ผู้เขียน หัวข้อ: M795 สตาร์ทไม่ติดพอกดสตาร์ทแล้วได้ยินแต่เสียงดีเลย์ดังแต๊กอย่างเดียวคับ  (อ่าน 1913 ครั้ง)

ออฟไลน์ Odd

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สอบถามm795ปี2012หน่อยคับ อาการคือสตาร์ทไม่ติดพอกดสตาร์ทได้ยินแต่เสียงดีเลย์ดังแต๊ก พออีกสองวันผมไปลองสตาร์ทก็สตาร์ททีเดียวติดเลยแต่พอขับไปกินข้าวแล้วขากลับดันสตาร์ทไม่ติดอีกได้ยินแต่เสียงดีเลย์ แบตก็ปกติดีคับไม่ได้หมดพึ่งจะเปลี่ยนมาไม่นาน ใครพอทราบช่วยแนะนำหน่อยคับว่าเกิดจากอะไร
 ช่วยแนะนำร้านซ่อมดีๆโซนรังสิตหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2018, 02:49:00 AM โดย Odd »

ออฟไลน์ SolizWai

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
อารมณ์เดียวกันครับ งง มากไม่รู้จะเปลี่ยนอะไรแล้ว จะว่าไดสตาร์ทไม่ค่อยดีแล้วก็ไม่น่า

ออฟไลน์ Isintako

• Isintako
  • *
ลองเปลี่ยนดีเรย์สตาร์ทใหม่ก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้ก็ ไดสตาร์ท แผ่นชาร์จครับ ถ้าไม่ได้ลองเปลี่ยน

ออฟไลน์ Yuttakatt

• *
ลองเช็คที่ฟิวดูดีดีนะครับ อาการนี้พึ่งเจอมาครับ ฟิวน่าจะขาดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2020, 08:37:00 PM โดย Yuttakatt »