ผู้เขียน หัวข้อ: ก้านเบรคเท้า คด  (อ่าน 2007 ครั้ง)

ออฟไลน์ dubok

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ก้านเบรคเท้า คด
« เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 04:03:05 PM »
ก้านเบรคเท้า คดงอเข้าด้านใน เพราะล้มแปะ ใครเคยเป็นไหมครับ แก้อย่างไงได้บ้างครับ หรือดัด โดยใช้ ไดร้อนเป่า แล้วดึงได้เลย

มีร้านแนะนำไหมครับ

ขอบคุณครับ

Ducati Bikers Thailand

ก้านเบรคเท้า คด
« เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 04:03:05 PM »
//

ออฟไลน์ เด็กส่งข้าว

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-5
  • เกรียนเทพ
Re: ก้านเบรคเท้า คด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 04:06:49 PM »
ลองหาข้อมูลดูครับ ร้านที่ดัดได้มีเยอะ เอาไฟเป่าเเล้วดัดครับ เเต่ต้องเป็นหน่อยนะ ไม่งั้นหักครับ
ราคาน่าจะร้อยสองร้อย

แต่ถ้าฝากร้านดังไปทำให้ 500 เลยครับ จัดหนักเบย  mon6

ออฟไลน์ Tanach

• ทำทุกวันให้ดีที่สุด
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • I Love " DUCATI "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 01:22:07 AM »
ก้านเบรคเท้า คดงอเข้าด้านใน เพราะล้มแปะ ใครเคยเป็นไหมครับ แก้อย่างไงได้บ้างครับ หรือดัด โดยใช้ ไดร้อนเป่า แล้วดึงได้เลย

ขอบคุณครับ

ของผมก็ลมแปะเหมือนกันครับ ถามศูนย์ทองหล่อเขาบอกแนะนำให้เปลี่ยนครับ ดัดยากเพราะเป็นเหล็กหล่อขึ้นมาครับ

ออฟไลน์ dubok

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 10:18:32 AM »

ขอบคุณครับ

ของผมก็ลมแปะเหมือนกันครับ ถามศูนย์ทองหล่อเขาบอกแนะนำให้เปลี่ยนครับ ดัดยากเพราะเป็นเหล็กหล่อขึ้นมาครับ

ค่าเปลี่ยน รวมก้านเบรคหลัง แล้วราคาประมาณเท่าไรหรอ

ออฟไลน์ Tanach

• ทำทุกวันให้ดีที่สุด
  • *
  • I Love " DUCATI "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 10:54:35 AM »

ขอบคุณครับ

ค่าเปลี่ยน รวมก้านเบรคหลัง แล้วราคาประมาณเท่าไรหรอ

4 พันกว่าบาทครับ แต่ผมแนะนำให้ลองตั้งรับดูครับเพื่อมีคนใส่ของแต่งแล้วเก็บของเดิมไว้ครับ เบิกศูนย์ 4 พันกว่าบาท ค่าแรงไม่รวมครับ

ออฟไลน์ Nucha J

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
  • จะออกไปแตะขอบฟ้า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 06:46:55 PM »
ของผมเป็นเหมือนกัน เกิดจากล้มแป๊ะเหมือนกัน พอดีวันก่อนเอารถไปเช็คพันโล ที่ศูนย์เขาดัดให้ครับ คิดค่าแรงรวมไปกับเช็ครอบ ไม่รู้ว่าจริงๆเขาคิดเท่าไหร่ แต่เขาจะบอกไว้ก่อนเลยว่า อาจหักได้นะครับ

ออฟไลน์ taweesak mavimol

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 08:07:58 PM »
ผมใช้เหล็กแป้บยาวหน่อยแหย่ตรงก้านกด
ค่อยๆดัดไม่ต้องใช้ไฟ ใจเย็นๆดัดได้ครับ