ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าใส่ครอบเบาะ แล้วถ้ามีคนมาซ้อน มันจะแตกไหมครับ  (อ่าน 2845 ครั้ง)

ออฟไลน์ kao_magicman

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
  • อยู่อย่างไร้ค่า หรือตายห่าดุจฮีโร่
ไม่เคยใส่ครอบเบาะเลยไม่ว่าจะเป็นรถอะไรก็ตาม

แล้ว 795 ถ้าใส่ครอบเบาะ แล้วมีคนมาซ้อน จะเป็นยังไงบ้างครับ

เรียน Product Design ลาดกระบังครับ
สมาชิค Magic Man Bike Club

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +17/-1
Re: ถ้าใส่ครอบเบาะ แล้วถ้ามีคนมาซ้อน มันจะแตกไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 04:45:26 PM »
 mon43ผมก็เคยถามพี่ที่เค้าใส่อยู่น่ะครับ แกว่าเคยซ้อน ก็ไม่เห็นแตก(ซ้อนไม่บ่อยแกว่าครับ)
อีกอย่างคนซ้อนก็ตัวไม่ได้ใหญ่มาก แต่ผมว่าเอาแบบชัวร์ถ้าต้องซ้อนบ่อยๆ หรือคนซ้อนตัวใหญ่ ก็น่าจะถอดออกน่ะครับ  mon61

ออฟไลน์ baban

• Moto GP point: +5/-0
Re: ถ้าใส่ครอบเบาะ แล้วถ้ามีคนมาซ้อน มันจะแตกไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 04:50:59 PM »
ไม่ควรเลยครับมันไม่ใช่จะเสี่ยงแตกอย่างเดียว คนซ้อนอาจจะ...ระบมได้นะครับ mon6

จริงๆถ้าจะซ้อนใช้6เหลี่ยมที่ติดมากะรถอยู่ใต้เบาะถอดที่ครอบเบาะออกก็ง่ายมากครับแล้วคนซ้อนถือให้ซะเลย เบาๆ ไม่เป็นรอยด้วย  mon61

ออฟไลน์ joke@mpkconcept

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 05:36:01 PM »
ถอดแล้วถือจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Redframe

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 05:44:08 PM »
ไม่แตกครับ ผมเคยใช้แต่เป็นรุ่นอื่น  ค่อย ๆ นั่งก็พอ เพียงแต่ มันจะไม่ปลอดภัยกับคนซ้อนเท่าไหร่ เพราะมันลื่น ไม่เหมือนเบาะนั่งครับ abc33
แค่รักสองล้อ เบื่ออยู่ห้องแอร์

ออฟไลน์ zaravak

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 06:31:26 PM »
ความเสียหายจากการแตก เทียบไม่ได้เลยกับความปลอดภัยของคนซ้อนครั mon48บ mon48 mon6

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 07:42:07 PM »
ความเสียหายจากการแตก เทียบไม่ได้เลยกับความปลอดภัยของคนซ้อนครั mon48บ mon48 mon6

สนับสนุนเรื่องความปลอดภัยของคนซ้อนครับ  mon57

ออฟไลน์ kao_magicman

• **
  • Moto GP point: +3/-0
  • อยู่อย่างไร้ค่า หรือตายห่าดุจฮีโร่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:03:28 PM »
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบจากพี่ๆ  mon10

คงไม่ใส่แล้วละครับ มีคนซ้อนทุกวัน นึกว่าพอถูไถ

สรุป ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่า ^^

เรียน Product Design ลาดกระบังครับ
สมาชิค Magic Man Bike Club

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

• Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 11:03:05 AM »
ผมแนะนำให้เปลี่ยนเบาะใหม่ครับ  ตามแบนเนอร์ด้านบน สวยโดยไม่ต้องครอบเบาะครับ mon57

M 795 @ Phang-nga & Phuket