ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังจนระแวง !!!  (อ่าน 4547 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-0
Re: ระวังจนระแวง !!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:48:38 PM »
ยากครับ
1 นอกจากเขาพอจะรู้มารยาท หรือเคยมีประสบการณ์มาก่อน

ไม่ใช่ว่าเป็นเพราะเขานิสัยไม่ดีนะครับ เพียงแต่บางครั้ง เรื่องแบบนี้ เขาไม่รู้ครับ เขาไม่ได้คิดไปไกลขนาดนั้น คิดว่ารถเพื่อนกัน พี่ น้อง ไม่น่าจะเป็นอะไร คนไทยบางเรื่องมันก็ง่ายๆอยู่แล้ว

อาจจะมองว่าเหมือนรถทั่วๆไป ลองคร่อมเอง ไม่เห็นเป็นไรเลย แต่ถ้าเมื่อไหร่คร่อมแล้วเผลอไปเตะไฟเลี้ยวหัก ทำรถล้ม ต้องจ่ายค่าเคลมให้ เมื่อนั้นแหละ เขาถึงจะมีข้อที่ 1

บางคนก็อาจจะไม่รับผิดชอบอะไรเลยก็ได้ แล้วเขาก็จะมีข้อที่ 1 อีกเหมือนกัน

ตอนผมไปซื้อรถใหม่ๆที่ศูนย์ ผมก็ไม่มีความรู้ในเรื่องนี้ ผมยังถือวิสาสะไปคล่อมรถของพี่ ซาเอบะ เจน 796 ที่จอดอยู่ในโชว์รูมเลยครับ ตอนนั้นผมไม่รู้จริงๆว่ารถพี่เขา นึกว่ารถศูนย์ คล่อมได้  และก็ได้ขอโทษขอโพยไปในกระทู้ของพี่เขาแล้ว mon32 mon32 mon32

ตอนนี้ผมมีข้อที่ 1 แล้วครับ  mon32 mon32

ส่วนรถของเรา ต้องระวังกันเองในส่วนนึงครับ ปริ้นท์ข้อความผมว่า เขาจะหมั่นไส้เอาครับ 55 บางครั้งเจอก็ต้องบอกครับ แต่เจอคนฟังก็ดีไป เจอคนไม่ฟังเอาเขาก็ว่าเราหวงรถอีก  mon40 mon40 mon40

เป็นเด็กน่ารักมากครับ...คนแก่ๆอย่างผมดีใจมาก สมัยนี้หาวัยรุ่นมารยาทดี สุภาพๆแบบนี้ นับวันหายากเต็มทีแล้ว..ขอให้คงความน่ารักและเป็นแบบอย่างที่ดีเช่นนี้ตลอดไปนะครับ   mon57
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

Ducati Bikers Thailand

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:48:38 PM »
//

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 01:31:18 AM »
+ พี่เต้าหู้และพี่เจนไปคนละหนึ่งครับ  mon57
2012 Monster 795 - KhonKaen