ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตออกคลับนะครับ.. TT^TT  (อ่าน 4425 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanutpong (A)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ขออนุญาตออกคลับนะครับ.. TT^TT
« เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 08:22:08 PM »
ขอออกจากคลับนะครับ..คิวรถกำลังจะได้สิ้นเดือนนี้..แต่พึ่งได้รับโทรศัพท์กลับมาบอกว่าไฟแนนซ์ไม่ผ่าน..
เตรียมตัวเตรียมใจไม่ทันเลยครับ..จะหาทุนจากที่อื่นก็ไม่ทันซะแล้วก็เลยต้องปล่อยใบจองไป..
ผมอยากรู้ว่าท่านใดทำงานบริษัทที่เกี่ยวกับอสังหาริมทรัพย์แล้วขอทำไฟแนนซ์บ้างมั้ยครับ..
เค้าบอกว่าบริษัทผมไม่มีความมั่นคงแลยไม่ให้ผ่าน..เงินเดือนผมก็ตั้ง 2xxxx บาท..
คงอาจจะต้องมองหาค่ายอื่นมาใช้งานแทน..ขอบคุณทุกท่านที่เคยให้คำปรึกษาหรือพูดคุยกันด้วยครับ..
แต่จะยังคงแวะเข้ามาที่คลับนี้เรื่อยๆ เผื่อว่าสักวัน......  mon48

mon32 mon32 mon32

Ducati Bikers Thailand

ขออนุญาตออกคลับนะครับ.. TT^TT
« เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 08:22:08 PM »
//

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
Re: ขออนุญาตออกคลับนะครับ.. TT^TT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 08:43:49 PM »
ขอออกจากคลับนะครับ..คิวรถกำลังจะได้สิ้นเดือนนี้..แต่พึ่งได้รับโทรศัพท์กลับมาบอกว่าไฟแนนซ์ไม่ผ่าน..
เตรียมตัวเตรียมใจไม่ทันเลยครับ..จะหาทุนจากที่อื่นก็ไม่ทันซะแล้วก็เลยต้องปล่อยใบจองไป..
ผมอยากรู้ว่าท่านใดทำงานบริษัทที่เกี่ยวกับอสังหาริมทรัพย์แล้วขอทำไฟแนนซ์บ้างมั้ยครับ..
เค้าบอกว่าบริษัทผมไม่มีความมั่นคงแลยไม่ให้ผ่าน..เงินเดือนผมก็ตั้ง 2xxxx บาท..
คงอาจจะต้องมองหาค่ายอื่นมาใช้งานแทน..ขอบคุณทุกท่านที่เคยให้คำปรึกษาหรือพูดคุยกันด้วยครับ..
แต่จะยังคงแวะเข้ามาที่คลับนี้เรื่อยๆ เผื่อว่าสักวัน......  mon48

เอ๋าาา คลับนี้ไม่ได้ห้ามคนไม่มีรถ ducati เข้านะครับ ไม่มีรถก็ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ พูดคุยกันได้ไม่ได้จะเปลืองพื้นที่ server หรอกครับ
ขี่รถอะไรก็เข้ามาคุยได้นี่ครับ นั่งรถเมล์ก็คุยได้ครับ อย่าไปคิดมากครับ เข้าใจว่ากำลังเสียใจอยู่นะครับ ใจเย็นๆครับ ที่นี่ทุกคน(รวมทั้งคุณด้วย)น้ำใจดีเสมอครับ

เรื่องไฟแนนซ์ ผมเองก็ทำเกี่ยวกับจำพวกอสังหาริมทรัพย์ครับ พวกนี้มันอยู่ที่ดุลยพินิจของคนปล่อยกู้ครับ
เก็บเงินไปซื้อสดเลยครับ ไม่ต้องรอไฟแนนซ์ ถ้าเรารักจริงซักวันเราก็จะมีครับ อย่าไปน้อยใจกับเรื่องไฟแนนซ์เลยครับ เรื่องขี้ผงครับ

เวปมาสเตอร์บอกไว้ ขี่สองล้อยี่ห้อไหนก็คุยกันได้ครับ หรือจะไม่ขี่ก็ใช่ว่าจะคุยกันไม่ได้ครับ คุยกันได้เสมอครับ

อย่าพึ่งไปเลย  mon8 mon8 mon8 mon8 mon8

ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
Re: ขออนุญาตออกคลับนะครับ.. TT^TT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 08:44:41 PM »

เอ๋าาา คลับนี้ไม่ได้ห้ามคนไม่มีรถ ducati เข้านะครับ ไม่มีรถก็ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ พูดคุยกันได้ไม่ได้จะเปลืองพื้นที่ server หรอกครับ
ขี่รถอะไรก็เข้ามาคุยได้นี่ครับ นั่งรถเมล์ก็คุยได้ครับ อย่าไปคิดมากครับ เข้าใจว่ากำลังเสียใจอยู่นะครับ ใจเย็นๆครับ ที่นี่ทุกคน(รวมทั้งคุณด้วย)น้ำใจดีเสมอครับ

เรื่องไฟแนนซ์ ผมเองก็ทำเกี่ยวกับจำพวกอสังหาริมทรัพย์ครับ พวกนี้มันอยู่ที่ดุลยพินิจของคนปล่อยกู้ครับ
เก็บเงินไปซื้อสดเลยครับ ไม่ต้องรอไฟแนนซ์ ถ้าเรารักจริงซักวันเราก็จะมีครับ อย่าไปน้อยใจกับเรื่องไฟแนนซ์เลยครับ เรื่องขี้ผงครับ

เวปมาสเตอร์บอกไว้ ขี่สองล้อยี่ห้อไหนก็คุยกันได้ครับ หรือจะไม่ขี่ก็ใช่ว่าจะคุยกันไม่ได้ครับ คุยกันได้เสมอครับ

อย่าพึ่งไปเลย  mon8 mon8 mon8 mon8 mon8
mon57 mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ aoniman(Aun)

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 08:47:10 PM »
รัก 2 ล้อ เหมือนกันนิครับ ไม่เห็นเกี่ยวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2012, 07:52:06 AM โดย aoniman(Aun) »

ออฟไลน์ เบิ้ม DNT(B)

• Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 08:49:03 PM »
ไม่มีรถไม่เป็นไรครับ แค่ใจรักสองล้อเหมือนกันก็พอ

กรณีของคุณอาจต้องหาคนค้ำให้ ไฟแนนช์มีหลายค่ายครับ
ลองสอบถามตามแบงค์ต่างๆดู แต่ละที่เงื่อนไขไม่เหมือนกัน
Endless riding, Endjoy living

ออฟไลน์ Chanutpong (A)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 08:59:02 PM »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ..ยังไงผมก็จะเข้ามาอ่านอะไรเล่นๆ ในคลับอยู่แล้วล่ะครับ..  mon32 mon32 mon32

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:21:44 PM »
ไม่ต้องออกหนอกครับผมคนนึงก็ไม่มีรถ(พึ่งขายไปในดราม่าครั้งก่อน) พี่ๆน้องชาวอีสานก็ยังให้การต้อนรับ(ประนาม)เป็นอย่างดี 5555555 ไม่มีรถไม่เป็นไรขอแค่ใจรัก2ล้อก็พอมั้งครับ mon47

ออฟไลน์ mmctor30(ต้อ)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:22:05 PM »
ผมก็ไม่ได้ขี่ ducati ครับแต่ก็แวะเวียนเข้ามาเรื่อย mon16

คลับมีไว้สำหรับให้คนทำความรู้จักกันครับ ไม่ใช่สำหรับรถครับ mon17

อยู่ด้วยกันก่อนนะครับพี่ mon8 ขอให้ได้รถไวๆครับ สู้ๆ ทุกคนมีฝัน

ออฟไลน์ toppingman(ท้อป)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:25:19 PM »
ลองถามราชธานี ยังครับ เผื่อได้ mon43

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:48:36 PM »
ลองถามราชธานี ยังครับ เผื่อได้ mon43
[/quote ช่าย น่าลองตดต่อดู

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:51:40 PM »
ไม่ต้องออกหนอกครับผมคนนึงก็ไม่มีรถ(พึ่งขายไปในดราม่าครั้งก่อน) พี่ๆน้องชาวอีสานก็ยังให้การต้อนรับ(ประนาม)เป็นอย่างดี 5555555 ไม่มีรถไม่เป็นไรขอแค่ใจรัก2ล้อก็พอมั้งครับ mon47
mon19 mon19 mon19

ออฟไลน์ xPOPEYEx (POP)

• Moto GP point: +0/-0
  • มือใหม่ มั๊ก มั๊ก (><)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:53:41 PM »
ใช่ๆลองทางอื่นก่อนอย่าเพิ่งไปน้าาา mon29

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:00:14 PM »
เอ่อออผมก็เริ่มจะหวั่นแล้ว คิวผมก็สิ้นเดือนนี้ยังไม่ได้ยื่นเอกสารเลย รอใบรับรองเงินเดือนอยู่

ของผมก็เงินเดือน 2x,xxx แต่ก็มีรายได้อื่นๆจากงานนอกนิดหน่อย เสียวไม่ผ่านเหมือนกันแหะ

บริษัทผมก็ยิ่งเล็กๆอยู่ >< ถ้าไม่ผ่านทำไงล่ะนี่  mon29

มีตัวอย่างให้เสียวซะแล้ว

ออฟไลน์ WOWBIKE SHOP

• SPONSOR
  • Moto GP point: +5/-1
  • ยินดีบริการ ทุกท่านคาบ
    • https://www.facebook.com/wowbike.thailand
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:53:29 PM »
ใจเย็นๆกันนะคาบ ทุกอย่างย่อมมีทางออกเสมอคาบ  abc41
สอบถามสินค้า ได้ที 085-2399937 082-8634442[ทาง Line  ราคา ปลีก-ส่ง ดูสินค้าได้ทีhttps://www.facebook.com/wowbike.thailand

ออฟไลน์ หน่อง DNT

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:52:04 PM »
มันมีหลายอย่างครับที่ทำให้ ไม่ผ่านอนุมัติ

พี่ลองไปหาที่อื่นๆดูครับ

แต่การกรอก ข้อมูบางทีพี่ไม่ต้องกรอกตามความจริงก็ได้ครับ เช่น ถ้าพี่อยู่หอพัก หรือผ่อนบ้าน พี่ก็ไม่ต้องกรอกครับ บอกไฟแนนท์ว่าพี่อยู่กับแม่กับพ่อไม่มีค่าใช้จ่ายตรงนี้

ค่าใช้จ่ายๆอื่นบางอย่างไม่ตอบได้ก็อย่ากรอกครับ ลองทำ สเตทเมนท์ใหม่ 6 เดือนครับ เอาเงินเข้าเยอะๆ (ถ้ามี)แฟนก็เอาเงินเดือนแฟนพี่ โอนเข้าด้วยไปเลยครับ

ถ้าไฟแนนท์ถามว่าเงินก้อนนี้มาจากไหน พี่ก็บอกไปว่าได้จากการทำงานพิเศษ หรือ ขายของเล็กๆน้อยๆในอินเตอร์เนท เหลือเงินในบัญชี

ต่อเดือนไว้ประมาณ 8000-10000 ครับ พอๆกับค่าผ่อน 795 อะพี่ 6 เดือนพี่มีเงินเก็บแน่ๆล่ะครับ 50000-60000 บาท

เงินก้อนนี้ สามารถเป็นเครดิตให้กับพี่ได้ดีเลยล่ะครับ

อยากถามรู้อะไรลองถามมาได้นะครับเผื่อผมตอบได้ ผมก็รู้แค่เล็กๆน้อยๆครับไม่ได้เชี่ยวชาญอะไรมากครับ ไม่ได้ชี้แนะให้โกหกนะพี่ แต่มันคือวิธีๆหนึงที่ทำให้พี่ อนุมัติได้ครับ

เพราะผม ทำงานสินเชื่อธนาคารๆแห่งหนึ่งอยู่ ผมก็ช่วยพี่ได้เท่านี้ล่ะครับผม

ทำตามนี้อีก 6 เดือนพี่ได้ขับ 795 แน่นอน mon57 mon57 mon57 mon57 mon57

ปล.ผมก็ยังไม่มีDUCATI ก็ยังคุยกับพี่ๆในเวปนี้ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2012, 12:03:39 AM โดย nong1987 »

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 02:54:11 PM »
มันมีหลายอย่างครับที่ทำให้ ไม่ผ่านอนุมัติ

พี่ลองไปหาที่อื่นๆดูครับ

แต่การกรอก ข้อมูบางทีพี่ไม่ต้องกรอกตามความจริงก็ได้ครับ เช่น ถ้าพี่อยู่หอพัก หรือผ่อนบ้าน พี่ก็ไม่ต้องกรอกครับ บอกไฟแนนท์ว่าพี่อยู่กับแม่กับพ่อไม่มีค่าใช้จ่ายตรงนี้

ค่าใช้จ่ายๆอื่นบางอย่างไม่ตอบได้ก็อย่ากรอกครับ ลองทำ สเตทเมนท์ใหม่ 6 เดือนครับ เอาเงินเข้าเยอะๆ (ถ้ามี)แฟนก็เอาเงินเดือนแฟนพี่ โอนเข้าด้วยไปเลยครับ

ถ้าไฟแนนท์ถามว่าเงินก้อนนี้มาจากไหน พี่ก็บอกไปว่าได้จากการทำงานพิเศษ หรือ ขายของเล็กๆน้อยๆในอินเตอร์เนท เหลือเงินในบัญชี

ต่อเดือนไว้ประมาณ 8000-10000 ครับ พอๆกับค่าผ่อน 795 อะพี่ 6 เดือนพี่มีเงินเก็บแน่ๆล่ะครับ 50000-60000 บาท

เงินก้อนนี้ สามารถเป็นเครดิตให้กับพี่ได้ดีเลยล่ะครับ

อยากถามรู้อะไรลองถามมาได้นะครับเผื่อผมตอบได้ ผมก็รู้แค่เล็กๆน้อยๆครับไม่ได้เชี่ยวชาญอะไรมากครับ ไม่ได้ชี้แนะให้โกหกนะพี่ แต่มันคือวิธีๆหนึงที่ทำให้พี่ อนุมัติได้ครับ

เพราะผม ทำงานสินเชื่อธนาคารๆแห่งหนึ่งอยู่ ผมก็ช่วยพี่ได้เท่านี้ล่ะครับผม

ทำตามนี้อีก 6 เดือนพี่ได้ขับ 795 แน่นอน mon57 mon57 mon57 mon57 mon57

ปล.ผมก็ยังไม่มีDUCATI ก็ยังคุยกับพี่ๆในเวปนี้ได้ครับ

เยี่ยมเลย ไว้ทำ ออก รุ่นอื่น อิอิ  mon42