ผู้เขียน หัวข้อ: แรกสัมผัสกับM795  (อ่าน 1173 ครั้ง)

ออฟไลน์ Andamann

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
แรกสัมผัสกับM795
« เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 01:49:00 PM »
วันหยุดพอดีครับ หาข้อมูลอยู่นานพอสมควรแล้วครับกับเจ้าmonstar เลยหาโอกาสไปลองM795 ที่ศูนย์ Ducati ราชพฤกษ์ เพื่ออยากรู้ท่านั่ง fellingต่างๆ อยากดูรถแบบใกล้ชิดด้วย คุณยุทธเซลบริการดีมากๆครับ บอกรายละเอียดตัรรถ promotionต่างๆ  ผมลองคร่อม ปรับท่านั่ง ลองจับแฮนด์ ก็รู้สึกว่ามันต้องก้มกว่าเยอะ เมื่อเทียบกับCB500xที่ผมเคยเช่าขี่ที่เชียงใหม่  ถือโอกาสให้คุณยุทธช่วยถ่ายรูปท่านั่งให้ด้วย เพราะผมมาคนเดียวครับ ทีนี้เลยขอลองtest rideดู ออกมาstartรถกันด้านนอก แค่startเท่านั้นล่ะครับ Oop เสียงท่อมันกระหึ่มมากขนาดยังเป็นท่อเดิม ได้ยินเสียงเครื่องยนต์ทำงาน ตุบ ตุบ ตุบ เริ่มรู้สึกแล้วล่ะว่า คำว่ามันโดนหมายความว่าไง

ใส่หมวก ปรับท่านั่ง จังหวะนี้หาที่วางขาตรงคันเกียร์ไม่เจอครับ เหมือนมันจะอยู่ค่อนไปทางด้านหลัง เลยต้องเอียงก้มลงไปดู กำครัช สับเกียร์1 บิดคันเร่ง รถค่อยๆเคลื่อนออกไป พอบิดคันเร่งเพิ่ม งัดเกียร์2 ทีนี้รถดึงอยากเห็นได้ชัด พลังเครื่องL twin ทำให้เหมือนรถกระชากออกเป็นลูกๆ feelingนี้มันเถื่อนดีครับชอบ เบรคหน้าทำงานดีมาก จนคิดว่าดีแล้วล่ะครับที่รถให้ABSมาด้วย เบรคหลังนุ่มนวลกว่าเห็นได้ชัด วนรถในซอยได้ระยะแค่ใกล้ๆ แต่พอจะตอบคำถามในใจได้หมดทุกข้อล่ะครับ

ความเห็นของผมมันไม่ใช่แต่มอเตอร์ไซค์แต่เป็นงานศิลป์ชั้นเอกชัดๆ   ถังงามได้รูป เฟรมสีแดงดึงดูดสายตา สวิงอาร์มหลังดูหนักแน่นแข็งแรง shock upหน้า  เบรคBremboคู่ แฝงอารมณ์ sport  ผิวสัมผัสฝาแคร้งปราณีตมากๆ ครีบระบายความร้อนเสื้อสูบให้อารมณ์Vintage look ได้ใจไปเต็มๆครับ

Ducati Bikers Thailand

แรกสัมผัสกับM795
« เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 01:49:00 PM »
//

ออฟไลน์ Andamann

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: แรกสัมผัสกับM795
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 01:53:06 PM »

ออฟไลน์ Linux

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 02:31:31 PM »
เสียดายตอนนี้รถโชว์ตัวที่ใส่ท่อเทอร์มิที่ราชพฤกษ์ เพิ่งขายออกไป ไม่งั้นคุณ Andamann ได้ฟังเสียงท่อแต่งคงเร้าใจกว่านี้ครับ  abc10

วันเสาร์ผมเพิ่งเข้าไปติดการ์ดออย มีคุณลุงพาลูกชายจะมาซื้อ ตอนนี้รถใน0 มีแต่ท่อเดิม ผมเลยช่วยเซลขายให้มาลองเบิ้ลรถผม (ท่อ termi) จากลังเล ๆ เลยโดนเลยครับ

คุณ Andamann ได้เอา SF ไปลองป่าวครับ ผมว่าเร้าใจกว่า Monster อีกนะ แต่รถคันแรกผมเลยขอเริ่มกับ Monster ก่อนครับ

ออฟไลน์ wirun

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • ยินดีแลกเปลี่ยนข้อมูลกันครับ ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 03:10:02 PM »
ธรรมชาติของเพศชายจะมีสัญชาติญาณจากการคร่อมอยู่แล้วครับ    mon47
Facebook : wirun poonlapthawee
       Line  : keawzilla
     Mobile : 089 666 2555

ออฟไลน์ V1IISJ

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • Rossi 46
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:59:28 PM »
ขนาดผมแค่ไปลองคร่อม สตาท แล้วเบิ้ล
ยังไม่อยากจะลงเลย 55

ได้เสียตัง แน่นอน...  mon48
R U ready ?