ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่เกิดอุบัติเหตุมาแต่ซ่อมโดยศูนย์บริการแล้วถ้าซื้อต่อจะมีผลเสียอะไรตามมาบ้าง  (อ่าน 1920 ครั้ง)

ออฟไลน์ memosz

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สวัสดีพี่ๆชาว Ducatibikerthailand ทุกท่าน
    พอดีผมเจอ ducati monster 795 abs ขายมือสอง สภาพสวยมาก แต่พอโทรไปเช็คเลขเฟรมที่ ศูนย์บริการของ ducati ได้ข้อมูลว่า รถหมด waranty แล้ว มีเข้ามา service เกี่ยวกับอุบัติเหตุ เปลี่ยนเยอะมาก อาทิเช่น  ไฟหน้า ไฟเลี้ยว ไมล์ เป็นต้น แต่ยังเข้า service ที่ศูนย์บริการของ Ducati ได้
   อยากขอแนะนำพี่ๆที่ว่า ถ้าผมซ์้อรถคันนี้มา มันจะมีข้อเสียอะไรตามมาบ้างครับ ตอนนี้ผมยุในขั่นตอนยื่นเอกสารให้ไฟแนนซ์ไปแล้วด้วย ขอคำแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ mon32

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ลองหาคันอื่นดีกว่ามั้ย แต่ว่าคงไม่ทันล่ะมั้ง เดินเรื่องไฟแนนซ์แล้วนี่
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ถ้าซ่อมแล้ว เปลี่ยนอะไหล่แท้ให้เหมือนใหม่ทุกรายการ เฟรมไม่คด รถไม่เสียศูนย์(ลองปล่อยมือ) แล้วราคารถไม่แพงมาก

ผมว่าก็ไม่เสียหายอะไรนะครับ

ถ้าเป็นผม ผมไม่ซีเรียสเท่าไหร่

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
เห็นด้วยครับ ว่า ถ้าเปลี่ยนอะไหล่เป็นหลัก ..(ซึ่งศูนย์บริการ ส่วนใหญ่จะเปลี่ยนชิ้นเลย ไม่ซ่อม) เฟรมไม่โดน ลองขี่แล้ว ศูนย์ตรง ราคาถูกมากก็น่าสนใจครับ

แต่เรื่องหมด warranty นี่  ก็น่าคิดนะคับ ต่อไป มีอะไรเสีย ต้องจ่ายเอง  แต่ ก็ ยังดี ที่เข้าศูนย์ได้อยู่นะครับ mon42
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
ผมว่าเลือก รถสวยๆ สภาพดีๆ ดีกว่าครับ

เพราะ ในอนาคต เวลาจะขายรถไป ขอบอกว่าขายยากมาก ไม่ก็ราคาตกมาก

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
คือถ้ารถมีอุบัติเหตุมา ไม่หนักมาก แล้วซ่อมศูนย์ผมว่าโอเคนะครับ