ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน795Absครับมีรอยคราบนํ้ามันเครื่อง บริเวณกรองนํ้ามันเครื่อง  (อ่าน 1132 ครั้ง)

ออฟไลน์ AKE GYM

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รบกวน795Absครับมีรอยคราบนํ้ามันเครื่อง บริเวณกรองนํ้ามันเครื่องกับข้อต่อท่อออยครับรถพึ่งวิ่งได้140kmครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +9/-0
เช็ดให้แห้ง สะอาด
แล้ววิ่งอีกสักระยะนึง ถ้าไม่หาย
เข้า O ครับ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *

ขอบคุณมากครับ ไม่ทราบว่ามีใครเคยเป็นมั้ยคับ

ออฟไลน์ Zynkornize

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
ของผมแถวเครื่องมีน้ำมันเลอะกระจายเต็มไปหมดเลย หุๆ นึกว่าขับเลอะอะไรมา 900 โลแล้ว รอเข้าตอนศูนย์ตอน 1000 พอดีเลย อิอิ

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
ถ้ารู้ว่าเป็นน้ำมันนะครับ ควรจะรีบเอาน้ำสะอาดราดก่อนนะครับ

• *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +9/-0

• *
ขอผมลองมองดูเเล้วครับหน้าจะออกบริเวณขอบๆกรองนํ้ามันเครื่อง กับตรงรอบๆข้อต่อสายออยเข้าเครื่องคับผม