ผู้เขียน หัวข้อ: ไปติดกันสบัด Scott มา ช่างบอกขอเวลา 10-15 วินาที ขโมยออกได้  (อ่าน 8132 ครั้ง)

ออฟไลน์ aoniman(Aun)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
เพียงแค่ใช้หกเหลียม เท่านั้น ไข 2 จุด ยกออกได้เลย

เพื่อนๆมีวิธีป้องกันยังไงได้บ้างครับ

กำลังจะหา ล๊อตหัวดาว อยู่ มีใครแนะนำได้บ้างครับ

ขอบคุณมากครับ  mon32 mon32

ออฟไลน์ หนุ่ม DNT

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +7/-0
ตามนั้นครับ หกเหลี่ยม 2 ตัว

ต้องคอยระวังเอาครับ  :-[

ออฟไลน์ toddoit (ต๊อด DCG!!)

• DCG : DucaGrean
  • Moto GP point: +5/-0
ถ้าพี่จะขโมย พี่ไม่ขโมยแค่กันสะบัดหรอกคับ กันล้ม ชุดสี ไฟหน้า แฮน ปลอกแฮน กระจก เกียร์โยง ล้องามๆ ไฟเลี้ยว ขโมยได้หมดล่ะคับ
อย่าไปกังวนจะดีกว่า หาที่จอดที่ปลอดภัย อีกอย่างมันใส่ได้แค่ monster คนขี่ ducati มีปัญญาซื้อรถได้แต่ไม่มีปัญญาซื้อของแต่งละก็
ก็ปล่อยมันขโมยไปเถอะ
[2011  Monster 796][2012  Streetfighter 848][Now Panigale 1199ABS]

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
ถ้าพี่จะขโมย พี่ไม่ขโมยแค่กันสะบัดหรอกคับ กันล้ม ชุดสี ไฟหน้า แฮน ปลอกแฮน กระจก เกียร์โยง ล้องามๆ ไฟเลี้ยว ขโมยได้หมดล่ะคับ
อย่าไปกังวนจะดีกว่า หาที่จอดที่ปลอดภัย อีกอย่างมันใส่ได้แค่ monster คนขี่ ducati มีปัญญาซื้อรถได้แต่ไม่มีปัญญาซื้อของแต่งละก็

+1 ทำใจ และจอดในที่ปลอดภัย

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0

คนขโมยคงไม่ได้ขี่ แต่คงเอาไปขายคนขี่อีกทีนึงครับ ประแจหัวแฉกก็หาซื้อไม่ยากครับเดี๋ยวนี้ หัวขโมยมันมีหมดแหละ...
เลือกจอดในที่ปลอดภัยครับ หรือไม่งั้นก็ใส่ของแต่งน้อยๆ อย่าให้เตะตาคนมาก
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ Hut-m1000-

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
นํ้ายากันคลายครับ ช่วยไม่ได้มากก็น้อย

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
ปืนกาวครับหยอดไปเลย ไม่ต้องเยอะมากเดี๋ยวจะแกะไม่ได้ แค่ทำให้ไขไม่ได้พอครับ จะเอาจริงก็ต้องเสียเวลาแกะกาวกันหน่อย

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
ปืนกาวครับหยอดไปเลย ไม่ต้องเยอะมากเดี๋ยวจะแกะไม่ได้ แค่ทำให้ไขไม่ได้พอครับ จะเอาจริงก็ต้องเสียเวลาแกะกาวกันหน่อย

ผมว่าวิธีนี้ น่าจะดีที่สุดแล้วครับ  mon57 mon57

ออฟไลน์ Tang(ตั้ง)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
 mon33กำลังคิดหาวิธีเหมือนกัน

ลงอาคมไว้ครับ อิอิ ใครมาขันออกไม่ขออนุญาติมีของขึ้นชักดิ้นชักงอกับพื้น mon47

ออฟไลน์ Tang(ตั้ง)

• *
ขอลองทำขึ้นมาก่อนนะว่าใช่ได้เปล่า

ออฟไลน์ Oat Indy

ลองไปหาพวกน็อตพิเศษที่มันเป็น 7 แฉกมาไว้ใช้ดูครับหรือไม่งั้นก็น็อตดาวโลด

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
ซีรีโคนยิงโลดดดด

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
มันไม่หายง่ายขนาดนั้นหรอกครับ ผมยังไม่เห็นคนขี่DUCATi ที่รู้จักคนไหนจอดในที่ลับตา หรือจอดห่างตัวได้นานซักคน  mon61
เห็นจะจอดกันทีวนยังกะดูลาดลาวจะปล้นร้านทอง วนละวนอีก55 ที่กล้าพูดเพราะตัวผมวนหาทำเลจอดบ่อยครับ555

มันไม่หายง่ายขนาดนั้นหรอกครับ ผมยังไม่เห็นคนขี่DUCATi ที่รู้จักคนไหนจอดในที่ลับตา หรือจอดห่างตัวได้นานซักคน  mon61
เห็นจะจอดกันทีวนยังกะดูลาดลาวจะปล้นร้านทอง วนละวนอีก55 ที่กล้าพูดเพราะตัวผมวนหาทำเลจอดบ่อยครับ555

ส่วนใหญ่ผมจอดมันตรงที่ยามนั่งเฝ้าเลยครับ

อ่อ แล้วก็แนะนำอีกนิดครับส่วนใหญ่จอดแปลกถิ่นจะไม่หาย มันจะหายตรงที่เราจอดเป็นประจำ โจรมันจะกะเวลามาเอาได้
ถ้าที่เราไปเป็น routine (ขออภัยนึกภาษาไทยไม่ออก) มันเปลี่ยว ก็อย่าเอาไปครับ

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
ใส่ได้หลายรุ่นครับ ต่างกันแค่ขายึดครับ รถเล็กเอาไปแปลงใส่ก็มี
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

ออฟไลน์ toddoit (ต๊อด DCG!!)

• DCG : DucaGrean
  • Moto GP point: +5/-0
ใส่ได้หลายรุ่นครับ ต่างกันแค่ขายึดครับ รถเล็กเอาไปแปลงใส่ก็มี

จริงดิ ไม่รู้เลยอ่ะ
[2011  Monster 796][2012  Streetfighter 848][Now Panigale 1199ABS]

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
ทุกวันนี้จะไปจอดไหนต้องเล็งแล้วเล็งอีกครับ ว่าปลอดภัยหรือเปล่า เปลี่ยวมั้ย อย่างห้างถ้าต้องจอดรวมกับรถมอเตอร์ไซค์รวมๆกันนี่ไม่กล้าเอาไปจอดครับ

หกเหลี่ยมชุดเดียว เกือบจะเอาของแต่งออกได้ทั้งรถแล้ว กระจกปลายแฮนด์ยิ่งน่ากลัวครับ โดนถอดง่ายมากๆ น๊อต 2 ตัวก็หลุดทั้งสองข้างแล้ว ใส่ได้หลายรุ่นด้วย

เคยเจอรถเด็กบ้าน จอดที่ RSV  แต่งเต็ม ปั๊มหน้า brembo rcs เบรคล่าง brembo กันสะบัด scott ถ้าไม่ใช่เวฟ ก็โซนิคนี่แหละ แยกรุ่นไม่ออก  mon6
ตอนแรกที่เจอ ตื่นเต้นมากครับ ว่าจะถ่ายรูปมาให้ดูกันละ แต่เกรงใจเจ้าของรถเขา

รวมๆของแต่งสองสามอย่างนี้ผมว่ามันแพงกว่ารถแน่นอน
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
กันสะบัด scott ข้อเสียมันอยู่ตรงนี้แหละครับ อย่างอื่นดีหมด  mon16 mon16

จะให้ถอดเข้าออกบ่อยๆ เดี๋ยวก็กลัวเกลียวของตัวตุ๊กตาจะหวานซะก่อน ยิ่งเนื้ออลูมิเนียม ไม่ค่อยแข็งอยู่ด้วย  mon36

น้ำยากันคลายก็คงไม่ช่วยอะไรนัก เพราะออกแรงมากกว่าปกติหน่อย ก็ขันออกได้อยู่ดีครับ
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!