ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับเบรคหลัง 795 ครับ มีเสียงครืกครับ  (อ่าน 1644 ครั้ง)

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
ตอนนี้ใช้งานมา 300 กว่าโลแล้วครับ ตั้งแต่วันศุก แต่เมื่อวัน อาทิต พอดีสังเกต ตอนเบรคหลังจะมีเสียงครืก เมื่อความเร็วไม่ถึง 40 เหมือนไหลรถแล้วเบรคอะครับเวลารถติด แต่ขับเร็ว สังเกตไม่ออกอะครับ แต่เท้าไม่รู้สึกครับเวลาขับเร็ว ไม่ทราบเป็นปัญหาหรือเปล่า หรือว่าเบรคใหม่ก็เป็นแบบนี้ ใช้ไปสักพัก ผ้าเบรคถึงจะเข้าที่ครับ ผมสงสัยครับ
 abc52
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Comet

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: สอบถามเกี่ยวกับเบรคหลัง 795 ครับ มีเสียงครืกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 04:49:11 PM »
ผมก็เป็นครับ เพิ่งแก้มา หายแล้ว คือผ้าเบรคที่ติดมากับรถเนื้อค่อนข้างนิ่มครับ แล้วมีฝุ่นเข้าไปอยู่ที่หน้าผ้า เวลาเบรคเลยมีเสียง ขั้นต้นลองเอาลมเป่าดูก่อนครับ ถ้าหายก็จบ แต่ถ้าไม่หายก็ไปล้างเบรคครับ น่าจะจบครับ เพราะรถผมก็เป็นที่ประมาณ500กิโล.....

ออฟไลน์ aoniman(Aun)

• Ducati Owner
Re: สอบถามเกี่ยวกับเบรคหลัง 795 ครับ มีเสียงครืกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 05:01:32 PM »
ล้างได้ที่ไหนครับ ล้างเอง หรือเอาไปให้ศูนย์ หรือ ร้าน ล้างให้ครับ ขอราคาด้วยนะครับ mon32 mon32

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 05:06:59 PM »
ผมก็เป็นครับ เพิ่งแก้มา หายแล้ว คือผ้าเบรคที่ติดมากับรถเนื้อค่อนข้างนิ่มครับ แล้วมีฝุ่นเข้าไปอยู่ที่หน้าผ้า เวลาเบรคเลยมีเสียง ขั้นต้นลองเอาลมเป่าดูก่อนครับ ถ้าหายก็จบ แต่ถ้าไม่หายก็ไปล้างเบรคครับ น่าจะจบครับ เพราะรถผมก็เป็นที่ประมาณ500กิโล.....
ไม่ต้องถอดผ้าเบรคออกมาใช่ไหมครับ เป่า ตอนที่ิปั้มเบรคติดอยู่กับรถได้เลยใช้ไหมครับ
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ Bankstory

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
  • Tel.0806261869
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 07:52:34 PM »
อยากรู้ว่าเบรคหลัง มันมีเซนเซอรไว้ทำอะไร ตกลงใช่ABS ป่ะครับ ขอบคุณครับ mon33

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 08:19:06 PM »
อยากรู้ว่าเบรคหลัง มันมีเซนเซอรไว้ทำอะไร ตกลงใช่ABS ป่ะครับ ขอบคุณครับ mon33

น่าจะเป็น เซนเซอร์วัดความเร็ว ครับ

ออฟไลน์ Comet

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:26:29 PM »
เซลบอกว่าเป่าเองได้ครับ โดยไม่ต้องถอดอะไร ถ้าเป็นไม่มาก แต่ของผมให้ศูนย์ทำให้ครับ เนื่องจากยางโดยตะปูพอดี เลยไม่อยากให้ร้านแถวบ้านถอด เลยขี่ไปให้ที่ศูนย์ทำให้ทั้ง 2 รายการเลย ค่าเซอร์วิส 600 บาทครับ ไม่รวมค่าสตีมยางกับล้างเบรคหลัง เฉพาะล้างเบรคน่าจะร้อยกว่าบาทครับ เลยไม่รู่ว่าถ้าไปล้างเบรคหลังอย่างเดียวจะเสียค่าเซอร์วิสเท่าไหร่

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:33:45 PM »
ตอนนี้เงียบแล้วครับอาการนี้ เดาไม่ผิดจริง ๆ ด้วย ผ้าเบรคยังไม่ชินกับจานครับ อย่างที่คาดใว้เลย