ผมก็ว่า เอาวะ จะขอขี่ 696 ต่อไป เพราะ ยึดมั่นใน 69 position ฮะ ตอนนี้รู้เท่านี้เอง ส่วนตัว ก็ต้องมาดูว่า ปั๊มเบรค และ คลัทช์ บน ที่ ปรับระดับไม่ได้จะเป็นปัญหาไม๊ ซึ่งไม่น่าจะมีอะไร สำหรับมือคนเอเซีย แต่หากมีก็เปลี่ยนได้ สอง ตูดมด นั้นหาของในไทย ได้แน่นอน อ้อ ที่สำคัญที่ได้ยินมาคือ เบาะมีความสูกน้อยกว่า 696 ถึง 1 นิ้ว ซึ่งทำให้คนตัวเล็ก คร่อมง่ายขึ้น แต่เบาะน่าจะแข็งขึ้นหรือเปล่าไม่แน่ใจต้องลอง แต่เขาก็มีเบาะ comfort seat ขาย แต่ 10,000 บาท นุ่มสบายก้น ถามว่าเบาะสำคัญอย่างไร คือ หากเบาะเตี๊ย Knee Grip ของเราจะไม่พอดีร่องตรงถังน้ำมันที่เว้ามาให้เข่าเราหนีบ ถ้า ใส่เบาะ comfort seat ก็จะช่วยให้เราหนีบถังได้พอดีขึ้น โดยเฉพาะเวลาเข้าโค้งครับ Shield หน้า ไม่มี สำหระบผม ผมว่ามีก็ไม่สวย ผมก็ถอดออก เคยใส่ shield หน้า ไป เชียงรายก็ตัดลมดี แต่ก็ไม่สวย แนะนำ หาเสื้อหนังใส้ กระชับตัว จะทำให้ลมลู่ออกดีขึ้น และไม่กระพือเหมือนผ้า ผมมี Rev'It Apollo ตัวเดียว ออกทริปสบาย ลมเข้าได้ อ้อ Monster 696 ที่ผมใช้อยู่ ground clearance หรือ เวลาเทรถ จะได้ไม่มาก พักเท้าจะครูดพื้นได้ครับ อย่างว่ามันไม่ใช่ sport ก็อาจไม่จำเป็นต้องเช็ดพื้นขนาดนั้น ยาง Pirelli Angel St อึด ทน ผมใช้สุดที่ 23,000 โล ประหยัด มาก แต่อาจจะแข็งเพราะ ไม่ใช่ยางสนาม แต่ก็ ดีทีเดียว ต่างประเทศก็ให้ 4 ดาวกะยางตัวนี้ เบรค Brembo ดีมาก แต่ต้องฝึกการเบิ้ลเครื่อง เชนเกียร์ให้ พร้อมกันเพื่อกันล้อล็อค หัดได้ตาม youtube หรือ ถามเพื่อนเอาว่าทำไง อ่า รู้แค่เนี๊ยครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับพี่ปุ้ม เป็นรีวิวที่ผมอ่านแล้วรู้สึกเข้าใจง่ายดี สำหรับคนที่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องอย่างผม

วันนี้ผมก็ลองให้ที่ศูนย์เปลี่ยน Comfort Seat เป็นของ ducati performance
บน 795 ให้ลองดู สูงกว่าเบาะเดิม 1 นิ้ว พอดีช่วงขาผมยาวผมรู้สึกว่ามันดีกว่าเดิมๆ ที่ให้มา

แต่ค่าเบาะ 10000 มีบวกเศษหลักร้อย นี่ไม่ธรรมดาเลยครับ  mon48

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ผมแน๊ค ครับ แต่ผมรอรถอยู่ยังไม่ได้ครับ รู้สึกวันนี้เห็นรถพี่ที่ศูนย์ด้วย สีเหลืองสวยเด่นอยู่คันเดียวเลยครับ  mon57

เดี๋ยวได้รถแล้ว ขอ meeting ด้วยนะครับพี่  mon61  mon61  mon61

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 05:57:33 PM »
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลยครับ คงในฐานะที่ขี่มาก่อนเลยมีประสพการณ์มาเล่าสู่กันฟังได้เยอะแยะ ขอบคุณสำหรับคำชมน้อง Poderosa ของผมนะครับ เพื่อนชาว Italian ตั้งให้แปลว่าเจ้าตัวเล็กแต่สุดจี๊ดดดดดดด

นี่ผมเพิ่งไปทำเกียร์โยงมาขี่มันส์มาก ของในไทยแต่ต้องทำใจนิดนึงว่ามันต้องปรับไปมาจนกว่าจะลงตัว เพราะมันแค่ 5,000บาท ผมได้ราคาเก่าตามเวบ เป็น พัฒนาครั้งที่2 แต่ได้ข่าวมาว่า รุ่น 3 จะดีกว่าเดิม ราคายังไม่ออกมาต้องสอบถามเค้าดูนะครับ บาท เทียบของนอก 3 หมื่น RSV Racing เค้าก็บริการดีครับ แต่คงรไปติดที่โรงงานเพราะ Swingarm ของ 696 หรือ 795 นี่ติดตั้งยากต้องช่างเก่งเก่งเค้่าอยู่ที่นั่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2011, 02:12:27 PM โดย Poderosa »

ออฟไลน์ vaspakung

• >PUM<
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 10:03:11 PM »

สวัสดีครับคุณพี่ปุ้ม    ผมชื่อปุ้มเหมือนกันครับ  หวังว่าคงจะได้เจอกันนะครับ  คันสีเหลืองคันนี้เป็นต้นแบบผมเลยครับ   ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ในฐานะน้องใหม่ หวัดดีครับ ว่างๆเจอกันในมิตติ้งครับ รอผมรับรถก่อนนะ 555  ปล เอารถมารีวิว บอยๆนะครับ ชอบบบ....  mon57

ออฟไลน์ Noodle 795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 01:29:11 PM »
 mon4 อยากใส่เกียร์โยงบ้างครับ ตามพี่ปุ้ม
MONSTER 795 THAILAND

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 01:56:23 PM »

สวัสดีครับคุณพี่ปุ้ม    ผมชื่อปุ้มเหมือนกันครับ  หวังว่าคงจะได้เจอกันนะครับ  คันสีเหลืองคันนี้เป็นต้นแบบผมเลยครับ   ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ในฐานะน้องใหม่ หวัดดีครับ ว่างๆเจอกันในมิตติ้งครับ รอผมรับรถก่อนนะ 555  ปล เอารถมารีวิว บอยๆนะครับ ชอบบบ....  mon57

ยินดีครับ ปุ้ม ฮ่าฮ่า

รถผมวิ่งไป 25,xxx โลแล้ว 16 เดือนครับ มีริ้วรอยพอควร เมื่อวานไม่ระวังพยายามหาทางใช้ตาข่ายมัดกระเป๋า SEAPACK ไปทริป ปรากฏว่าขอเกี่ยงทำครอบท้ายเป็นรอยลึกเว็งเลย ก็ทำใจ เช็ตศูนย์ค่าทำสี 3,000 ก้ไว้ จะ ขายค่อยทำ 55

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 02:02:57 PM »
mon4 อยากใส่เกียร์โยงบ้างครับ ตามพี่ปุ้ม

หลังจากติดตั้งเกียร์โยงมันต้องตั้งเบรค ปรากฎ ช่างเค้าตั้งเบรค ติดจานเกินไปไม่รู้ ไฟเบรคไม่ขึ้นแต่เบรคจับจานเบาเบาตลอด 2 อาทิตย์ก่อนผ้าเบรคเหลือ ครึ่งหนึ่ง วันนี่ เกือบหมด ต้องเข้าศูนย์ เปลี่ยนผ้าเบรคหลัง 3,000 บาท พอดี ต้องเตรียมรถ ไป น่าน ภูคา เขาค้อ ทับเบิก 6 มค นี้ ก็ต้องเตรียม รถให้อยู่ในสภาพดีเท่าที่ทำได้ โดยเฉพาะ เขาชันชัน เบรคต้องดีครับ

ก็หาก จะติดเกียร์โยงก็ลองดูตามที่ผมบอกนะครับแก้ไม่ยาก ผมเองก็รายงานร้านตลอดเพื่อพัฒนาให้ดีขึ้นต่อไป เรื่อง เสียงเสียดสีแก้ได้แล้ว เรื่องระยะผ้าเบรคแจ้งแล้วไม่น่ามีปัญหา อ้อ ที่พักเท้าคนซ้อนดันเป็นสัเงิน แต่สั่งทำสีดำได้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2011, 02:15:20 PM โดย Poderosa »