ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีเลือกเลขทะเบียนรถ ตามหลักฮวงจุ้ย  (อ่าน 1924 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monster999

• รักนะเด็กโง่ ถึงโง่ก็รัก ที่รักก็ที่โง่ อย่าเลิกโง่นะที่รัก
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
  • เกิดมาเคยอกหักแค่สองครั้ง คือครั้งแล้วและครั้งเล่า
วิธีเลือกเลขทะเบียนรถ ตามหลักฮวงจุ้ย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 04:51:19 AM »
    ผมเคยดูรายการ  ฮวงจุ้ยหมายเลข 8  เค้าเอาเรื่องความหมายของตัวเลขที่ชาวฮ่องกงให้ความสำคัญมาก เพราะเชื่อว่าตัวเลขมีผลต่อดวงชะตาพอๆกับหลักฮวงจุ้ย เลยเอามาฝากกันครับ

เลข 1 หมายถึง ความเป็นหนึ่ง ,เป็นที่หนึ่ง
เลข 2 หมายถึง ง่ายๆ สบายๆ
เลข 3 หมายถึง การเกิด
เลข 4 หมายถึง ซี้ ที่แปลว่า ตาย
เลข 5 หมายถึง ไม่
เลข 6 หมายถึง เส้นทาง, การเดินทาง
เลข 7 หมายถึง เสน่ห์ ,ความมีเสน่ห์
เลข 8 หมายถึง ร่ำรวย
เลข 9 หมายถึง ความมั่นคง

เวลาแปลความหมายของเลขทะเบียนรถหรือเลขที่บ้านจะแปลเรียงกันทีละตัวแล้วดูความหมายรวมๆ ว่าดีหรือไม่ เช่น 789 หมายถึง ความมีเสน่ห์ และรวยอย่างมั่นคง  68 หมายถึง เส้นทางแห่งความรวย
      หากความหมายที่ได้ออกมาไม่ค่อยดีก็ให้หาตัวเลขที่มีความหมายในทางแก้ไขได้มาติดเช่น
ทะเบียนรถเรา 342 แปลว่า เกิดและตายอย่างง่ายๆ เนี่ยกะลังว่าจะไปหาสติกเกอร์ เลข 5 ตัวเล็กๆมาติตรงหน้าเลข4 จะได้แปลว่าเกิดแล้วไม่ตายง่ายๆ
      อีกตัวเลขนึงที่ไม่น่าจะใช้นะครับ คือ 364 แปลว่า เกิดมาเดินทางแล้วตาย ใครใช้อยู่แนะนำให้ไปเปลี่ยนซะนะครับ

ของผม 789 ครับ จอง 2 เดือนได้ ส่วน Ducati ของผมก็จอง 789 เช่นกันครับ 
                                  รักและหวังดีจึงเอามาเล่าสู้กันฟังครับ     

Ducati Bikers Thailand

วิธีเลือกเลขทะเบียนรถ ตามหลักฮวงจุ้ย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 04:51:19 AM »
//

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
Re: วิธีเลือกเลขทะเบียนรถ ตามหลักฮวงจุ้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 08:34:54 AM »
888 นี่ก็ร่ำรวย ร่ำรวย ร่ำรวย (รวยไม่เลิกอะจิ) ขอบคุณครับเพิ่งรู้ความหมายตัวเลขเหมือนกัน
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ witness (เกมส์)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
  • Hypermotard 796 Owner
Re: วิธีเลือกเลขทะเบียนรถ ตามหลักฮวงจุ้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 05:47:45 PM »
ของผม 23 คงแปลว่า เกิดได้ง่ายๆ สบายๆ  ;D

ออฟไลน์ Q DNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 07:44:39 PM »
ของผม 23 คงแปลว่า เกิดได้ง่ายๆ สบายๆ  ;D
5555+ ไม่น่า จอร์แดนเลยเกิดง่ายๆสบายๆ