ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับขอสอบถามน้ำมันพุ่งและก้อกันสะบัดอ่ะครับ  (อ่าน 1784 ครั้ง)

ออฟไลน์ banprohell

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
กำลังตัดสินใจไปจอง M 795 แต่ตามอ่านเรื่องปลาวาฬมาซักพักแล้วครับ อยากรู้ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ แล้วก้อเรื่องกันสะบัด อยากรู้ว่าจำเป็นต้องติดมั้ยครับ ติดแล้วช่วยอะไรมั่ง แล้วมีกี่แบบครับ รบกวนด้วยครับ เพื่อเป็นการตัดสินใจในการซื้อ และ แต่งรถครับ  mon32 mon32 mon32

ออฟไลน์ book461

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ถ้าเรื่องน้ำมันพุ่ง ถังบวม ตอนนี้ปัญหานี้หมดไปแล้วล่ะครับ ทางศูนย์เรียกรถเข้าไปแก้ไขทุกคันแล้ว อยู่ที่เจ้าของจะเอาไปแก้ไขรึไม่ ส่วนในรุ่นใหม่ ปัญหานี้หมดไปแล้วล่ะครับในตัว ABS กันสะบัด ผมไม่เคยใช้ครับ แต่ประโยชน์มันมีแน่ๆครับ  mon17 mon17

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ถ้างั้นก้อสบายใจแล้วล่ะครับ เพราะจะจองตัว ABS นี่ล่ะครับ

• *
ยังเหลือกันสะบัดอีกครับ แนะนำผมหน่อยครับ mon10 mon10

ออฟไลน์ virginist (สต๊อบ)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
กันสะบัด ส่วนตัวแล้ว ผมว่าไม่จำเป็นเท่าไร ผมขี่ 160 - 180 ไม่มีปัญหาครับ  mon61 mon61

ออฟไลน์ Tum Sharkdevil

mon43ผมว่ากันสบัดช่วยได้เยอะนะครับ ผมเคยวิ่งประมาณ140เจอหลุมถ้าไม่มีกันสบัดผมว่าสไลด์แน่นอนครับ mon57

ออฟไลน์ Bri@n

ถ้างั้นก้อสบายใจแล้วล่ะครับ เพราะจะจองตัว ABS นี่ล่ะครับ
รบกวนถามหน่อยครับ ถ้าทางศูนย์ไม่ได้ติดต่อมา เรานำรถเข้าไปที่ศูนย์ให้แก้ไขเลยได้หรือเปล่าครับ
แล้วรถต้องอยู่ในระยะเวลานานแค่ไหนหลังจากซื้อครับ ถ้ารถเกิน 1 ปี มีผลหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ book461

รบกวนถามหน่อยครับ ถ้าทางศูนย์ไม่ได้ติดต่อมา เรานำรถเข้าไปที่ศูนย์ให้แก้ไขเลยได้หรือเปล่าครับ
แล้วรถต้องอยู่ในระยะเวลานานแค่ไหนหลังจากซื้อครับ ถ้ารถเกิน 1 ปี มีผลหรือเปล่าครับ
ลองโทรเข้าไปที่ศูนย์ดูน่ะครับ ว่ารถเราต้องเข้าไปรีคอลไหม เพราะรถที่เข้าไปรีคอลส่วนใหญ่จะเป็น795ตัวออกมาแรกๆ ไม่ใช่ตัวABSครับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ถ้าเรื่องร้อน ถังบวมก็ยังมีอยู่ครับ แค่ไม่พุ่งขึ้นมาเท่านั้น
ผมขับ ใน กทม ขึ้นถึง 5 ขีด พอจอดได้ยินเสียงในถังดัง เหมือนท้องเราร้อง แล้วก็ได้กลิ่นน้ำมัน พอเปิดก็มีลมออกมา
รถผมเรียกไปแก้แล้ว เคส B
เทคนิคคือ ขับใน กทม ผมไม่เติมเต็มถังครับ เอาแค่ 80 % พอ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

• *
ขอบคุณมากๆครับ ทุกๆความเห็นเลย mon32