ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผล ที่ชอบดูคาติ...คือ ???  (อ่าน 7283 ครั้ง)

ออฟไลน์ ma-may

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +8/-0
เหตุผล ที่ชอบดูคาติ...คือ ???
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 05:04:35 PM »
สำหรับผม ได้ยินชื่อนี้มานาน รู้สึกว่า ยุ่งยากในการดูแล แต่วันนี้ ประกอบไทย ราคาเอื้อมถึง จึงอยากมีไว้ครอบครองซักคัน ดูคาติ สีแดงสด

แล้วคนอื่นล่ะครับ ;) ;)
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover

Ducati Bikers Thailand

เหตุผล ที่ชอบดูคาติ...คือ ???
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 05:04:35 PM »
//

ออฟไลน์ arno

• Moto GP point: +1/-0
Re: เหตุผล ที่ชอบดูคาติ...คือ ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:25:10 PM »
ชอบตรงที่มีทะเบียน และเป็นรถศูนย์ครับ :D

ออฟไลน์ Din@

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • นักบิดเด็กแนว
Re: เหตุผล ที่ชอบดูคาติ...คือ ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:52:37 PM »
หลงเสน่ห์ครับ รักไม่มีเหตุผล   :-*

หวังว่า made in Thailand แล้ว
อะไหล่จะถูกลงด้วยนะครับ   
;D ;D ;D

ออฟไลน์ B.Diavel

• ทัณฑ์บน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:00:34 AM »
โดนใจ วัยรุ่นครับ  ;)

ออฟไลน์ coffee-bar

• Moto GP point: +0/-1
  • rider 19
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:06:03 AM »
 ;)เมื่อก่อนแพงมาก แค่ตอนนี้ราคาน่าโดนเต็มๆจ้าาาาา :-X

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 09:36:53 AM »
ชอบสีคับ แดงของอะไร ก็ไม่เหมือน แดงของดูคาติ นะครับ ^^
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ yai2000

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:44:25 PM »

บ้าไปแล้วนะ คันนี้ก็สวยคันนี้ก็ดี เอามันให้หมดเลย

ออฟไลน์ B.Diavel

• ทัณฑ์บน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 11:02:47 PM »

บ้าไปแล้วนะ คันนี้ก็สวยคันนี้ก็ดี เอามันให้หมดเลย

มาแว้ว ตัวจริง ;D

ออฟไลน์ mhee

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 11:19:24 PM »
มันเป็นแบรนด์ที่ชีวิตนี้จะต้องมีให้ได้สักคันครับ สำหรับคนชอบขี่  :D

ออฟไลน์ witness (เกมส์)

• *
  • Moto GP point: +3/-0
  • Hypermotard 796 Owner
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 02:03:11 AM »
โดนที่รูปทรงครับ แรกๆ ไม่ได้มองเป็นรถเลย มองเป็นงานศิลปะด้วยซ้ำ มีความเป็นเอกลักษณ์ของตัวเองสูงมากกกกกกกกกก  ;)

ออฟไลน์ Person

• *
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 02:09:14 AM »
เหตุผลที่ชอบคือ รถในฝันครับ เป็นรถที่มีเอกลักษณ์ทั้งเรื่องเครื่อง และเฟรม ที่เป็นเอกลักษณ์ขิงเค้าจริงๆ

ออฟไลน์ ngoung

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:10:28 AM »
ผม ชอบ 3 พี่น้องducati คับ เขาผลิตรถ 2 สูบ ที่สามารถ เร่งเท่า 4 สูบ ได้ สบาย ส่วนตัวแล้วมันเป็นรถที่มีเอกลักษณ์ คับ ขี่แล้วหล่อ  :-X   :-X  แต่เวลาซ่อม หมดหล่อเลยละ  :o   :o   ชอบคับราคารับได้ สวยถูกชะตา วาแล้ว ไปกู้แบ๊งกันคับ  :-X   :-X   :-X

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 05:43:44 PM »
เทียบกับค่ายอื่น ดูคาติจะมีดีไซร์ล้ำๆกว่า,สวยกว่า,ถูกกว่า(ในบางรุ่น)และเครื่องยนต์มีเอกลักษณ์ L ทวิน ที่สำคัญสีแดงสดได้ใจจริงๆ
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ i-Ott

• *
  • Moto GP point: +7/-8
  • ทำตามที่ใจเรียกร้อง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 06:29:04 PM »
ชอบ Engine DNA
Ducati Streetfighter S

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 08:03:07 PM »
ตัดเรื่องการประกอบออกไป ผมว่าราคาสมเหตุสมผลครับ เมื่อเทียบกับของที่ให้มา ตอนแรกก็มองไว้หลายตัว ยกตัวอย่างง่ายๆ ER 2012 ละกัน
ผมรอจากข่าว(จากคนที่ได้เห็นที่ไปเยี่ยมชมโรงงาน) ว่าสวยมาก ด้วยเหตุผลต่างๆ ที่ได้ข้อมูลมา แต่พอเห็นรูปและ clip ที่เปิดตัว ผมกลับไม่ชอบ
ไม่ใช่ว่าไม่สวยนะครับ แค่ผมรู้สึกว่าถ้าเทียบกับเจ้า monster แล้วผมชอบ monster มากกว่า และคิดว่าตัดสินใจยอมจ่ายเงินเพิ่ม อีกแสนกว่าบาท
เพื่อเลือก bigbike คันแรกที่ชอบดีกว่า เพราะของที่ให้มาของ monster ผมว่า ok ครับ --> ผมเห็นหลายข้อมูลเรื่องค่าบำรุงรักษาตามระยะทางว่าแพงมาก
เมื่อเทียบกับ หลายๆค่ายของญี่ปุ่น ผมก็คิดว่าแพงนะ ซึ่งตามราคาและของหนะครับ เพราะไม่มีของดี ราคาถูกในโลกอยู่แล้ว มีแต่ของดี ราคาโหด แต่อยากได้ชะมัด -->
ไม่เดือดร้อนใครจัดไปเลยครับ  :-*  :-*  :-* มือใหม่ครับถ้าได้รถแล้ว ฝากตัวด้วยครับ คงต้องไปลงเรียนหละอย่างแรกเลย  :'(  :'(  :'(

ออฟไลน์ คุณฉุย

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 08:59:32 PM »
มันต้องช่วยลดอายุได้มากเลยอ่ะ :D :D
รอบนี้พ่อลูกสองคงหนุ่มฟ๊อหล่อเฟี๊ยว555+  :-* :-*

ออฟไลน์ Olewinter(Bas)

• Moto GP point: +4/-1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:22:12 PM »
เหตุผลเดียวของผมคือคำว่าducatiครับ ฟังแล้วรู้สึกว่านี่คือที่สุดของมอไซค์แล้วครับ

ออฟไลน์ ma-may

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 08:55:03 AM »
เหตุผลเดียวของผมคือคำว่าducatiครับ ฟังแล้วรู้สึกว่านี่คือที่สุดของมอไซค์แล้วครับ
เท่ห์มากครับ ;)

ตัดเรื่องการประกอบออกไป ผมว่าราคาสมเหตุสมผลครับ เมื่อเทียบกับของที่ให้มา ตอนแรกก็มองไว้หลายตัว ยกตัวอย่างง่ายๆ ER 2012 ละกัน
ผมรอจากข่าว(จากคนที่ได้เห็นที่ไปเยี่ยมชมโรงงาน) ว่าสวยมาก ด้วยเหตุผลต่างๆ ที่ได้ข้อมูลมา แต่พอเห็นรูปและ clip ที่เปิดตัว ผมกลับไม่ชอบ
ไม่ใช่ว่าไม่สวยนะครับ แค่ผมรู้สึกว่าถ้าเทียบกับเจ้า monster แล้วผมชอบ monster มากกว่า และคิดว่าตัดสินใจยอมจ่ายเงินเพิ่ม อีกแสนกว่าบาท
เพื่อเลือก bigbike คันแรกที่ชอบดีกว่า เพราะของที่ให้มาของ monster ผมว่า ok ครับ --> ผมเห็นหลายข้อมูลเรื่องค่าบำรุงรักษาตามระยะทางว่าแพงมาก
เมื่อเทียบกับ หลายๆค่ายของญี่ปุ่น ผมก็คิดว่าแพงนะ ซึ่งตามราคาและของหนะครับ เพราะไม่มีของดี ราคาถูกในโลกอยู่แล้ว มีแต่ของดี ราคาโหด แต่อยากได้ชะมัด -->
ไม่เดือดร้อนใครจัดไปเลยครับ  :-*  :-*  :-* มือใหม่ครับถ้าได้รถแล้ว ฝากตัวด้วยครับ คงต้องไปลงเรียนหละอย่างแรกเลย  :'(  :'(  :'(
  ;) ไว้มาขี่ด้วยกันครับ จองรถเมื่อไหร่เอ่ย ไปพร้อมท่านเว็บมาสเตอร์ วันที่ 21 ต.ค.นี้เลยไหมครับ ;)
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 11:51:34 AM »
เท่ห์มากครับ ;)

;) ไว้มาขี่ด้วยกันครับ จองรถเมื่อไหร่เอ่ย ไปพร้อมท่านเว็บมาสเตอร์ วันที่ 21 ต.ค.นี้เลยไหมครับ ;)

คงไม่ทันล๊อตแรกแน่ๆ เลยครับ ผมคงจองประมาณธันวานะครับ แต่ตั้งใจมาขี่กับเพื่อนๆ ทุกคนแน่นอนครับ (ขอเรียนก่อนนะครับ ผมมือใหม่)  :'(  :'(  :'(

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 08:53:42 PM »
เวลาจอดดูคาติในบ้านหรือโรงรถ มันเหมือนเติมเต็มครับ มันทำให้ทุกอย่างดูกลมกลืน กลมกล่อม ถ้าเป็นอาหารก็คงแซ้บมากครับ  :)
ดูคาติ คำนี้มันถูกบันทึกไว้ในสมองของผมตั้งเด็กแล้วครับ และคงบันทึกต่อไปอีกนานครับ :D