ผู้เขียน หัวข้อ: ครัชลื่นครับ ช่วยตอบทีนะครับ  (อ่าน 2143 ครั้ง)

ออฟไลน์ predato26

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ครัชลื่นครับ ช่วยตอบทีนะครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 12:53:17 AM »
ครัชลื่นครับตอนแรกคิดว่าเพราะเอาไปขึ้นดอยบ่อยเลยเกินการไหม้เลยแกะออกมาดูครับก็มีรอยไหม้จริงๆครับ ผมก็ว่างๆเลยนำกระดาษทรายหยาบมาปัดๆทุกแผ่น
(แผ่นที่เป็นเหล็กผมจำไม่ได้เค้าเรียกว่าอะไร) นำกลับไปใช่ในเมืองตามปกติทั้วไป ประมาณ100 ก็เป็นอีกครับ เลยคิดว่าน้ำมันเครื่องดีเกินไป เกี่ยวมัยครับผมใช้น้ำมันเครื่องของ Motul 10W-40 ครับ เคยได้ยินมาว่าเกี่ยว55 หรือเกี่ยวมัยครับว่าเป็นที่น้ำมันที่ผมเติมที่กระปุ๊กครัช เอาผมน้ำมันเบรค dot4 เติมครับ หรือว่ามันเกี่ยวตรงที่ ผมไปเปลี่ยนเป็นครอบครัชของแต่งแล้วร้านใส่ให้ไม่ดี ข้อสุดท้ายครับ ราคาเปลี่ยนผ้าครัชพร้อมวงเหล็ก(จำชื่อไม่ได้) ราคาเท่าไหร่ครับ

หมายเหตุ* เคยให้เพื่อนยืมไปขับแล้วล้มมาครับซ้อมกับร้านที่รู้จัก ข้างในเป็นอะไรรึป่าว ครับ
รายเอียดรถ ducati M796 รถ 6800Km ครับ

สรุปคำถามดังนี้ครับ
1.เกี่ยวมัยน้ำมันเครื่องดีเกินไป  Motul 10W-40
2.เกี่ยวมัยครับว่าเป็นที่น้ำมันที่ผมเติมที่กระปุ๊กครัช เอาผมน้ำมันเบรค dot4เติมครับ
3.เกี่ยวมัยที่ผมไปเปลี่ยนเป็นครอบครัชของแต่งแล้วร้านใส่ให้ไม่ดี
4.ราคาเปลี่ยนผ้าครัชพร้อมวงเหล็ก(จำชื่อไม่ได้) ราคาเท่าไหร่ครับ
*5.คำถามนอกเรื่องครับ55 ถ้าผ้าเบรคหมดเอาไปอัดแล้วเอามาใช้จะดีมัยครับ mon16

ขอขอบคุณทุกๆคำตอบจากเพื่อนๆพี่ๆทุกๆคนนะครับ และขอบคุณ เว็ปhttp://www.ducatibikersthailand.com/ ด้วยครับผม mon32

Ducati Bikers Thailand

ครัชลื่นครับ ช่วยตอบทีนะครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 12:53:17 AM »
//